ผู้เขียน หัวข้อ: มี R35 กลายเป็นซากออกมาประมูลแล้ว  (อ่าน 22746 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: มี R35 กลายเป็นซากออกมาประมูลแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 22:15:05 »
แถม

คันนี้แก้ ปัญหาเฉพาะหน้า ได้Classicที่สุดแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
Re: มี R35 กลายเป็นซากออกมาประมูลแล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 22:41:43 »
ถ้าชนไม่ถึงตัวเครื่องนี้ซ่อม คุ้มมากครับ
..

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 22:54:05 »
หรือว่าเป็นพวกรถจมน้ำ แล้วอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ มันเสีย ??
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:50:47 »
จขกท. ครับ...
ขอทราบ web ที่มาหน่อยซิครับ..

ขอบคุณครับ
http://www.japaneseusedcars.com/

เว็ปประมูลรถครับ
มีหลาย WEBSITE ครับ มีทั้งแบบใครๆก็เข้าไปดูได้ซึ่งข้อเสียคือรถจะมีไม่มากและไม่ค่อยอัพเดท ( ส่วนมากเป็น Broker ทั้งนั้น ความน่าเชื่อถือมีน้อยไปหน่อย ) และมีแบบที่ต้องมีรหัส LOGIN ของบริษัทตัวเองจะเป็นแบบ Realtime ครับ  กดสู้ราคาเองได้เลยตามวันเวลาที่กำหนดไว้
 ฝากทำความเข้าใจหลายๆท่านที่กำลังให้ความสนใจเรื่องรถที่ได้รับผลกระทบจากซึนามินะครับ เท่าที่อ่านในเอกสารกำกับการประมูล ( ที่มีความน่าเชื่อถือ ) รถที่จมน้ำจะระบุชัดเจนครับว่า จมน้ำมาครับ ดังนั้นความคิดเห็นส่วนตัวรถพวกนี้ก็จะไปอยู่ในลานของรถเคลื่อนที่ไม่ได้ คนที่ไปประมูลมาต้องทราบครับ แต่ผู้ประมูลก็คงไม่มีใครคิดจะบอกผู้ซื้อแน่ๆครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:58:53 »
ประมูลวันที่ 22 มี.ค. ดูกันเล่นๆขำๆนะครับ

ถึงเป็น ซากแบบนี้ใช่ว่าจะถูกมากนะครับ ต้องแย่งประมูลแข่งกันอยู่ดี คนรอซื้อเพียบครับ
ไม่ทราบว่าคุณ Phuwanet1688 ทำงานเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้อยู่ใช่มั๊ย มองภาพรวมได้ดีทีเดียว ยินดีที่ได้รู้จักครับ หากมีโอกาสจะขอรบกวนความช่วยเหลือบ้างครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:22:35 »
ผมรู้สึกว่าที่ญี่ปุ่นเค้าจะไม่ซ่อมรถที่ชนกันนะครับไม่รู้จริงเท็จประการใดเพราะค่าแรงสูงมากอาจจะได้ไม่คุ้มเสียเค้าจึงไม่ค่อยซ่อมกันครับ แต่ในไทยสบายยยยยยย

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:54:01 »
ประมูลวันที่ 22 มี.ค. ดูกันเล่นๆขำๆนะครับ

ถึงเป็น ซากแบบนี้ใช่ว่าจะถูกมากนะครับ ต้องแย่งประมูลแข่งกันอยู่ดี คนรอซื้อเพียบครับ
ไม่ทราบว่าคุณ Phuwanet1688 ทำงานเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้อยู่ใช่มั๊ย มองภาพรวมได้ดีทีเดียว ยินดีที่ได้รู้จักครับ หากมีโอกาสจะขอรบกวนความช่วยเหลือบ้างครับ

อ่อ ทำอยู่นิดหน่อยครับไม่ได้เป็นธุรกิจอะไรมากมาย ยินดีครับผม :)
..

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:56:54 »
ผมรู้สึกว่าที่ญี่ปุ่นเค้าจะไม่ซ่อมรถที่ชนกันนะครับไม่รู้จริงเท็จประการใดเพราะค่าแรงสูงมากอาจจะได้ไม่คุ้มเสียเค้าจึงไม่ค่อยซ่อมกันครับ แต่ในไทยสบายยยยยยย

คือ ค่าซ่อมแพงกว่าไทย แต่ราคารถเค้าถูกกว่าอะครับ

ยกตัวอย่างเช่น Camry ที่นู่น ราคา 6แสนกว่า ๆ บาท   บ้านเรา 1.5 ล้าน

ถ้าเกิดไปชนไรมาบ้านเราซ่อมคิดซัก 6หมื่น บ้านเค้าก็เป็นแสน .... ดูจากราคารถที่แตกต่าง ค่าซ่อมที่แตกต่าง คนที่นู่นเลยเอารถ มาขายแทนการซ่อมน่ะครับ .. (แต่บางคนเค้าก็เอารถไปซ่อมนะครับ ไม่ได้ขายกันทุกคน)  ประมาณนั้นครับ  ;)
..

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 14:07:25 »
เคยดูแต่ web ของอเมริกา อะครับ เค้าแบ่งเลยว่า start ได้/ไม่ได้ วิ่งได้หรือเปล่าจะมีรายละเอียดบอกไว้เลย