ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงลมนิรภัยพรีอุสมีกี่จุดกันแน่ครับ?  (อ่าน 4568 ครั้ง)

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ดูในโบรชัวร์บอกว่ามี 7 จุดคือ
ที่คอนโซลหน้าและพวงมาลัย
เบาะนั่งคู่หน้า
ม่านข้าง
หัวเข่า

แต่ไปดูรถจริงรุ่นท๊อป ผมน้บได้ดังนี้ครับ (ตามที่เห็นว่ามีตัวหนังสือ SRSอยู่ที่ตำแหน่งนั้นๆ)
เสากระจกบังลมหน้า ซ้าย+ขวา
คอนโซลหน้า+พวงมาลัย
เบาะนั่งหน้า ซ้าย+ขวา
เสาหลังตำแหน่งข้างศีรษะคนนั่งตอนหลัง ซ้าย+ขวา
หัวเข่า  1

ถ้าเป็นตามนี้ มันก็ 9 ใบ สิครับ มีใครพอทราบข้อมูลที่แท้จริงบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ถุงลมนิรภัยพรีอุสมีกี่จุดกันแน่ครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 14:20:30 »
7 ครับ

ตรงเสามันต่อเนื่องกันครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: ถุงลมนิรภัยพรีอุสมีกี่จุดกันแน่ครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 14:36:46 »
7 ครับ

ตรงเสามันต่อเนื่องกันครับ

ตามนี้ครับ 7 ใบเท่านั้น ส่วนที่มันมีเครื่องหมายนั้น หมายถึงตำแหน่งที่ถุมจะกางออกครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 15:37:39 »
ขอบคุณครับ ถามอีกนิดครับ   นั่นหมายความว่า
ถุงลมนิรภัยมันจะกางจากเสาบังลมหน้า มาถึงข้างหลังเลยใช่หรือไม่ครับ 
หรือว่า  เสาหน้าก็กาง เสาหลังก็กาง

ของคุณอีกครั้งครับ เป็นความสงสัยส่วนตัวจริงๆ ครับ  ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 15:57:40 »
ม่านถุงลมมันจะกางออกมาพร้อมๆ กันครับ ลองหาชมการทำงานของมันได้ใน ยูทูปครับผม
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 16:43:08 »
มี knee airbag รุ่นแรกในไทย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 12:48:57 »
ขอบคุณครับ ;)