ผู้เขียน หัวข้อ: ++ถามความคิดเห็นคับ ++ จะเลือกซื้อรถอะไรดีคับ 2.0 Camry , Teana , Accord & Prius  (อ่าน 21079 ครั้ง)

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
แต่ผมกลับไม่กล้าซื้อรถที่เพิ่งออกนะครับ เพราะ defect มันยังไม่แสดงผลออกมา
เลยชอบรอให้มันอยู่ในช่วงปลายๆอายุ เพราะเรื่องการบำรุงรักษานี่ค่อนข้างปวดหัว ถ้ามันมีปัญหาขึ้นมา
เทียน่า ผมชอบมากๆ ผ่านทุกอย่าง ทั้งช่วงล่าง ตำแหน่งที่นั่ง และการออกแบบภายใน
แต่ที่ไม่ผ่านคือ ศูนย์ บริการ (ผมอยู่ย่านสยามฯ) มีศูนย์เข้าประจำ แต่ไม่ค่อยชอบ
(พอดีที่บ้านก็มีโตโยต้าอยู่ เลยเกิดการเปรียบเทียบ) อีกเรื่องคือสีภายใน
เลอะง่ายไปหน่อย แต่ถ้าใช้ไม่เกินห้าปี ผมว่าโอเคนะครับ

แอคคอร์ด ผมก็ชอบภายในนะ แต่การออกแบบบอดี้มันแปลกๆไปหน่อย มันดูเหลี่ยมๆพิลึก
เส้นสันมันคมมาก มีปัญหาแอร์เหม็นบ้าง แต่บางคนก็ชอบ ที่ติดใจคืออัตราการกินน้ำมัน ที่ประหยัดกว่าเพื่อน
ที่สำคัญ ราคาค่าตัวที่เท่ากับคนอื่น เค้ามี แอร์แบก ข้างมาให้ !!!! แจ๋วตรงนี้

แคมรี่ ผมไม่ชอบเลย มันกลางๆ ทัศนวิสัยก็ไม่ดี เข้าไปนั่งก็อึดอัด รู้สึกว่าสองคันข้างบน
ออกแบบได้ดีกว่า แต่ด้วยความที่มันกลาง มันเป็นรถที่ราคาขายต่อดี อะไหล่รู้สึกกันว่าหาง่าย
ศูนย์โอเค ก็เลยจบที่คันนี้

แต่ผมเลือกไฮบริดนะครับ กำลังจะไปจองอยู่  :D

ขอให้ได้รถใหม่ที่ถูกใจเราครับ เพราะเราเป็นคนเลือกและอยู่กับมัน  :)
: )

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
แต่ผมกลับไม่กล้าซื้อรถที่เพิ่งออกนะครับ เพราะ defect มันยังไม่แสดงผลออกมา
เลยชอบรอให้มันอยู่ในช่วงปลายๆอายุ เพราะเรื่องการบำรุงรักษานี่ค่อนข้างปวดหัว ถ้ามันมีปัญหาขึ้นมา
เทียน่า ผมชอบมากๆ ผ่านทุกอย่าง ทั้งช่วงล่าง ตำแหน่งที่นั่ง และการออกแบบภายใน
แต่ที่ไม่ผ่านคือ ศูนย์ บริการ (ผมอยู่ย่านสยามฯ) มีศูนย์เข้าประจำ แต่ไม่ค่อยชอบ
(พอดีที่บ้านก็มีโตโยต้าอยู่ เลยเกิดการเปรียบเทียบ) อีกเรื่องคือสีภายใน
เลอะง่ายไปหน่อย แต่ถ้าใช้ไม่เกินห้าปี ผมว่าโอเคนะครับ

แอคคอร์ด ผมก็ชอบภายในนะ แต่การออกแบบบอดี้มันแปลกๆไปหน่อย มันดูเหลี่ยมๆพิลึก
เส้นสันมันคมมาก มีปัญหาแอร์เหม็นบ้าง แต่บางคนก็ชอบ ที่ติดใจคืออัตราการกินน้ำมัน ที่ประหยัดกว่าเพื่อน
ที่สำคัญ ราคาค่าตัวที่เท่ากับคนอื่น เค้ามี แอร์แบก ข้างมาให้ !!!! แจ๋วตรงนี้

แคมรี่ ผมไม่ชอบเลย มันกลางๆ ทัศนวิสัยก็ไม่ดี เข้าไปนั่งก็อึดอัด รู้สึกว่าสองคันข้างบน
ออกแบบได้ดีกว่า แต่ด้วยความที่มันกลาง มันเป็นรถที่ราคาขายต่อดี อะไหล่รู้สึกกันว่าหาง่าย
ศูนย์โอเค ก็เลยจบที่คันนี้

แต่ผมเลือกไฮบริดนะครับ กำลังจะไปจองอยู่  :D

ขอให้ได้รถใหม่ที่ถูกใจเราครับ เพราะเราเป็นคนเลือกและอยู่กับมัน  :)

ขอบคุณมากมายคับ

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ขอโทษทีนะคับ บางทีความคิดผมอาจจะไม่ค่อยเหมือนใครในเรื่องของการเลือกซื้อรถคับ

ก็จะซื้อทั้งทีคับ ขอให้มันได้อะไรที่เราต้องการมากที่สุดคับ เพราะสุดท้ายแล้วคนที่จะอยู่กับมันจริงๆ คือเราคับ

และก็ต้องอยู่กับมันไปมากกว่า 3 ปีคับ  และผมอะอยู่กับรถเยอะมากๆคับ (เดือนนึง 5000 กิโลup คับ)

ก็เลยอยากต้องเลือกอย่างที่มันเป้นผมมากที่สุดคับ โดยที่ใช้ปัจจัยต่างๆ เป็นตัวประกอบการตัดสินใจคับผม

อันนี้ผมเห็นด้วยครับ ผมก็เลือกถอยคัมรี่เมื่อหลายปีก่อนเพราะใหม่สด นี้แหละ อิอิอิ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI