ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์ชนแล้วหนี 12 สค 63  (อ่าน 12662 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanes

• Newbie
  • *
เหตุการณ์ชนแล้วหนี 12 สค 63
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 14:48:57 »
รบกวนสอบถามสมาชิกท่านใดอาจจะเห็นเหตุการณ์ขณะขับรถและมีกล้องบันทึกในรถมอร์เตอร์ไซค์บรรทุกของหนักขับขี่ฉวัดเฉวียงวิ่งมาชนรถมาสด้า 3 เสียหายหนักและรีบขี่หนีมุ่งหน้าไปแยกอโศก ของวันที่ 12 สค 63 เวลาประมาณ 11:58-12:05 น เหตุเกิดบนถนนเพชรบุรีตัดใหม่ขาเข้า(เลยใต้สะพานข้ามระหว่างถนนเอกมัยกับประดิษฐ์มนูธรรม)ก่อนถึงเลี้ยวซ้ายเข้าซอยทองหล่อครับ ท่านใดอาจจะมีข้อมูลในกล้องอยู่ โปรดติดต่อ LINE id : zokool จักขอบพระคุณยิ่งครับ

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
Re: เหตุการณ์ชนแล้วหนี 12 สค 63
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 20:48:08 »
รถจขกท มีประกันไหมครับ
ให้ประกันจัดการดีกว่าครับ
ถึงตามได้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่ายแน่นอนครับ
เมื่อหลายปีก่อน ผมจอดติดไฟแดงอยู่ตรงแยกอโศก อยู่ดีๆ มอเตอร์ไซต์2คันมีเรื่องกันมาจากไหนไม่รู้
ชนเต็มๆเข้าข้างรถผม กระจกมองข้างหัก
ประตูบุบ แก้มข้างบุบ ประกันมา ผมยังต้องขึ้นสน.เลยครับ ขนาดมีประกันชั้น1ซ่อมห้างนะครับ
ที่สำคัญ พอขึ้น สน ตำรวจดันไปเข้าข้าง มอไซต์สะอีก งงเลย ผมคือผู้เสียหายนะ เพราะฉนั้น เคสแบบนี้ ปล่อยประกันจัดการไปดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
Re: เหตุการณ์ชนแล้วหนี 12 สค 63
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 20:58:45 »
เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ครับ ชนแล้วหนี โดนชนตอนเที่ยงคืน รถสีดำ จอดอยู่คันเดียว ใกล้ร้านเหล้า คนเมาขับมาชน แล้วหนีครับ ให้ประกันจัดการครับ ตามไปก็ไร้ประโยชน์ครับ ต้องขึ้น สน แล้วมีเจ้าหน้าที่ พูดว่า อย่าตามเลย เสียเวลาเปล่าๆๆๆ ดูมันพูดชิ ทำงานเพื่อประชาชน อยากจะหัวเราะ เมืองไทย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 21:33:38 »
12 โดนเกณฑ์ไป...อีกฝั่งของเมืองครับ ขออภัยที่ไม่มีข้อมูลให้

(แต่จะกระซิบว่ายังไม่เท่าบริเวณเดียวกันที่เค้าสมัครใจพากันไปเล้ย หึหึ)

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 06:40:41 »
ลองขอภาพจากกล้องวงจรปิดของ กทม. หรือบ้าน/ห้างร้านแถบนั้นดูด้วยก็ดีนะครับ