ผู้เขียน หัวข้อ: พวกยางมือสองนี่ ควรจะขายราคาประมาณเท่าไรครับ  (อ่าน 21158 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
พอดีผมเปลี่ยนแม็กมาแล้วร้านไม่รับเทิร์น(เพราะซื้อข้างนอกไปให้เค้าเปลี่ยนให้เฉยๆ)

เลยเหลือยางอยู่ คิดจะประกาศขายแต่ไม่รู้ว่าควรจะตั้งราคาประมาณเท่าไร

เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆดูว่ายางที่วิ่งไปประมาณพันโลควรจะราคากี่%ของยางใหม่ดีครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

โดยทั่วไป ร้านเขารับเทิร์นกันเส้นละ 100-300 ตามสภาพ
ขายเอง ตามคลับอาจจะได้มากกว่าหน่อย แต่ก็ไม่รู้ว่านานไหมกว่ามีคนจะสนใจ

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
วิ่งไปแล้วพันโล ราคาก็น่าจะเหลือประมาณ 40%-50% ถ้าขายกับราคาขายยาง
แต่ถ้าขายเองก็น่าจะอยู่ที่ 60%-70% ครับ
แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่าเป็นยางตลาดหรือเปล่าด้วยครับ
ถ้ายางตลาดก็จะขายง่ายราคาดีครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ประมาณ 50-70% มันขึ้นอยู่กับความพอใจของคนซื้อและคนขายครับ

ต้องดูยี่ห้อ ขนาด ซีรี่ส์ยาง ประกอบด้วย  ถ้ายี่ห้อดีๆ ก็ได้ราคา

ถ้ายี่ห้อพวกยางไต้หวัน ราคาตกฮวบ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ YenChar

ยางเปอร์เซ็น ที่ขายพอได้ก็ มิชลิน ไม่ก็บริจสโตนครับ
นอกนั้น ขายยาก ขายคนก็ยาก ขายร้านนี่ราคาไม่เหลือเลย

ถ้าเป็น 2 ยี่ห้อดังๆข้างบน ขายกับคนที่เอาไปใ้ช้ต่อ ได้ราคาสุดแล้วครับ
แต่ถ้ายางไม่เหลือดอกแล้ว
ก็อย่าขายคนเลยครับ เค้าเอาไปใช้ต่อ อันตราย

สำหรับผม ยางเป็นทรัพย์สินที่เสื่อมค่าแล้ว มูลค่าคงเหลือ = 0
ถ้าขายต่อได้นิดๆหน่อย ซัก 500 ก็คุ้มแล้วครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เคยขายได้ 200 บ./เส้นครับ

195/60 R15 ยางรถ taxi ครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
วิ่งไปแค่พันโล ตลกละ ที่จะตีเป็นหลักร้อย
ว่าแต่ขนาดยางเท่าไรครับ

อย่างยางติดรถพร้อมแม็ก พวก pajero sport ขอบ 16 ยางใหม่ๆ วิ่งประมาณพันโล ขายกันชุดนึง 26000
ยางประมาณ 16000
เส้นละ 4000 ของใหม่ประมาณ 4800 ครับ

เอาขนาดยางมา เดี๋ยวช่วยกันตีราคาให้ไปลงขายเองครับ

ออฟไลน์ Nioka

ต้องดูด้วยครับว่า size อะไร ถ้าใช้กับพวกรถกระบะ ได้ ลองไปขายให้พวก 2 แถวดูครับ เส้นละ 500 เห็นลุงผมบอกนะ