ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง สาวก firefox ทุกท่านครับ firefox 4 ตัวเต็มออกให้โหลดแล้วครับ  (อ่าน 7660 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
http://www.mozilla.com/en-US/firefox/fx/

ขอเชิญโหลดกันได้ สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยใช้ ขอแนะนำให้ลอง เพราะแรงมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ของผมมันไม่เห็นขึ้นให้อัพเดทเลยอ่ะ
:(

ออฟไลน์ shando

เทียบกับchromeแล้วเป็นไงครับ

keanetona

เทียบกับchromeแล้วเป็นไงครับ

Chrome เป็นอะไรที่สำเร็จรูป ถ้าชอบ tweak ผมว่า firefox น่าเล่นกว่า

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
ท่านใดลองแล้ว ดีกว่าตัว 3.x มากไหม
update ไม่ได้ใช่ไหม ต้อง uninstall ตัว 3 ก่อน
แล้วค่อยลง 4 ใช่ไหม

ปัจจุบันใช้ตัว 3.x ล่าสุดก็ ok เร็วกว่า browser ตัวอื่นเยอะครับ
(โดยเฉพาะเครื่องเก่า ๆ )

;D

ออฟไลน์ spkornp

• Jr. Member
  • **
ท่านใดลองแล้ว ดีกว่าตัว 3.x มากไหม
update ไม่ได้ใช่ไหม ต้อง uninstall ตัว 3 ก่อน
แล้วค่อยลง 4 ใช่ไหม

ปัจจุบันใช้ตัว 3.x ล่าสุดก็ ok เร็วกว่า browser ตัวอื่นเยอะครับ
(โดยเฉพาะเครื่องเก่า ๆ )

;D
อัพเดทได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม รอดูอีกสักพักดีกว่า ไม่รู้ Plug-in เก่าๆ จะใช้ได้ไหม
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ลองมาตั้งแต่ beta 12 แล้วครับ เล่น vdo 720p ใน youtube ลื่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
เปิดหลาย tab ก็หน่วงเครื่องน้อยกว่า 3.x มากเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ Lammerison

แวะเข้ามาดูแฟน หมาไฟ

แต่ผมยังใช้ opera อยู่ อิอิ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
คุ้มจริง ๆ Firefox 4 ไม่ทำให้ผิดหวัง เร็วได้อีก
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อัพแล้วครับ ล้ำกว่าเดิม
(แต่รอดูว่าแฮงค์น้อยลงรึเปล่า)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ revenge

• Jr. Member
  • **
เคยใช้ตอน version 3.x ก็ OK เร็วกว่า ดีกว่า IE 8 แต่ตอนนี้ใช้ Chrome เร็วได้อีก
ออก Version 4 แล้วสงสัยต้องลอง

ขอบคุณครับสำหรับข่าว  :)

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าโหลดมาแล้ว IDM จะใช้ได้มั้ยเอ่ย กลัวมันจะใช้ไม่ได้เพราะชอบโหลด VDO youtube
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

ถ้าโหลดมาแล้ว IDM จะใช้ได้มั้ยเอ่ย กลัวมันจะใช้ไม่ได้เพราะชอบโหลด VDO youtube

ยังใช้ IDM ไม่ได้ครับ แต่ยังสามารถใช้ add on ตัวอื่นโหลดได้

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery

ยังใช้ IDM ไม่ได้ครับ แต่ยังสามารถใช้ add on ตัวอื่นโหลดได้

ผมใช้ 6.03 Beta กับ Firefox 4 ใช้ได้นะครับ

ถ้าสนใจก็ PM มาได้นะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Sappe!

เพิ่งอัพวันนี้เหมือนกันครับ

แต่มันไม่เห็นเตือนให้อัพเลยอ่ะ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Fly to dream

ใช้ตัวเดิมดีกว่า ลองตัวเบต้าแล้ว มันมีหลายสีแปลกๆดีแฮะ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

ใช้ดีกว่าเดิมมากครับ เหมือน ie9 เลยครับ

ออฟไลน์ Zx-III

ชอบครับ คำเดียวเลยใช้อยู่เนี้ย

ออฟไลน์ akool

• Newbie
  • *
เร็วกว่าเดิมมาก  update ได้เลย ส่วนตัว load web เร็วกว่า chrome ด้วยซ้ำ