ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครับ ถ้าผมเปลี่ยน crv2.0 AWD G3 2008 แล้วสอย เจ้า ssangyong korando มาแทน  (อ่าน 10004 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
ถ้าผมเปลี่ยน crv2.0 AWD G3 2008 แล้วสอย เจ้า ssangyong korando มาแทน มันจะเป็นความคิดที่ดีหรือป่าวครับ

พอดีได้เห็น spec korando แล้ว โอเคเลยครับ กับราคา 1.65 ล้าน  ได้ครบหมดเลย ที่สำคัญ ดีเซล ด้วย อยากได้เพราะดีเซลนี่แหละครับ

เพื่อนๆว่า แบรนด์  ssangyong ในไทยนี่ดูเป็นไงครับมั่นคงพอมั้ย เรื่องศูนย์น้อยนี่ไม่ห่วงเท่าไร ห่วงก็คือมั่นคงแค่ไหนน่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
CRV ยังใหม่อยู่เลยนะครับขายทิ้งแล้วเพิ่มเงินเอาคันใหม่น่าจะมากอยู่ กะว่าจะขายเพราะเห็นน้ำมันแพงหรือเปล่า? ส่วนต่างที่ต้องจ่ายเพิ่มน่าจะใช้เติมได้จนถึงช่วงที่ราคาลดมาระดับปกติแล้วนะครับ ทีนี้ล่ะจะลำบากเพราะรถเกาหลีต้องพึ่งแต่ศูนย์ใช้ไปยาวนานไม่น่าจะคุ้มค่าเอายังไม่เคยเห็อู่นอนซังยองเลยนะ ถ้าสนใจอยากใช้รถดีเซลจริงๆฟอจูนเนอหรือแคปทิว่ายังจะน่าสนใจกว่าอีกนะ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
CRV ยังใหม่อยู่เลยนะครับขายทิ้งแล้วเพิ่มเงินเอาคันใหม่น่าจะมากอยู่ กะว่าจะขายเพราะเห็นน้ำมันแพงหรือเปล่า? ส่วนต่างที่ต้องจ่ายเพิ่มน่าจะใช้เติมได้จนถึงช่วงที่ราคาลดมาระดับปกติแล้วนะครับ ทีนี้ล่ะจะลำบากเพราะรถเกาหลีต้องพึ่งแต่ศูนย์ใช้ไปยาวนานไม่น่าจะคุ้มค่าเอายังไม่เคยเห็อู่นอนซังยองเลยนะ ถ้าสนใจอยากใช้รถดีเซลจริงๆฟอจูนเนอหรือแคปทิว่ายังจะน่าสนใจกว่าอีกนะ

จริงๆค่าน้ำมันก็พอรับได้หรอกครับ แต่ที่อยากเปลี่ยนเพราะ ผมต้อง ขับรถขึ้นเขาค้อทุกสัปดาห์ ทุกวันนี้ใช้ crv ตอนขึ้นเขาถามว่าแรงพอมั้ย ก็พอพึ่งพาได้ครับ แต่ว่าต้องลากรอบ พอสมควร ซึ่งมันดูเหมือนทรมานรถน่ะครับ ซึ่งตอนแรกผมกะจะแก้ปัญหานี้่ด้วยการติดเทอร์โบเพิ่มในเครื่องเดิม แต่คิดไปคิดมา ผมเดินทางไกลตลอดกลัวตายกลางทางก็เลยไม่ดีกว่า   จึงอยากจะเปลี่ยนเป็น ดีเซล  แล้วพอดีไปเห็น โฆษณาเจ้า korando พอดีเห็นราคากับoption แล้วโดนครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆนั้น ppv นี่ไม่ชอบเลยซักยี่ห้อเป้นการส่วนตัวนะครับ

ส่วน crossover suv ยี่ห้ออื่นๆ ที่เป็นดีเซลราคาไม่เกินสองล้านนี่ก้เห็นอยู่เจ้าเดียวคือ captiva  ซึ่งเจ้านี่ผมไม่ชอบการออกแบบภายในน่ะครับ  เฮ่อ เรื่องมากจริงๆเลย^^ 
เดี่ยวว่าจะไปลอง เจ้า korado ที่ motor show ซะหน่อย แล้วค่อยคิดอีกที  ที่กังวลกับ ซังยอง ก็คงเรื่องความมั่นคงของแบรนด์ในไทยนี่แหละครับ เรื่องเดียวเลย

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
ssangyong korando ตัวรถน่าใช้ครับแต่ใช้ไปสักพักราคาหายเกินครึ่งแน่ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่สน LPG เหรอครับ

ถ้าเอาดีเซลจริงๆ มี Captiva MC ภายในเปลี่ยนใหม่ปีหน้าครับ
(ข่าวจาก Captiva club ครับ)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าพูดถึงเฉพาะ Korando ตัวผมเองยังไม่เคยไปสัมผัสจริงๆ นะ แต่เห็นรูปแล้ว ภายนอกโอเคสวยดี ภายในเหมือนมันจะก้ำๆ กึ่งๆ หรูสปอร์ต
แต่ถ้าพูดถึง Ssangyong มวลรวมแล้ว ผมว่า อนาคตยังวางใจอะไรไม่ค่อยได้นะผมว่า
เพราะดูแล้วแทบจะไม่เห็นการเติบโตของยี่ห้อนี้ในไทยเท่าไหร่
ถ้าเป็นไปได้ รอ SUV ดีเซลหลังจากนี้อีกสักพักน่าจะดีกว่าครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ลองดู x3 ดีเซล หรือ x1 ดีกว่ามั้ยครับ
ไม่ค่อยเชื่อใจ แบรนด์นี้ในบ้านเราเท่าไหร่

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไปลองดูเลยครับ แล้วพยายามจับกลุ่มกับพวกใช้สตาวิค สืบดูว่าเชื่อถือได้ไหมในการบริการ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
TUCSON ดิครับ
สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ขับขึ้นเขาค้อก็เปิดหลังคาซันรูฟรับอากาศบริสุทธิ์ไปด้วย
เริ่ดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
ถ้าเราชอบ มันตอบสนองเราได้ อยากแตกต่าง ก็เล่นไปเลยครับ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ SP

ขับขึ้นเขาค้อก็เปิดหลังคาซันรูฟรับอากาศบริสุทธิ์ไปด้วย
ใช่เลยครับ tucson แต่ไม่แน่ใจว่ามีขับ 4 หรือเปล่านะครับ  :)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member

ใช่เลยครับ tucson แต่ไม่แน่ใจว่ามีขับ 4 หรือเปล่านะครับ  :)

หนูทักษอร มีขับ4จ้า!^^
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ TorTy

รอดู captiva ใหม่ดีกว่าไม๊ระบบน่าจะดีกว่า CR-V เยอะพวกขึ้นเขาลงเขานะครับ

ออฟไลน์ YenChar

ในแง่ของเงิน ไม่คุ้มอย่างแรงครับ

ในแง่ของความพอใจ อันนี้คุ้ม เพราะคุณอยากได้

ในแง่ของความแรง ผมว่าCRV 2.0 ก็แรงพอตัวแล้วนะ
รถขนาดเดียวกันที่เครื่อง 2.0 (เบนซิน) ก็ไม่ทิ้งกันมากเลย
ไม่ได้กวน... นะครับ
ในแง่ของรถ CRV 2.4 ครับ ถึงเหมาะ
ในราคา 1.4 ล้านบวกลบ สบายตัวกว่ายี่ห้ออื่น