ผู้เขียน หัวข้อ: Brio ดาวเด่น Motor Show ปีนี้จริงๆ  (อ่าน 9641 ครั้ง)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
Brio ดาวเด่น Motor Show ปีนี้จริงๆ
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:30:09 »
เมื่อวานเป็นวันแรกที่เปิดให้ประชาชนทั่วไปเข้าไปชมงาน Motor Show ได้

ผมแปลกใจที่เดียวที่คนเยอะมากตั้งแต่วันแรก ซึ่งปกติไม่เห็นบรรยากาศแบบนี้มาหลายปีแล้ว

ต้องบอกว่าบูธที่คนแน่นตลอดเวลาตั้งแต่เที่ยงยันสี่ทุ่มก็คือบูธ HONDA

กว่าผมจะได้เข้าไปนั่งในเจ้า Brio ได้ก็งานเลิกเลยทีเดียว

ขอยกให้เจ้า Brio น้องใหม่เป็นดาวเด่นมอเตอร์โชว์ปีนี้จริงๆ

เรียกว่าเกิดมาฆ่ารถเล็กค่ายอื่นๆ ในงาน ย้ำว่าในงานนะครับ

ไม่ว่าจะเป็น eco car แท้ๆ อย่าง March หรือ Sub compact car อย่าง MZ2, Vios

เล่นเอาบูธMAZDA ที่อยู่ข้างๆ หงอยเหงาลงไป ถ้าไม่มี MZ3 New Gen มาโชว์คงเงียบกว่านี้ ประมาณว่าเซลส์มากกว่าคนดูเลย

บูธ TOYOTA ก็เช่นเดียวกัน รถเล็กอย่าง VIOS  YARIS ACE ไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าใดนัก โดยเฉพาะ ACE เนี่ยผมว่าทำได้น่าเกลียดที่สุดตั้งแต่มีรุ่นนี้ในประเทศไทยเลยทีเดียว

ไม่รู้ว่าอะไรดลใจทีมออกแบบ

ส่วน NISSAN MARCH ปีนี้ใช้กลยุทธ์การผ่อนแบบ Bolloon มาใช้ดึงลูกค้าโดยเริ่มต้นผ่อนเพียง 3,990 บาทต่อเดือน หวังหยุดกระแส Brio

ขอย้ำอีกทีนะครับ สำหรับใครที่อยากไปทดสอบรถที่นั่น มันไกลมาก คุณต้องนั่งรถไมโครบัสของผู้จัดไปทดสอบบริเวณลานข้างทะเลสาบ และที่สำคัญเซลส์คงไม่อยากพาคุณไปลองขับแน่ๆ เพราะเสียเวลาจับลูกค้า เวลาเค้าเป็นเงินเป็นทองอย่าไปโกรธเค้าเลยครับ โทษคนจัดงานดีกว่า

ขอให้ชมงานอย่างสนุกครับ

A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
Re: Brio ดาวเด่น Motor Show ปีนี้จริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:39:18 »
ลืมไป  สำหรับผมแล้ว Brio ห้องโดยสารด้านหน้าเนี่ย ผ่านเลยครับ 

ชอบเบาะมากนั่งสบายดี ทั้งๆ ที่ผมตัวใหญ่ สูงราว 180 ซม. ไม่อึดอัดแต่อย่างใด มี Headroom เหลือเฟือ

วัสดุภายในถึงรู้ว่าถูก แต่ ลวดลายชิ้นงานทำให้มันรู้สึกว่าโอเคนะ

คือถ้าขับเอง ผมซื้อแน่นอน

แต่ที่ไม่ชอบสามจุดก็คือ

เบาะหลังมี Head Rest หรือพนักพิงศรีษะต่ำเกินไป  ถ้าปรับสูงต่ำได้จะดีมาก  อันนี้อันตรายเวลาโดยชนท้าย คออาจหักได้

จุดที่สองคือเจ้ากระจกบานที่ 5 ซึ่งไม่มีกรอบเหล็ก เป็นกระจกล้วนๆ อันนี้หวั่นๆ ว่าสักวันมันจะแตกคามือ  จริงๆ แล้วผมลองปิดกระแทกแรงๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่กลัว 

จุดสุดท้ายก็คือเจ้าแกนโชีคอัพที่ติดกับกระจกบานหลังเนี่ยแหล่ะ  นอกจากมีขาเดียวแล้ว ผมลองสังเกตุจุดหมุนของแกนโช๊คที่ติดกับตัวถัง ที่เสา C แล้วมันมีการเคลื่อนไหวอ่ะครับ ซึ่งมันควรจะ "นิ่ง"

เอาเป็นว่าผมยังไม่ซื้อตอนนี้แน่นอน คงรอดูซักพัก  ::)

A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: Brio ดาวเด่น Motor Show ปีนี้จริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:44:09 »
จากเมื่อวานนี้ คนเยอะมากๆ ครับ ที่บูธฮอนด้า

ถ้าใครไม่รู้นึกว่าเค้าแจกรถ Brio คนละคัน เลยเข้าไปแย่งกันดู...

ป.ล.ลองนั่งเบาะหลังของ Brio และ CT200h คันพบสัจธรรมเลยว่า...

"โลกใบนี้ กว้างใหญ่ขึ้นเยอะ !!"

ป.ล.2. นิสสันคนเงียบไปเลยแหะ T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 08:49:55 โดย Satino" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:46:42 »
ผมคิดว่า ที่เราโหวตๆกันว่ามาร์ชสวยกว่า brio (รวมทั้งผมด้วย) มันเป็นแค่ความคิดของคนในสังคมออนไลน์ซึ่งเป็นส่วนน้อยเมื่อเทียบกับสังคมไทย

แต่ในความเป็นจริงผมก็ยังเชื่อว่ายอดขายของ brio น่าจะใกล้เคียงกับมาร์ชได้ไม่ยาก ด้วยความที่เป็นฮอนด้านี่แหละครับ

เดี๋ยวรอดูยอดจากพี่ HOMY DEMIO และทีมงาน HLM กันดีกว่า อิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:15:30 »
จากเมื่อวานนี้ คนเยอะมากๆ ครับ ที่บูธฮอนด้า

ถ้าใครไม่รู้นึกว่าเค้าแจกรถ Brio คนละคัน เลยเข้าไปแย่งกันดู...

ป.ล.ลองนั่งเบาะหลังของ Brio และ CT200h คันพบสัจธรรมเลยว่า...

"โลกใบนี้ กว้างใหญ่ขึ้นเยอะ !!"

ป.ล.2. นิสสันคนเงียบไปเลยแหะ T^T
CT200 ยังดีครับ

เบาะแถว 3 ของ MarkX zio และเบาะหลังของ CR-Z นี่

อภึมหึมามหาซุปเปอร์เวรี่อัลตร้าโคตะระ แคบมาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:40:52 »
บอกแล้ว

Brio หนะ ครึ่งคันหน้า จบ ยอม รถโอเค

แต่ครึ่งคันหลังหนะ จุดที่ต้องแก้ไข เยอะเลยแหละ!!!!!

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:57:55 »
ของใหม่ เป็นธรรมดาที่คนจะสนใจ
   แต่สำหรับผมยังงัยก็ขอผ่าน สนใจรถเครื่องใหญ่ติดแก็สมากกว่า

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:06:49 »
ปีนี้จะมีโอกาสได้ไปไหมหนอ...ภาระกิจล้นมือเหลือเกิน ดีนะยังเกาะกระแสได้จาก HLM แห่งนี้ เอิ๊กๆ แต่ก็อยากไปดูของจริงด้วยอะไรด้วย ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:56:30 »
แสดงว่าผมยังเหมือนคนส่วนมากอยู๋นะเีนี่ย.. ที่ผมจะเลือกดูบริโอมากกว่ามาร์ช..
แต่ผมเป็นคนส่วนน้อยใน HLM  :'(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:40:52 »
ผมก็ไปมาเมื่อวานครับ คนเยอะมาก ขนาดใช้ที่จอดรถเซเรเนต ยังต้องจอดซ้อนคันเลย แต่ผมว่าสาเหตุที่คนเยอะส่วนนึงเพราะมีงาน Homepro Expo ด้วยแหละครับ คุณแม่บ้านมาซื้อของ เป็นโอกาสให้คุณพ่อบ้านมาดูรถแบบไม่โดนเมียด่า 5555 ส่วนเรื่องทดลองขับ สนามทดสอบไกลจริง แต่ว่าพื้นที่เยอะเลยลองรถกันได้เต็มที่สมควรดีกว่าลานด้านหลังมากๆ เท่าที่เจอมาส่วนมากเซลล์จะไม่ไปด้วยครับ เค้าจะมีทีมมาไปทดลองขับโดยเฉพาะอีกทีมนึงเลยทุกยี่ห้ออ่ะครับ ผมเจอเซลล์ตามแค่ฮุนไดกับพวกรถยุโรป ส่วนพวกรถญี่ปุ่นเซลล์ไม่ตามไปครับ แต่พาไปจองคิวกับฝ่ายทดลองขับให้ พอกลับมาแล้วเซลล์ก็จะมาคุยต่อครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 12:09:12 »
เบาะหลังใครนั้งนี้ต้องทำใจ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 13:10:56 »
ยังไม่รู้เลยว่าผมจะได้ไปวันไหน   :(

มีบัตรแต่ไม่มีคนพาไป  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 13:14:25 »
ไปมาเมื่อวานเหมือนกันครับ คนเยอะจนตกใจเลย

แต่Brioเนี่ย พูดตรงๆนะครับ จับที่เปิดประตูแล้วหัวเราะเลย ทำไมมันโคตรพลาสติกแบบนี้

ในรถไม่มีอะไรเลยจริงๆ ดูไม่คุ้มกับราคาที่ตั้งเลย แบบนี้ผมว่าตัวtop สี่แสนก็พอแล้ววววว

ขายได้ก็คงเพราะdesign+Honda

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 16:03:13 »
วันเปิดเป็นวันธรรมดาใช่ไหมครับ แล้ววันหยุดจะขนาดไหน

ส่วนการทดลองขับน่าจะแยกส่วนสนามกับส่วนขายนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 16:56:10 »
เสียดายท้ายรถมากๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 20:08:55 »
วันเปิดเป็นวันธรรมดาใช่ไหมครับ แล้ววันหยุดจะขนาดไหน

ส่วนการทดลองขับน่าจะแยกส่วนสนามกับส่วนขายนะครับ
อ๋อครับวันนี้เพิ่งไปมา คนมันมาทำอะไรเยอะจัง เหมือนแจกรถจริงๆด้วย อืมรู้สึกว่ามีคน ติ (ด่า) เยอะพอสมควร
ส่วนมากว่าเรื่อง ของให้มาน้อยไป ท้ายรถเล็กจัง ส่วนเรื่องเบาะยังไม่เห็นว่ากันนะครับ   
ส่วนตัวแล้วเบาะคู้หน้าผ่านจริงๆด้วย
แต่เบาะคู้หลังเกือบผ่านมาติดตรง มันเลื้อนที่รองหัวไม่ได้มิฉะนั้น จะสบายกว่านี้เยอะ ส่วนพื้นที่ ส่วนหัวเกือบติดหลังคานะ
เอาง่ายๆไม่ผ่านเลยสำหรับ ที่นั้งด้านหลัง
ส่วนงานนี้ทำไมไม่เห็นมีเจ้าbrio ผ่าครึงมาให้ดูเหมือนงานเปิดตัวนะ    รึว่ากลัวโดนด่าอีก?   
ส่วนตัวเกียร์ธรรมดา นั้นตามที่พี่ตอยบอกไว้จริงๆด้วย ชิฟเกียร์ดีมาก เห้ยๆผมชอบ 
ส่วนเรื่อง ท้ายกระจก อ่อนแอ่ไปมั้ย โช้คตัวเดียวเนี้ยนะ   แต่แปลกแหะ ต้องเปิด ท้ายจากด้านในรถนะครับ ที่ท้ายไม่มีที่เปิด
เดี๋ยวนี้รถ 5ประตู เขาเปิดที่ท้ายหมดแล้วไม่ใช่หรอ? นอกกรอบอีกล่ะ 
เอาคราวๆแค่นี้ครับ  :)

ออฟไลน์ roj

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 21:54:45 »
ไปมาวันนี้เหมือนกัน (26/03)
รถจอดโชว์ตั้งแต่หน้าทางเข้า เลย 2 คัน สีเงินกับสีเขียว
ในงานคนมุงเยอะจริงๆ กว่าจะได้ลองนั่งดูทั้งหน้าและหลัง
ก็ ok นะแต่ท้ายมันสั้นไปหน่อยพื้นที่เลยเหลือน้อยไป
แต่คงต้องรอให้คนทดสอบวิ่งจริงแล้วมาบอกอีกทีว่าเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 22:05:19 »

อ๋อครับวันนี้เพิ่งไปมา คนมันมาทำอะไรเยอะจัง เหมือนแจกรถจริงๆด้วย อืมรู้สึกว่ามีคน ติ (ด่า) เยอะพอสมควร
ส่วนมากว่าเรื่อง ของให้มาน้อยไป ท้ายรถเล็กจัง ส่วนเรื่องเบาะยังไม่เห็นว่ากันนะครับ   
ส่วนตัวแล้วเบาะคู้หน้าผ่านจริงๆด้วย
แต่เบาะคู้หลังเกือบผ่านมาติดตรง มันเลื้อนที่รองหัวไม่ได้มิฉะนั้น จะสบายกว่านี้เยอะ ส่วนพื้นที่ ส่วนหัวเกือบติดหลังคานะ
เอาง่ายๆไม่ผ่านเลยสำหรับ ที่นั้งด้านหลัง
ส่วนงานนี้ทำไมไม่เห็นมีเจ้าbrio ผ่าครึงมาให้ดูเหมือนงานเปิดตัวนะ    รึว่ากลัวโดนด่าอีก?   
ส่วนตัวเกียร์ธรรมดา นั้นตามที่พี่ตอยบอกไว้จริงๆด้วย ชิฟเกียร์ดีมาก เห้ยๆผมชอบ 
ส่วนเรื่อง ท้ายกระจก อ่อนแอ่ไปมั้ย โช้คตัวเดียวเนี้ยนะ   แต่แปลกแหะ ต้องเปิด ท้ายจากด้านในรถนะครับ ที่ท้ายไม่มีที่เปิด
เดี๋ยวนี้รถ 5ประตู เขาเปิดที่ท้ายหมดแล้วไม่ใช่หรอ? นอกกรอบอีกล่ะ 

โครงสร้างอยู่ตรงหลังบูธครับน้องโม
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ GeneralAK

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 09:08:26 »
มันขัดรงไอ้ที่บุประตูรถน่ะครับ

ไม่เข้าใจ จะบุให้หมดก็ไม่บุ ทำไมต้องให้เห็นเหล็ก??

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 12:57:27 »

โครงสร้างอยู่ตรงหลังบูธครับน้องโม
เอ้าเซ็งเลย หาไม่เจอ  แต่ทำไมเซลล์มันบอกว่าไม่มีไม่ได้เอามาโชว์ (ว่ะ)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 22:43:37 »
ควาเห็นของผมคิดว่า
ตัวรถด้อยกว่า March เพราะ Brio เป็น A segment
ท้ายเป็นกระจกทั้งแผ่น ถือเป็นเรื่องปกติ เพราะ Toyota Aygo และอีกหลายๆ รุ่นที่เป็น A segment
เหมือนกันก็ทำแบบนี้

แต่สิ่งที่ผิดพลาดอย่างร้ายแรงคือ Honda ไม่ยอมติดที่ปัดน้ำฝนหลังมาให้
รถ Hatchback ทุกๆ คัน เมื่อฝนตก-หลังฝนตก จะมีฝุ่น/ดินโคลนมาเกาะมากมายจนมองไม่เห็น
ข้างหลังเลย ถ้าไม่มีที่ปัดน้ำฝนหลังซักรุ่น คนที่ขับลำบากแน่

ผมคิดว่า Honda ไม่ได้ออกแบบ Brio มาให้ต่อกรกับ March เลยแม้แต่น้อย
เพราะว่าถ้าออกแบบมาทีหลัง ต้องจับ March มาชำแหล่ะดูให้รถออกมาต่อกรได้
สมน้ำสมเนื้อได้มากกว่านี้ แต่นี้ Brio กลับผลิตออกมา เหมือนกับเป็นรถ A segment ทั่วๆ ไป
ในขณะที่ March ออกแบบ และผลิตออกมาให้พอจะสู้กับรถ B segment ทั่วๆ ไปได้
Brio จะมีจุดเด่นเพียงอย่างเดียว เมื่อเทียบกับรถใน A segment รุ่นอื่นๆ นั่นก็คือ มีความกว้าง
ที่กว้างกว่าปกติในรถระดับเดียวกัน แต่เมื่อผมไปลองนั่งแล้วก็ยังไม่สามารถนั่งได้สบายๆ อยู่ดี
ด้านหลัง ต้องเป็นผู้ชายตัวเล็ก ผู้หญิง หรือเด็กๆ เท่านั้นที่นั่งได้สบาย แต่ถ้าเป็นผู้ชายไซส์ทั่วไป
หัวจะติดผนังด้านบน

ดังนั้นผมสันนิษฐานว่า Brio น่าจะออกแบบมา โดยคำนึงถึงคู่แข่งอื่นๆ ที่เป็น A segment ทั้งหมด
เพื่อลงในตลาดประเทศที่มีรถ A segment อยู่ Brio นั้นขายในไทย และสบช่องตลาด Eco car พอดี
แต่โชคร้ายที่ ค่ายอื่นๆ ไม่มีใครเอารถ A segment มาลงตลาดตาม Honda เลย กลับเอา B car มา
ลงตลาดนี้กันหมด นำโดย Nissan เป็นค่ายแรก ส่วน Toyota ก็ถึงกับตัด Yaris รุ่นถัดไปออก เพื่อนำ
รถ B car รุ่นใหม่มาเป็น Eco car ส่วน Suzuki ก็จับ Swift ลงตลาดนี้เช่นกัน ล่าสุด Mitsubishi ก็เผย
รถต้นแบบที่เป็น B car เตรียมขาย timing พร้อมๆ Swift ในเดือนมีนาคมปีหน้า

แต่ใครเล่าจะสู้กับ Nissan L02B Almera ที่เป็็นรถเก๋งพื้นฐาน March เท่ากับว่า Nissan อาจจะเป็นผู้
ตอกหมุดให้ Eco car นั้น ต้องเป็นรถขนาด B segment เท่านั้นไปแล้วตั้งแต่ March มายัง Almera

รถ A segment ที่เหลืออยู่ในตลาด ก็จะมีรถ Brio รถจากจีน QQ, รถจากมาเลย์ Savvy, รถจากเกาหลี
Picanto ซึ่ง Picanto รุ่นปี 2011 ตัวใหม่นี้ดูดีมาก เพราะเป็นรุ่นที่ต้องส่งไปต่อกรกับรถ A segment ใน
ยุโรปทั้งหมด ส่วน Mitsubishi i ถ้าจะมา ก็มาเป็น i-miev รถไฟฟ้า ดังนั้น รถ A segment เด่นๆ นั้นไม่
มีแล้ว

แต่ผมก็ยังอยากลองขับ Brio ดูว่าข้อดีของมันมีอะไรอยู่บ้าง
อย่างแรกเลยก็คือ
ผมชอบพวงมาลัย คือสวยถูกใจ กับด้านหน้าของรถ ที่ดูเป็น Jazz ย่อส่วนนิดๆ
การชิฟท์เกียร์ธรรมดาของ Brio คล่องมือ และถนัดมือง่ายมาก น่าจะตั้งใจ set มาอย่างดี
ตามที่ A car รุ่นอื่นๆ ในตลาดยุโรปเป็น คือส่วนใหญ่ลูกค้าใช้เกียร์ธรรมดา จึงเดาว่า น่าจะ
เน้นตรงจุดนี้เหมือนๆ กัน แถมในอินเดีย ซึ่งเป็นตลาดที่ Honda ตั้งใจเอา Brio เข้าไปบุกชิง
ยอดขายจาก Suzuki ความนิยมในเกียร์ธรรมดาก็มีสูง ดังนั้น เกียร์ธรรมดาของ Brio น่าจะขับมัน

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:24:42 »
บอกแล้ว   Brio หนะ ครึ่งคันหน้า จบ ยอม รถโอเค

แต่ครึ่งคันหลังหนะ จุดที่ต้องแก้ไข เยอะเลยแหละ!!!!!
อาจได้เห็น BRIO ONE MAKE RACE
ถอดเบาะหลัง ใส่โรลบาร์ ลงแข่งได้เลย อิๆๆๆๆ

เมื่อไหร่คุณจิมจะได้ลองขับครับ
ถ้ารีวิว ขอรุ่น M/T ด้วย
ขอบคุณครับ
/พี่หนุ่ย jazz3300