ผู้เขียน หัวข้อ: ...ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ BMW X1 s20d กับ 320d sport...  (อ่าน 4678 ครั้ง)

ออฟไลน์ noynoi

• Newbie
  • *
หลังจากได้ลอง test drive 320d ไป ติดใจในเครื่องดีเซลของบีเอ็มมากค่ะ อีกทั้งอุปกรณ์ภายในแบบครบครัน
แต่ก็ติดตรงที่ว่า รถรุ่นนี้ใกล้จะเปลี่ยนโฉมประมาณปีหน้านี้แล้ว

ส่วนเจ้า X1 รูปทรงภายนอกโดนใจมากค่ะ ได้ทั้งความใหม่ แต่ภายในรถดูจะด้อยกว่า 320d อยู่พอสมควร

ราคาก็ค่อนข้างใกล้เคียงกัน...
(แต่ตอนนี้เทใจให้ดีเซลแน่นอนค่ะ)

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ...

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ...ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ BMW X1 s20d กับ 320d sport...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 00:50:02 »
ผมเอา X1 ครับเพราะชอบรถที่สูงกว่าเก๋ง แต่ช่วงล่างไม่ต่างไปกว่าเก๋งเท่าไหร่ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ...ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ BMW X1 s20d กับ 320d sport...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:37:23 »
ถามการใช้งานของเราดีกว่าครับ
ว่าเราจำเป็นค้องใช้รถยกสูงกว่าปกติมากน้อยแค่ไหน

เพราะ X1 ก็เป็นรถเก๋งนั่นละ เพียงแต่ถูกจับยืดตัวถังให้สูงขึ้น
ซึ่งเอาเข้าจริง ก็สูงกว่ารถเก๋งทั่วไปนิดเดียวเท่านั้น

ถ้ารอได้ อยากให้รอ 3 ใหม่ ในปีหน้ามากกว่าหนะครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องซื้อ 320d ก็ยังไม่น่าเกลียดแต่อย่างใด ยังมีเวลาอีกนานพอดู

แต่ปลายปีนี้ รุ่นใหม่ จะเผยโฉมแล้ว กว่าจะมาเมืองไทย ก็ต้นปีหน้า เป็นอย่างเร็วที่สุดหนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:57:48 »
ผมเอา X1 ดีกว่าครับ คุ้มค่ากว่า เบาะนั่งสบายกว่า ประหยัดน้ำมันพอๆกัน ขนของได้เยอะ
ดังนั้นเชียร์ X1 ครับ