ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้มั้ยว่า Thairung ก็มางานมอเตอร์โชว์ด้วย  (อ่าน 5399 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
ผมไปครั้งแรกไม่รู้เลย วันนี้ไปกับเพื่อน เพื่อนบอกถึงได้รู้
บูธมันอยู่ในหลืบอันลึกลับ อยู่ติดกับโซน accessories ถูกบดบังโดยบูธขายล้อ

เขามีรุ่นใหม่ "TRansformer" มาโชว์ หน้าตาเหมือน Hummer แชสซีส์จาก Vigo
คันละประมาณ 1.3 ล้าน เปิดให้จองแล้วด้วย

ปล. วันนี้เจอพี่ JIMMY ตัวจริงด้วย ที่บูธ Skoda นั่งคุยกับเซลส์อยู่ใน Yeti คันสีดำ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: มีใครรู้มั้ยว่า Thairung ก็มางานมอเตอร์โชว์ด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 18:51:48 »
วันนี้ผมก็ไปครับ ผมไปตอนบ่าย3กลับมา5โมงครับ พึ่งรู้ว่ามีรุ่น transmer ไมเนี่ยแหละ แต่หน้าออกแบบใหม่เหอะ 555

;D ;D

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
Re: มีใครรู้มั้ยว่า Thairung ก็มางานมอเตอร์โชว์ด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 19:05:23 »

เขาตั้งบูทหลบอยู่ในหลืบเล็กๆ

2012 ALMERA  1.2E M/T

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 19:33:46 »
วันนี้ ผมก็ไปครับ

ตอนเที่ยงถึงประมาณบ่าย2

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 20:07:02 »
วันนี้ผมก็ไปครับ ผมไปตอนบ่าย3กลับมา5โมงครับ พึ่งรู้ว่ามีรุ่น transmer ไมเนี่ยแหละ แต่หน้าออกแบบใหม่เหอะ 555

;D ;D
ผมว่าก็สวยดีนะ ยกเว้นไฟกับกระจังหน้า ถ้าเอามาแต่งจับโหลดน่าจะสวยดี
H.

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:43:51 »
ผมว่าสวยเรียบๆดีนะ ไม่ตกแต่งประหลาดๆ แบบเอสยูวีรุ่นก่อนๆ งานประกอบค่อนข้างแน่นดี

เข้าไปดูข้างใน โอ้โห โคตรกว้าง แถมมีคานเหล็กอย่างหนา พาดขวางบนหลังคาอยุ๋

สรุปว่าวัสดุดี เหล็กเยอะ ดูแข็งแรง แต่ไม่มีออพชั่นอำนวยความสะดวกอย่างกระจกไฟฟ้ากับเกียร์ออโต้ แต่คิดว่าน่าจะสั่งเพิ่มได้

ราคา 1.3 ล้าน ก็น่าสน ขับแบบลุยๆ  ไม่กลัวพัง เท่แบบฮัมเมอร์ แต่ซ่อมง่ายกว่า ถูกกว่า

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:59:35 »
ผมว่าสวยเรียบๆดีนะ ไม่ตกแต่งประหลาดๆ แบบเอสยูวีรุ่นก่อนๆ งานประกอบค่อนข้างแน่นดี

เข้าไปดูข้างใน โอ้โห โคตรกว้าง แถมมีคานเหล็กอย่างหนา พาดขวางบนหลังคาอยุ๋

สรุปว่าวัสดุดี เหล็กเยอะ ดูแข็งแรง แต่ไม่มีออพชั่นอำนวยความสะดวกอย่างกระจกไฟฟ้ากับเกียร์ออโต้ แต่คิดว่าน่าจะสั่งเพิ่มได้

ราคา 1.3 ล้าน ก็น่าสน ขับแบบลุยๆ  ไม่กลัวพัง เท่แบบฮัมเมอร์ แต่ซ่อมง่ายกว่า ถูกกว่า

ถ้าหลบเหลี่ยมสันบนหลังคาให้มันมนๆหน่อย ลดความสูงหลังคาลงอีกนิด ออกแบบไฟหน้าให้สอดคล้องกับหน้าตารถกว่านี้
ผมว่ามันจะเป็นอะไรที่สวยมาก

แต่ติดว่าทำไมกระจังหน้าต้องไปทำเหมือน Hummer เขาด้วย สู้ทำแผงกระจังยาวๆเป็นลายตาข่ายๆ แล้ววางตำแหน่งไฟแบบ Mustang ไม่สวยกว่าหรอ - -"

H.

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 00:12:06 »
เหมือนรถต่อจากอู่ มากกว่ามาจากโรงงานอ่ะ เฮ่อ!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 14:54:22 »
ตัวจริงผมชอบนะเออ ถึงมันจะไม่เลิศ แต่มันก็น่าค้นหา อิอิ

ที่ไม่ชอบคือด้านในมันไม่เข้ากับรถซะเลย Vigo + Hummer = Fail :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 19:15:23 »
ถือซะว่า เป็น H3 สำหรับคนจนก็พอไหวนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!