ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel "live!" : พาไปชม Bangkok International Motor Show 2011 //  (อ่าน 16445 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: // The Coup Channel "live!" : พาไปชม Bangkok International Motor Show 2011 //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 19:53:13 »
ภาพ แสง เสียง สี เสื้อผ้า หน้า ผม เยี่ยมครับ
ถ้ารักษามาตรฐานได้แบบนี้คงจะดีไม่น้อยเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
Re: // The Coup Channel "live!" : พาไปชม Bangkok International Motor Show 2011 //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:38:56 »
ดูแล้วรู้สึกว่า แตกต่างจากคลิปผ่านๆมามากเลย
รู้สึกภาพคมชัดขึ้น(ก้อแน่ละอุปกรณ์ต่างๆจาก Voice Tv นี่)
ชอบมาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:40:15 »
โดยรวมทำได้ดีขึ้นมากครับ ขอชมเชย  ;D

แต่รู้สึกว่า
1. การตัดต่อยังเร็วไปครับจนหลายช่วงดูมันกระฉึกกระฉักไปนิด
2. เมื่อบวกกับกล้องที่เคลื่อนไหวเดินตามพิธีกรและซูมเข้าออกอย่างรวดเร็วเกือบตลอดเวลา ภาพเลยหลุดโฟกัสบ่อย ทำให้ดูแล้วเวียนหัวครับ กล้องน่าจะนิ่งๆแล้วให้คนเคลื่อนไหวน่าจะดีกว่า
3. สุดท้าย รู้สึกว่าพิธีกรพูดเร็วไปนิดนึงนะครับ พอดูจบเลยรู้สึกเหนื่อย  :D

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:01:04 »
ขอบคุณครับ มอเตอร์ครั้งนี้ผมดูไม่ทันจริงๆ
ทุกครั้งใช้เวลา3ชม.ผมก็ดูครบแล้ว แต่มาคราวนี้3ชม.กว่ายังไม่ครบเลย

ส่วนคลิป ครั้งนี้ดีขึ้นมากๆครับ ทั้งความชัดของภาพและเสียง
แต่คือภาพมันไหวไปหน่อยครับ ดูแล้วออกจะมึนๆ
แต่ผมถือว่าดีมากครับ ผมให้9.5/10ครับ

BIZZARE

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:24:39 »
กลับมาอีกรอบ

เพิ่งเห็นข้อสงสัยที่ถามไว้ครับ

ผมคิดว่า Bloggang เป็นพื้นที่ส่วนบุคคลของผมนะครับ ถึงแม้จะเป็นการให้บริการของพันทิบก็จริงๆ แต่ทางเว็บได้อนุญาติให้ตรงนั้นเป็นที่ส่วนบุคคลของผม

ยังไงผมขออภัยพี่จิมด้วยนะครับ  ที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้าว่าจะโพสที่บล๊อคครับ ถ้าไม่สบายใจยังไง กอฟท์จะได้เอาออกให้ครับ

ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ praphan

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:00:27 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OsSn

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:00:58 »
ภาพสวย (เพราะกล้องคงดีกว่าปกติ)

เสียงชัด (ไม่เบาและฟังยากเหมือนแต่ก่อน เพราะมีไมค์ลอย)

ตัดต่อครีเอทขึ้น (อาจจะเพราะมีการแนะนำการโปรดักชั่นกัน)

โดยรวมถึงว่าดีมากครับ สมกับที่ตั้งใจทำกว่าคลิปก่อนๆที่เคยทำมา เพราะพัฒนาก้าวกระโดดพอสมควร

ปล.1 แต่ก็มีจุดที่อยากจะติหน่อยคือ บางครั้งตากล้องก็ยังไม่ค่อยนิ่งซักเท่าไหร่ (ภาพสั่นบ่อยๆ) และก็แรกๆ เอ้าท์โฟกัส บ่อยมากครับ

ปล.2 ชอบที่ตัดภาพพริตตี้มาสลับกับการนำเสนอรถมากๆ หุๆๆ... ชอบๆๆๆ ^ ^

ปล.3 ชื่นชอบรายการ live มากๆครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:12:07 »
ถ่ายออกมาสวยมาก เอาซะอยากไปแบบ ณ บัด นี้ ประมาณนั้นเลย

แต่สังเกตุคือ เสียงของพี่กอล์ฟ ออกแนวเบา แต่เสียงของตอย ดังกว่าเยอะ หรือเพราะไมค์ หรือเปล่าครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 23:49:19 »
ดู live ครั้งนี้ เหมือน ดู ผักบุ้ง talk show ยังไงไม่รู้ โดยเฉพาะ คุณก๊อล์ฟ เหมื๊อน เหมือน คริคริ
โดยรวม ดูมืออาชีพมากขึ้น การตัดต่อดู อลังขึ้น

นี่ถ้ากล้วยกลับมาหวังว่า คงมีแบบรายการ นางฟ้า ชาลี รับรอง

มันส์ ระเบิด ตอนแรก ไม่มันใจว่า ตอยจับคุ่ใหม่กับกอล์ฟ จะส่งมุกกันดีไหม?? แต่ผิดคาด  ทำได้ดีจริงๆ ยกนิ้วให้

จะรอติดตาม ตอนต่อไปจ๊ะ
* ซีนะ ริงโกะ แปลงเป็นpodcastสวยๆ

ออฟไลน์ Juniorx7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 00:32:05 »
  โดยรวมดีมากแล้วคับมีการพัฒนาขึ้น ทุกอย่างผ่านเลยมีการคุยเล่นกับมาสคอตและพริตตี้เป็นกันเองดี
แต่อยากให้มีการแพนไปที่ตัวรถให้มากขึ้นทั้งภายในภายนอก มันจะดีขึ้นไปอีกคับ โดยส่วนตัวแล้วดูแล้วสนุกดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:14:54 »
กอฟท์ แปะไว้ใน bloggang เหมือนเดิมเถอะ อนุญาตให้

ส่วนนอกนั้น เดี๋ยวเทปหลังจากนี้ก็คงจะต้องมีการปรับปรุงกันมากกว่านี้อีกหนะครับ

ช่างภาพคราวนี้ สลับกันถ่ายทั้งหมด 3 คน 2 กล้อง อาจจะวุ่นๆ อย่างที่เห็นหนะครับ

มือใหม่กันล้วนๆ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 03:10:53 »
ทำไมผมดูไม่ได้หว่า......นั่งมาทั้งวัยล่ะ รึเน็ทเราเน่า :'( :'(

ออฟไลน์ E_Limited

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 09:50:15 »
จริงๆ เรื่อง out focus เบลอๆ นี่ผมชอบนะ ดูเก๋ดี เหมือนทำรายการแฟชั่น (ไม่ทราบทางทีมงานใช้กล้องอะไร) และเลนส์ก็คมชัดมีมิติ ผมขอเดาว่าใช้กล้องถ่ายรูปแบบ DSLR เพราะผมก็ใช้ Canon EOS 550 ในการถ่ายวิดิโอ present ให้บริษัท แต่ผมใช้ขาตั้ง เพราะมือไม่นิ่ง แต่เข้าใจว่าคนเยอะครับ ใช้ขาตั้งเดินตามพิธีกรคงไม่ไหว ทีนี้มันจะมีอุปกรณ์ที่พยุงกล้อง DSLR แบบ free hand แต่ผมว่าราคาคงแพงพอสมควร

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:38:14 »
ทีนี้มันจะมีอุปกรณ์ที่พยุงกล้อง DSLR แบบ free hand แต่ผมว่าราคาคงแพงพอสมควร

Steady Cam ที่จริงมีนะครับ แต่วันนั้นลืมเอาไป 55+
แต่ตัวที่ใช้อยู่เป็นแบบเกาะบ่าครับ ซื้อมา 3 พันกว่าๆ

แต่ผมตัวสูง มันถ่ายลำบากครับ  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:03:56 »
 :o Stadycam แบบนี้เลยรึป่าวครับ

ถ้ามีเจ้านี่ สวดยอดมากๆ แบบว่ารายการ โทรทัศน์แบบฟรี TV ที่ถ่ายทอดสดอายเลยแหละ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 14:02:03 »
ไม่ครับ แค่เกาะบ่าอย่างเดียว ภาพที่ลงไว้ ตัวละประมาณ แสนนิดๆ :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 18:48:42 »
ขอบคุณครับ ดูดีจัง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 18:07:17 »

ชอบเพลงที่ใช้เปิดอินโทรครับ อยากรู้ว่าเพลงอะไร  :)

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:28:40 »
แจ่มครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:53:28 »

ชอบเพลงที่ใช้เปิดอินโทรครับ อยากรู้ว่าเพลงอะไร  :)

น่าจะเพลงนี้ครับ :)

La Roux - Bulletproof

ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE