ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเส้นทางหนีน้ำท่วมครับ เส้นทาง ภูเก็ต-นครศรี(ม.วลัยลักษณ์)  (อ่าน 4859 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
ขอสอบถามเส้นทางหนีน้ำท่วมครับ  เส้นทาง ภูเก็ต-นครศรี(ม.วลัยลักษณ์) สามารถเดินทางได้ไหมครับ แล้วถ้าได้ต้องใช้เส้นทางไหนครับ  ระดับน้ำยังท่วมอยู่ไหม

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ผมอยู่อยุธยาครับ เลยไม่รู้ขอโทษทีครับ
ต้องรบกวนผู้รู้มาตอบแล้วครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมอยู่ภูเก็ตครับพี่ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าไปเส้นไหนน่าจะท่วมแถวๆสุราษผมไม่แน่ใจว่าจะท่วมเซาเทิร์นมั๊ยนะครับแต่น่าจะไม่ท่วมไปทางนั้นน่าจะได้ครับ แต่ก่อนพี่เข้าม.วลัยลักษณ์นี่สิเห็นข่าวบอกว่าท่าศาลาน้ำท่วมไม่รู้ว่าจะไปได้รึป่าวนะครับ(ผมไม่รู้จริงๆครับว่าน้ำท่วมจุดไหน)

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ไม่ลองโทรถามกรมทาง หรือศูนย์ช่วยเหลือ อะไรแนวๆนี้ดูละครับ ผมจำเบอร์ไม่ได้ละ

ผมเคยโทรไปตอนโคราชน้ำท่วม ช่วยได้เยอะครับ

ออฟไลน์ kitt

• Newbie
  • *
1586 เบอร์ด่วนทางหลวง เพราะว่า สถานการณ์ เปลี่ยนแปลงทุกวัน

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ขอสอบถามเส้นทางหนีน้ำท่วมครับ  เส้นทาง ภูเก็ต-นครศรี(ม.วลัยลักษณ์) สามารถเดินทางได้ไหมครับ แล้วถ้าได้ต้องใช้เส้นทางไหนครับ  ระดับน้ำยังท่วมอยู่ไหม

ขอบคุณมากๆ ครับ

ผมก็อยู่ วลัยลักษณ์ครับ กำลังจะกลับสุราษ

เห็นว่าทางเซ้าเทรินกระบี่-กาญดิษ สะพานข้ามแม่น้ำขาดครับ

ไม่รู้ว่ามีทางอื่นทดแทนได้ไหม แต่ทางหลักที่ใช้ปกติมาไม่ได้ครับ

ตอนนี้แย่มากๆทางใต้ถนนขาดไปครึ่งนึงของถนนทั้งหมดแล้วก็ว่าได้

อ่อ แล้วก็เส้นทางที่เข้ามาสุราษ อ.พุนพินตอนนี้ก็มาไม่ได้นะครับ

น่าจะเหลือแค่ทางสิชล ผมก็ไม่มั่นใจว่ามาได้หรือยัง

ลองเช็คกับกรมทางหลวงดูอีกทีครับ

ปล.น้องเมทผมก็ยังไม่ได้กลับบ้านที่ภูเก็ตเลยเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 15:48:12 โดย jAk`CS »
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ patzahut

ผมใช้ทาง southen พอไปได้ครับ น้ำทวมไม่มาก
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

น้องหลามไปได้ๆ(EX)