ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เมืองไทยมีอู่ไหนรับแต่ง Chevy Cruze ให้เป็นแบบนี้ป่ะครับ (มีรูป) ++  (อ่าน 8982 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
แต่งให้เหมือนตัว WTCC ที่เป็นรถแข่งอ่ะครับ ผมว่ากันชนหน้าเดิม ๆ ของ cruze ไม่ค่อยสวยเลยอ่ะ

พอเปลี่ยนกันชนหน้าใหม่เป็นเหมือนตัวรถแข่งแล้วดูดีขึ้น ดูโหดขึ้นเยอะเลย แต่ไม่ทราบว่ากันชนแบบนี้สั่งซื้อในเมืองไทยได้หรือเปล่า
ยังไม่เคยเห็นใครแต่งแบบนี้เลยนะ อันนี้ไปเจอมาจากเว็บของฟิลิปปินส์ครับ
http://custompinoyrides.com/2010/05/b-r-e-racing-the-chevy-cruze-project-the-buildup/

ออฟไลน์ Severus Snape

อันนี้เป็นอีกรูปนึง หลังแต่งเรียบร้อยแล้วฮะ สังเกตุได้ว่ากันชนหน้าจะยื่นออกมามากขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ร้านไฟเบอร์ทำให้ได้ครับ หลักหมื่นครับ
 ;D ;D ;D

แต่ถ้าเป็นพวกพลาสติกคงไม่มี เพราะ Cruze ไม่ใช่รถที่นิิยมแต่งกันนักครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ร้านไฟเบอร์เลยครับ แต่น่าจะมีดึงโป่งด้วยนะนั่น

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ใช่ครับ ปั้นกับไฟเบอร์ได้ครับ แต่ต้องใจรักจริงๆนะครับเพราะใช้เวลาพอสมควร

ตรงซุ้มล้อดูเหมือนจะดึงโป่งอีก ถ้าไม่เสียดายตัวรถเดิมๆก็จัดเลยครับ ผมเห็นหลายคนก็ทำจนทั้งคันหาของเดิมๆไม่เจอก็มี
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ทำได้ครับ แต่คงใช้เวลานานเลย

ออฟไลน์ phankung

• Newbie
  • *
ร้านไฟเบอร์  เลยครับแทบทุกร้านทำได้หมด ขึ้นอยู่กับงานดีไม่ดีอีกเรื่องนึงครับ

ออฟไลน์ nuvut9

รถไม่ค่อยมีคนนิยมแต่ง คงต้องร้าน ไฟเบอร์ ล่ะครับหาร้านเนียนๆๆหน่อยนะครับเดียวจะไม่จบ

ออฟไลน์ Dear_Cr-2.4Hv

• Newbie
  • *
ลองถามร้าน yatt ดูดิครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

งานระดับนี้ ต้องวายแอท เท่านั้นครับ

ลองขับไปทำที่อื่นแล้วจะมานั่งน้ำตาตกในกันได้
เพราะออกมาไม่พอดี เบี้ยว เป็นลอนคลื่น ช่องไฟขาดขาดเกินเกิน ไม่คม
แต่ถ้าอยากมีอย่างเดียว แต่ไม่เน้นความเรียบร้อย หาเอาที่ไหนก็ได้ครับ

คิดเพิ่มนิดนึงก่อนลงมือว่า ต่ำขนาดนั้นมันจะวิ่งบนถนนไม่ได้เอา

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
งานระดับเทพแบบนี้ พี่ปอ UDS อยู่ตรงข้ามตลาด อตก  แต่รอคิวนานหน่อยนะคับ งานแกเยอะมากมาย :D

ออฟไลน์ deozmaster

• Newbie
  • *
งานระดับเทพแบบนี้ พี่ปอ UDS อยู่ตรงข้ามตลาด อตก  แต่รอคิวนานหน่อยนะคับ งานแกเยอะมากมาย :D

ตามพี่คิมว่าเลย   ;D