ผู้เขียน หัวข้อ: (กท.เตือนใจ) แด่เธอผู้จากไป แม้มีลมหายใจ ก็ไปไม่ถึง  (อ่าน 17531 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ขออนุญาติ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และ admin ทุกท่าน เล่าเรื่องราวระหว่างที่ผมตั้งกระทู้นี้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,11658.0.html

แด่เธอผู้เป็นที่รักยิ่งของพี่

น้องสาวของผมได้เดินทางไปไกลสุดขอบฟ้า อย่างไม่มีวันหวนกลับมาเป็นอันเก่า
เวลา ประมาณ 7 โมงเช้า ขณะที่เธอกำลังจะเดินทางไปทำงานเหมือนผู้คนทั่วๆไป เธอโทรไปหาคนรักที่ทำงาน ในขณะที่เธอกำลังจะไปทำงาน
แต่เธอไม่รู้เลยว่า มันเป็นคำพูดสุดท้ายที่เธอได้พูดกับคนที่รักเธอมากที่สุด และเธอก็ได้เดินทางออกจากบ้านจับกุญแจบ้าน เป็นครั้งสุดท้ายของเธอ
ที่เธอได้ทำ และเธอก็ได้ขึ้นมอเตอร์ไซค์ไปทำงาน

จนเกือบจะถึงที่ทำงานอีกไม่กี่เมตร

.
.
.
.
.
.
.
.

เรื่องไม่คาดฝันก็ได้เกิดขึ้นกับเธอ. . . . . . .

ขณะที่มอเตอร์ไซค์ที่เธอนั่งมา กำลังจะเลี้ยวเข้าที่ทำงาน ได้มีมัจุราช สีเขียววิ่งมาอย่างรวดเร็ว
.
.
.
.
ในช่วงเสี้ยว วินาทีนั้นก็ได้ชนมอเตอร์ไซค์ที่เธอนั่งมาอย่างแรง ร่างของเธอได้กระเด็นจากมอเตอร์ไซค์ และโดนมัจุราชคันเขียว
พาเธอไปดินแดนที่มีลมหายใจก็ไปไม่ถึง ทันที่
.
.
.
.
ตอนที่พี่รับโทรศัพท์จากคนรู้จัก น้องของพี่ได้ไปดินแดนอันสงบแล้ว
ความทรมานของน้องพี่
ความทุรนทุรายของน้องพี่
ความเจ็บแค้นแหนงใจของน้องพี่
.
.
.
ได้หมดลงณ. จุดที่น้องพี่ โดนมัจุราช4ล้อ สีเขียว ชนร่างของน้องพี่เรียบร้อยแล้ว

เวลานี้น้องพี่ได้ไปอยู่ในอ้อมแขนของพระเจ้าแล้ว
หลับให้สบายนะน้องพี่

จากพี่แจ้
แด่น้องต๋อมอันเ็ป็นที่รักยิ่ง

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ohmmypp

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แล้วได้มีเรื่องราวกับคู่กรณีมั้ยครับ เขาลงมารับผิดชอบอะไรรึเปล่า
JC TU #54

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
เสียใจด้วยนะครับ

และขอให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุดครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
RIP ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก

แล้วได้มีเรื่องราวกับคู่กรณีมั้ยครับ เขาลงมารับผิดชอบอะไรรึเปล่า

คู่กรณี ตร. ปล่อยตัวไปโดยไม่ได้ประกันตัวใดทั้งสิ้นเลยครับ ได้แค่ยึดบัตรประจำตัวประชาชน เอกสารรถ กับใบขับขี่ไว้เท่านั้นเอง
แม้กระทั่งจะมาแสดงความเสียใจในตอนนี้ก็ยังไม่มี
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Fly to dream

:'( :'( :'( ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ น้องของพี่จะอยู่กับพี่ครับ โลกช่างโหดร้าย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kudos

• Jr. Member
  • **
เสียใจด้วยครับ  เค้าไปสบายแล้วครับ
No Thing.

ออฟไลน์ jakky

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
:(

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
เกลียด พวกขับรถเร็ว-ประมาท-เมา-มาก ทำคนอื่นประสบอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ Nanfa

• **
แสดงความเสียใจด้วยนะครับ ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ครับ มาเล่าแบ่งปันกัน

แฟนสาวผมเองครับคนนี้ เสียชีวิตเมื่อปีที่แล้ว วันที่เกิดเหตุมีพี่ที่ผมสนิท โทรมาหาผม ว่า "เปรี้ยวตายแล้วนะ"

http://76.nationchannel.com/playvideo.php?id=122122

keanetona

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
อย่างที่ที่หลวงตามหาบัวบอก

ร่างกายไม่ใช่ของเรา   เขาจะมาเอาคืนเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ทั้งคุณ liveshow และคุณ Nanfa
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ iamapisit

• **
rip ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

แสดงความเสียใจด้วยนะครับ ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ครับ มาเล่าแบ่งปันกัน

แฟนสาวผมเองครับคนนี้ เสียชีวิตเมื่อปีที่แล้ว วันที่เกิดเหตุมีพี่ที่ผมสนิท โทรมาหาผม ว่า "เปรี้ยวตายแล้วนะ"

http://76.nationchannel.com/playvideo.php?id=122122

เข้าคำว่าใจสลายเลย T_T
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ

ผมเคยคิดเหมือนกันถ้าคนใกล้ตัวผมเสียชีวิตขึ้นมากระทันหันแบบนี้ผมจะทำใจได้หรือเปล่า
H.

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล

ผมก็มีน้องสาวเหมือนกันถึงแม้จะไม่ค่อยได้คุยกันไม่ได้สนิทกันสักเท่าไหร่แต่เจออย่างงี้ก็ทำใจลำบากเหมือนกันครรับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude

เป็นผมคงทำใจไม่ได้ ไม่อยากจะคิดเลย
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ joesamui

ขอแสดงความเสียใจกับทั้งสองท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ A_armZ

• **
ขอแสดงความเสียใจกับพี่ๆทั้ง2คนด้วยนะครับ :'( :'(

ออฟไลน์ JIRATH

ผมเสียใจด้วยครับ เข้าใจความรู้สึกดี ผมก็เสียน้องสาวผมไปแล้วเหมือนกัน  :'(
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ swan

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมเองก็เกือบเสียน้อง(ชาย)ไปเหมือนกันตอน ธันวา ปีที่แล้วความรู้สึกมันบอกไม่ถูกจริงๆ

ออฟไลน์ tfirst01

ขอแสดงความเสียใจกับทั้งสองท่านด้วยครับ ขอให้เธอทั้งสองคนสู่สุคตอด้วยครับ

ออฟไลน์ Armo

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ พออ่านจบแล้วน้ำตาจะไหลเลย รู้สึกได้ถึงความสูญเสียจริงๆ ถ้าเป็นผมเองไม่รู้จะทำใจได้หรือเปล่า ที่คนที่รักต้องมาจากไปอย่างกะทันหันแบบนี้ แล้วยังจะเอาผิดคนที่ทำไม่ได้อีก มันน่าเศร้าจริงๆ ครับ ขอให้น้องสาวของคุณไปสู่สุคตินะครับ ส่วนคนที่ทำผิดซักวันกรรมก็คงตามทันเอง

AnubisTT

อ่านแล้วใจหายเลย  ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้สูญเสียด้วยครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

เสียใจด้วยครับ ขอให้ก้าวต่อไปอย่างแข็งแรงได้โดยเร็วครับ

ออฟไลน์ ae_fer

• **
ขอแสดงความเสียใจจากใจจริงครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ