ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้สติ๊กเกอร์เปลี่ยนสีรถ แล้วดูแลผิวรถกันยังไง  (อ่าน 3484 ครั้ง)

ออฟไลน์ KoZZ

• Jr. Member
  • **
ผมสนใจจะติดสติ๊กเกอร์เปลี่ยนสีรถ แต่ทำแล้วดูแลผิวรถกันยังไงครับ

ถามเป็นข้อๆ นะครับ
1. ต้องล้าง เคลือบ ลงขี้ผึ้ง เหมือนๆ สีรถปกติไหม ถ้าไม่ใช่ ต้องทำอะไรบ้าง
2. อายุการใช้งาน แบบจริงๆ นานซักกี่ปี
3. มีร้านแนะนำไหมครับ ส่ง PM มาให้จะขอบคุณมาก  ;D

ออฟไลน์ Shrimp cm

• Jr. Member
  • **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
ผมไม่ได้มาตอบนะครับเเต่

เอาไปทำสี สีมันจะสวยกว่าไหมครับ เคยเห็นคนทำมาไม่สวยเเล้วก็เป็นลอยง่ายด้วย ไม่รู้ว่ามันมีกี่เกรต

เเต่ราคามันก็ T^T

*เดินคอตกกลับบ้านน
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ถ้าสีแบบเงา เห็นว่าล้างเคลือบได้ตามปกติครับ

แต่ถ้าสีด้าน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

ข้อดีคือ ลอกออกได้ ช่วยปกป้องสีรถจริง(กรณีอยากขายต่อ)

แต่ราคา พอ ๆ กับเปลี่ยนสีเลยน่ะครับ

อายุการใช้งาน น่าจะประมาณ 5 ปีครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
เบื่อง่ายก็wrap film ก็ดีครับ ใช้เวลาเปลี่ยนสีไม่นาน(เราไม่พูดถึงราคานะครับ) รถไม่ช้ำ แต่ควรเป็นสีเดิมโรงงาน ไม่งั้นตอนลอกออกสีอาจหลุดออกมาด้วย

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
คิดอยากเหมือนกันครับ

แต่ราคาคงทำให้ไม่อยากแล้วหละๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium