ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจองวีออสแล้วนานได้เหมือนผมบ้าง  (อ่าน 7555 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
คือ ผมจองวีออสประมาณเกือบ3เดือนแล้วยังไม่ได้รถเลยนานมาก(แต่อาจจะมีคนรอนานกว่าผมนะครับ) เพราะผมต้องการรถด่วนไง โทรไปทุกวัน วันจันไปตามถึงบริษัทเซลบอกว่า มันมีปัญหาทางญี่ปุ่นอะครับ ลืมเล่าอีกเรื่องตอนแรกผมจองกับเซล
ผู้ชาย แต่เซลผู้ชายลาออก เลยมีเซลผู้หญิงมารับช่วงต่อ มันจะเกี่ยวกันมั้ยครับกับเรื่องที่ได้รถช้า

ปล. โตโยต้าที่ขอนแก่นนะครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

Re: มีใครจองวีออสแล้วนานได้เหมือนผมบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 22:54:31 »
ผมก็รอ 3 เดือนเหมือนกันครับ (รับต้น มิ.ย.54)   ผมว่าเค้าแบ่งตามคิวแหละครับ สู้ๆนะครับ.....^^

Re: มีใครจองวีออสแล้วนานได้เหมือนผมบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:00:40 »
คับๆๆ ขอบคุณมากครับ ยังดีที่มีคนได้รอนานเหมือนผมค่อยมีกำลังใจขึ้นมาหน่อย ตอนแรกผมว่าจะไปเอาที่กรุงเทพแล้ว เพราะมีคนบอกว่าเอาที่กรุงเทพมันเร็วกว่ามากๆๆๆ ตอนนี้ก็เสียดายอยู่น่าจะไปเอาที่กรุงเทพ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:08:18 »
ของผมจอง City ตั้งแต่ต้นปี ตอนนี้ไม่มีกำหนดจะได้รถเลยคับ แย่จิงๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:29:21 »
เราหัวอกเดียวกันครับผมก็จองตั้งแต่มกรา ยังไม่ได้เหมือนกันไม่มีกำหนดด้วย เดี๋ยวก็นัดสิ้นเดือนแล้วก็เลื่อน นัดผม วันอาทิตแล้วก้เลื่อนมาเรื่อยๆๆ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:38:57 »
ของผมจอง City ตั้งแต่ต้นปี ตอนนี้ไม่มีกำหนดจะได้รถเลยคับ แย่จิงๆ

ผมจองตอนสิ้นปีครับ   ผมรออีกประมาณ2อาทิตย์ครับผม
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:42:02 »

ผมจองตอนสิ้นปีครับ   ผมรออีกประมาณ2อาทิตย์ครับผม

ดีจังเลยคับ ของผมเซลล์บอกแต่ ยังไม่รู้ๆ แต่ตอนจองบอกประมาณกลางเดือนมีนา ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะถอนจองแล้วทนใช้คันเก่าดีรึเปล่า ???

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:44:57 »
เห็นด้วยอย่างแรงกับคุณ " DEAR[^,^]  " ครับ
ตอนจองเซลบอกว่าประมาน 15-30 วัน แน่นอน แต่ตอนนี้พอถามก็บอกว่า บอกไม่ได้ว่ารถมาวันไหน มันจะ3เดือนแล้วยังไม่ได้เลย เซ็งมากกก ตอนนี้รถก็ไม่มีใช้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 23:46:57 »
ใช่คับ คุณkarn5811
เซลล์ตอบเหมือนกันเป๊ะ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 13:48:15 »
ออยจองซิตี้สีดำไปเมื่อวานเอง เซลล์บอกได้เดือนหน้าไม่เกินปลายเดือน เพราะได้ลอตของเดือนหน้า แต่โทรหาหลายศูนย์กว่าจะได้ :) แต่ถ้าเป็นสีน้ำตาลใหม่ต้องรอมิถุนาหรือกรกฎา เลยเอาสีดำที่หาได้ง่ายกว่าเพราะคนใช้เยอะ ดำกะขาว :)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 23:00:27 »
ผมโทรไปหาเจ้าของแล้วเจ้าของเค้าก็ถามเซลเรื่องของผม แล้วเจ้าของก็คอนเฟิร์มว่า วันจัน 100เปอเซ็น ครับ หลังจากที่
เซลเล่อนผมมาตลอด แบบ นัด 31 มีนา เลื่อนมาวันที่3 เมสา แล้วก็มาวันที่6 เมสา ก็ยังไม่ได้

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 23:04:55 »
ออยจองซิตี้สีดำไปเมื่อวานเอง เซลล์บอกได้เดือนหน้าไม่เกินปลายเดือน เพราะได้ลอตของเดือนหน้า แต่โทรหาหลายศูนย์กว่าจะได้ :) แต่ถ้าเป็นสีน้ำตาลใหม่ต้องรอมิถุนาหรือกรกฎา เลยเอาสีดำที่หาได้ง่ายกว่าเพราะคนใช้เยอะ ดำกะขาว :)

ใช่แล้วครับ  ขนาดตอนนี้สีขาวกับดำฮิตจริง  ขนาดผมจองสีเงินตอนสิ้นปีผมกำลังจะได้ช่วงหลังสงกรานต์นี้ครับเนี้ย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 23:08:10 »

ดีจังเลยคับ ของผมเซลล์บอกแต่ ยังไม่รู้ๆ แต่ตอนจองบอกประมาณกลางเดือนมีนา ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะถอนจองแล้วทนใช้คันเก่าดีรึเปล่า ???

จองสีอะไรไว้ละครับ  ถ้าไม่ใช่สีขาวกับดำก็นานหน่อย  ผมจองสีเงินเอาไว้ก็เลยช้ามาก  แล้วถ้าเป็นรุ่นV อีกยังช้าเลยเพราะว่าเอาไปผลิตรุ่นโซไชตี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 23:48:08 »
ถ้าระบุวันรับรถไว้ในใบจอง ก็น่าจะเรียกร้องกับทางผู้จัดการสาขาได้นะครับ

toyota ที่ขอนแก่น ก็เห็นจะมีสาขาตรงข้าม มข. ที่รู้สึกว่าจะได้รถเร็วสุดนะครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport