ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินข่าวในTVว่าEco car มิตซูบิชิจะราคาถูกกว่าEco carทุกยี่ห้อ จริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 7950 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เมื่อวานได้ฟังข่าวจากใน ทีวี บอกว่า มิตซูบิชิ จะขาย eco car ราคาถูกกว่าทุกๆ เจ้า คิดว่าจะเป็นไปได้ไหมครับ
เพราะอะไรและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดว่า ราคาถูกกว่าควรจะประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ :)

ปล. ราคาถูกก็ดีนะ จะได้กลับมาแจ้งเกิดแบบสมัย lancer champ และ e-car

ถ้าให้ดีราคาในระดับ civic 3D สมัยก่อนละเยี่ยมเลยครับ เอาแบบ low option ในรุ่นต่ำสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 11:59:47 โดย GreenG(love Eco car&Hybrid) »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
คิดว่าเป็นไปได้นะ

เพราะ e-compact ตัวนี้เขาขายทั่วโลกและเน้นให้ไทยส่งออกจำนวนมากช่วงแรก
Volume ต่าง ๆ ก็ดูคุ้มทุนไม่ยาก เป็นโปรเจคท์ความหวังสำคัญเลย

แล้วก็มีบทเรียนจาก Honda Brio ในเรื่องการตั้งราคาและจัดอุปกรณ์
ซึ่งตรงนี้โชคดีไป

คิดว่า Mitsubishi น่าจะทำได้แหล่ะ แต่คงไม่ถูกกว่าแบบขาดกระจุยขนาดนั้นนะ
คงถูกกว่าหลักพันมากกว่า ไม่งั้นไม่มีกำไรเลย

GreenG

คิดว่าเป็นไปได้นะ

เพราะ e-compact ตัวนี้เขาขายทั่วโลกและเน้นให้ไทยส่งออกจำนวนมากช่วงแรก
Volume ต่าง ๆ ก็ดูคุ้มทุนไม่ยาก เป็นโปรเจคท์ความหวังสำคัญเลย

แล้วก็มีบทเรียนจาก Honda Brio ในเรื่องการตั้งราคาและจัดอุปกรณ์
ซึ่งตรงนี้โชคดีไป

คิดว่า Mitsubishi น่าจะทำได้แหล่ะ แต่คงไม่ถูกกว่าแบบขาดกระจุยขนาดนั้นนะ
คงถูกกว่าหลักพันมากกว่า ไม่งั้นไม่มีกำไรเลย

พี่ homy ครับ ตกลงคันนี้เป็น A หรือ B-segment ครับ :D

ถ้าติดตามข่าวของพี่มาตลอด

จะรู้ได้เลยว่าเป็น B-segment ครับ

อย่าบอกนะว่าจะรออีก?

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มีลางว่าเป็น All New Colt
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
คิดว่าน่าจะเป็น B segment นะครับ แต่อาจจะถูกเรียกเป็น sub-B segment ในบางตลาด
ซึ่งขนาดใกล้เคียง Colt มากๆ ซึ่งสำหรับผม มันก็คือ B segment น่ะครับ
ตามที่ Mitsubishi ประกาศ ราคาเริ่มต้นน่าจะเริ่มที่ประมาณ 4 แสนบาทเหมือนๆ กับ Brio
แต่หวังว่า ราคารุ่นเกียร์อัตโนมัติจะพอๆ กับรุ่นเริ่มต้นของ March CVT ได้นะครับ
สรุปแล้ว March S M/T 375,000 ยังคงเป็นรถ eco car ที่ถูกที่สุดอันดับหนึ่งอยู่ต่อไป

GreenG

อย่าบอกนะว่าจะรออีก?

รอต่อไปดีกว่าครับ :D

ออฟไลน์ udis

คิดว่าเป็นไปได้ครับ
และดูราคาจากรุ่นอื่นๆก็น่าจะตั้งราคาถูกไม่น่าจะเกิน 1 หมื่นบาทครับ
หวังว่า Option คงมาครบแบบ EX ตัว MC แล้วนะครับ มีบทเรียนแล้วนะครับ
รถดีทำเสียของหมดเลยครับ

และผมอยากให้รุ่นนี้เกิดมากๆครับ เพราะเห็นว่าออกแบบมารองรับระบบไฟฟ้าด้วย
รถไฟฟ้าขนาดเล็กจะได้จับต้องง่ายกันหน่อยครับ ราคาไม่แรงเกินไปครับ

รถเล็ก ขายได้ปริมาณมาก ฐานอะไหล่ก็เยอะตามไปด้วย เป็นการปูทางรถไฟฟ้าที่ดีทีเดียวครับ
 ;D ;D ;D

T-l2-O-Y ! !

มีลางว่าเป็น All New Colt

คิดเหมือนกันเลยครับ :) ~

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอย้ำ!

1. B-Segment แน่นอน คอนเฟิร์ม ไม่บิดเบี้ยว ไม่บิดพริ้ว ประธานญี่ปุ่นแถลงเองในเมืองไทยไปแล้ว
2. ราคา อย่าไปคาดหวังว่าจะถูกครับ แลพะอย่าคาดหวังว่าจะสวย เพราะมีลางส่อเค้าให้่ได้ยินแล้วว่า
น่าจะไม่สวยเท่ารถต้นแบบ แต่ยังไม่อาจยืนยันอะไรได้ทั้งสิ้น ต้องรอต่อไป

ออฟไลน์ H.

ขอราคาแบบไม่ฉีกมากนัก
แต่ไม่้เอาแบบลดต้นทุนจนอยากร้องไห้ตายคาล้อเลยนะ

บางทีคนบางกลุ่มเขาก็มีเงินก้อนหน่อยๆเพียงแค่อยากได้รถคันเล็กๆประหยัดน้ำมันไว้ขับบ้าง ไม่ใช่รถเล็กๆโครงเหล็กทั้งนั้น แบบนั้นม่ายอาว
H.

ออฟไลน์ Sappe!

จะถูกกว่าอยู่รึ??

รอกันต่อไป  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
ขอย้ำ!

1. B-Segment แน่นอน คอนเฟิร์ม ไม่บิดเบี้ยว ไม่บิดพริ้ว ประธานญี่ปุ่นแถลงเองในเมืองไทยไปแล้ว
2. ราคา อย่าไปคาดหวังว่าจะถูกครับ แลพะอย่าคาดหวังว่าจะสวย เพราะมีลางส่อเค้าให้่ได้ยินแล้วว่า
น่าจะไม่สวยเท่ารถต้นแบบ แต่ยังไม่อาจยืนยันอะไรได้ทั้งสิ้น ต้องรอต่อไป

น่าผิดหวัง หากไม่สวยเท่ารถต้นแบบนะครับ
เพราะดูดีกว่ายี่ห้ออื่นทีเดียว

ออฟไลน์ XL_SiZe

ผมก็สงสัยอยู่ว่ารถต้นแบบรูปร่างสวย ทำไมตัวจริงไม่เอาให้ใกล้เคียงหน่อย
การทำสวยกับไม่สวย ต้นทุนต่างกันมากไหม...

เหล็กก็ใช้เท่ากันเพราะรถขนาดพอ ๆ กัน
แม่แบบ มันก็ไม่ได้ใหญ่กว่าในรถที่สวยกว่า....

แต่...ทำไม ??

ออฟไลน์ udis

ผมก็สงสัยอยู่ว่ารถต้นแบบรูปร่างสวย ทำไมตัวจริงไม่เอาให้ใกล้เคียงหน่อย
การทำสวยกับไม่สวย ต้นทุนต่างกันมากไหม...

เหล็กก็ใช้เท่ากันเพราะรถขนาดพอ ๆ กัน
แม่แบบ มันก็ไม่ได้ใหญ่กว่าในรถที่สวยกว่า....

แต่...ทำไม ??

นั่นสิครับ เปลี่ยนใส่ไฟหน้าไฟท้ายธรรมดา แล้วก็ใส่กระจกข้างธรรมดา ก็จบล่ะ
ทำไมต้องไปปรับเส้นสาย ขนาดอีกรอบให้วุ่นวาย น่าเบื่อตลอดครับกับรถต้นแบบครับ
 ;D ;D ;D