ผู้เขียน หัวข้อ: SWIFT ECO CAR โฉมใหม่จะมาทันปีหน้าไหมครับ  (อ่าน 9877 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
SWIFT ECO CAR โฉมใหม่จะมาทันปีหน้าไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 17:58:39 »
แบบว่าจะใช้นโยบายรถคันแรกครับ อยากสอบถามพี่ๆว่า SWIFT ใหม่จะมาทันปีหน้าไหมครับ แล้วประกอบในประเทศมั้ยครับ พี่ๆคิดว่าจะเข้าเกณฑ์รถคันแรกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: SWIFT ECO CAR โฉมใหม่จะมาทันปีหน้าไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 18:08:21 »
เปิดตัวมีนาคม 2012

ตรงกับภาษีรถคันแรกทุกประการครับ ประกอบในประเทศด้วย

ปล.อีโคคาร์ ยังไงราคาก็ต้องถูกกว่า 1.5 ลิตรอยู่แล้วนะ
ดาวน์ถูกกว่า ผ่อนถูกกว่าพอสมควรเน้อ ถึงจะไม่ได้ส่วนลดเต็มก็ถัวเฉลี่ยกันไป

ออฟไลน์ H3T

Re: SWIFT ECO CAR โฉมใหม่จะมาทันปีหน้าไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 18:34:38 »
ลองเทียบเล่นๆ อ้างอิงจากราคา Mach 1.2 MT 375,000 บาท
 ผมขอเดาราคา Swift 1.2 5MT น่าจะซัก 400,000 บาท หักภาษีที่ได้คืนแล้ว ราคาขายก็จะอยู่ที่ 325,600 บาท ( รวม VAT 7% แล้ว )
  ผมก็เล็งรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 21:43:31 โดย suwwitt »

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 19:56:32 »
ถ้าสวิฟต์ตัวอีโคคาร์ จะคงความดีงามในการใช้วัสดุ คุณภาพงานประกอบ
และการออกแบบภายในให้เหมือนกับตัว1.5ปกติทุกประการ แต่ต่างกันเพียงแค่เครื่องยนต์ที่ลดความจุลงมาเหลือ1.2
แล้วเคาะราคาขายตัวท็อป(Eco) ซัก52x,xxx คิดว่าเป็นไปได้มั้ยครับ
เหมือนว่าชูจุดขายความเป็นรถอีโคคาร์ที่เหนือกว่าพวกเดียวกันในตลาด เน้นคนที่อยากได้รถประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ประหยัด(งก)ต้นทุน

.-_-.

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 20:26:29 »
ถ้าสวิฟต์ตัวอีโคคาร์ จะคงความดีงามในการใช้วัสดุ คุณภาพงานประกอบ
และการออกแบบภายในให้เหมือนกับตัว1.5ปกติทุกประการ แต่ต่างกันเพียงแค่เครื่องยนต์ที่ลดความจุลงมาเหลือ1.2
แล้วเคาะราคาขายตัวท็อป(Eco) ซัก52x,xxx คิดว่าเป็นไปได้มั้ยครับ
เหมือนว่าชูจุดขายความเป็นรถอีโคคาร์ที่เหนือกว่าพวกเดียวกันในตลาด เน้นคนที่อยากได้รถประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ประหยัด(งก)ต้นทุน

.-_-.
ผมว่าน่าจะได้ถูกกว่านั้น เพราะประกอบในประเทศด้วย
แต่คงอยู่ราวๆ 4 แสนกลางๆ
H.

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 21:03:31 »
เปิดตัวปีหน้า
1. สังเกตดีๆ ครับ รถอีโค่ ไม่ใช่ลดแต่เครื่องยนต์ แต่ลดทุกอย่าง ขนาด วัสดุ สมรรถนะ ออพชั่น ลูกเล่น แล้วคิดให้ดีๆ ว่าผู้ซื้อขาดทุนรึไม่ ทั้งที่ควรลดแค่เครื่องยนต์กับภาษี?
2. รถลดพิเศษนี้ เงื่อนไขมากมาย เหมือนเราจ่ายเท่าเดิมทุกอย่าง แต่ปีที่ 2 ได้เงินคืน

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 21:12:09 »
1. สังเกตดีๆ ครับ รถอีโค่ ไม่ใช่ลดแต่เครื่องยนต์ แต่ลดทุกอย่าง ขนาด วัสดุ สมรรถนะ ออพชั่น ลูกเล่น แล้วคิดให้ดีๆ ว่าผู้ซื้อขาดทุนรึไม่ ทั้งที่ควรลดแค่เครื่องยนต์กับภาษี?
2. รถลดพิเศษนี้ เงื่อนไขมากมาย เหมือนเราจ่ายเท่าเดิมทุกอย่าง แต่ปีที่ 2 ได้เงินคืน

แต่ข่าวที่ออกมา เห็นว่าบอกว่าเพิ่มขนาดและพื้นที่ภายในให้กว้างขวางขึ้นนะครับ ที่เปลี่ยนแน่ๆ ก็เ้ครื่อง

ส่วนวัสดุ สมรรถนะ ออพชั่นบลาๆ ยังไม่เห็นข่าวเลยนะครับ = =''

อย่าเพิ่งรีบตัดสินเลยครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 21:14:13 »
แต่ข่าวที่ออกมา เห็นว่าบอกว่าเพิ่มขนาดและพื้นที่ภายในให้กว้างขวางขึ้นนะครับ ที่เปลี่ยนแน่ๆ ก็เ้ครื่อง
ส่วนวัสดุ สมรรถนะ ออพชั่นบลาๆ ยังไม่เห็นข่าวเลยนะครับ = =''
อย่าเพิ่งรีบตัดสินเลยครับ
เฉพาะสวิฟท์ครับ บริโอ้ มาร์ช....ก็เห็นๆ กันอยู่ ว่ามันจิ๋วหลิว

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 21:23:12 »
ก็พูดถึง Swift กันอยู่ไม่ใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจผิด = =''

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 21:26:48 »
ผมก็รอเหมือนกันครับ เทียบระหว่าง mitsu เหมือนกันครับ  ลุ้นอยู่ตลอดว่าภายในจะเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 22:03:56 »
ลูกแก้ว

ถามตรงๆนะ

Option ลดตรงไหน?

ดู Toyota บางรุ่นสิ แอร์แบ้กคู่ยังไม่มี แต่ March และ Brio ให้มาทั้งคู่นะ

สเป้กข้าวของ ถ้า ทุกเจ้าลดทั้งนั้น แต่บริษัทรถยนต์ ก็รู้ว่า ลดอย่างไรไม่ให้น่าเกลียด
ยกเว้นเคส Brio ที่ลดมากเกินเหตุกับพื้นที่ด้านหลังรถ

ส่วน Swift ใหม่ บอกได้เลย ไม่ต้องกลัว เวอร์ชันญี่ปุ่นมีอะไร ไทยจะมีประมาณนั้นราวๆ 80%

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:20:50 »
แล้ว Almera ละครับ ?
ขนาด วัสดุ ออปชั่น ลูกเล่น ผมไม่เห็นมันจะด้อยกว่าพวก B ทั่วไปเลย  :-\ (ก็ประเทศอื่นเขาขายเป็น versa นิเนอะ)

ที่จริงมาร์ชมันก็ไม่ต่างกับ B เท่าไหร่หรอก แต่ถ้ายกเป็น Almera น่าจะเห็นภาพชัดกว่า

แต่สวิฟอีโคนี้ตัวเต็งในใจผมเลยแหละ  ;D
H.

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:27:27 »
คันที่ประกอบในไทยเห็นเริ่มวิ่งอยู่ในโรงงานก็เป็นตัวใหม่แล้วนะดูแล้วสวยกว่า Swift เก่าเยอะเลยจริงๆผมมีรูปแล้วแต่ไม่ขอลงแล้วกันนะคิดว่าไม่เหมาะคือผมถ่ายจากในโรงงานนะส่วนจะเริ่ม Mass คงปีหน้า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:08:17 »
ความเห็นผมนะ

Swift ถ้าไม่ตัดออฟชั่นออกมากนัก รวมถึงเบาะหลังพับ 60/40 ด้วย

Swift น่าจะเปิดตัวด้วยราคาสูงกว่า March  พอประมาณ

ตัวเกียร์ธรรมดา ออฟชั่นไฟฟ้าครบๆ  น่าจะถึง 449,000 แต่คงไม่กระโดดแบบ Brio  (มาร์ช 429,000 บริโอ 469,000)

ออฟไลน์ ZC72S

• Newbie
  • *
    • เว็ป Swift ตัวใหม่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 18:54:28 »
ลูกแก้ว

ถามตรงๆนะ

ดู Toyota บางรุ่นสิ แอร์แบ้กคู่ยังไม่มี แต่ March และ Brio ให้มาทั้งคู่นะ

สเป้กข้าวของ ถ้า ทุกเจ้าลดทั้งนั้น แต่บริษัทรถยนต์ ก็รู้ว่า ลดอย่างไรไม่ให้น่าเกลียด
ยกเว้นเคส Brio ที่ลดมากเกินเหตุกับพื้นที่ด้านหลังรถ

ส่วน Swift ใหม่ บอกได้เลย ไม่ต้องกลัว เวอร์ชันญี่ปุ่นมีอะไร ไทยจะมีประมาณนั้นราวๆ 80%

รออยู่นะครับ

ออฟไลน์ jocole

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 20:08:54 »
ลูกแก้ว

ถามตรงๆนะ

รออยู่เหมือนกันครับ ไหนๆ city ที่จองไปก็เลื่อนรับ เป็นเดือน เมษา เเล้ว ถ้า swift ออกมาดีๆ ราคาไม่แพง ก็คงเลือก swift น่ะครับ

ออฟไลน์ ZC72S

• Newbie
  • *
    • เว็ป Swift ตัวใหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 12:41:02 »
ลูกแก้ว

ถามตรงๆนะ

รออยู่เหมือนกันครับ ไหนๆ city ที่จองไปก็เลื่อนรับ เป็นเดือน เมษา เเล้ว ถ้า swift ออกมาดีๆ ราคาไม่แพง ก็คงเลือก swift น่ะครับ

จองแล้วนะครับผม 
ใครสนใจเชิญครับ
ผมจะได้มีเพื่อน

http://thaisuzukiswiftclub.com/forum/index.php/topic,169.msg488.html#new