ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลยอดขาย C-segment ครับ  (อ่าน 5202 ครั้ง)

ออฟไลน์ AppleLover

• Newbie
  • *
ขอข้อมูลยอดขาย C-segment ครับ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:04:59 »
อยากเห็นยอดขายของรถรายรุ่นครับ
ตอนนี้เห็นแต่ข้อมูลแยกเป็นยี้ห้อ ซึ่งมันแทบไม่ช่วยเราในการเลือกรถเลยครับ
ต้องการข้อมูลแยกรุ่นโดยเฉพาะ C-segment ครับ

Altis
Civic
M3
Focus
Cruze
Lancer EX
Prius

เห็นข้อมูลจาก honda ยอดขาย Cruze กับ Prius ต่ำกว่า Lancer ซึ่งผมไม่ค่อยเชื่อครับ
มันขัดกับที่สังเกตเห็นบนถนนเยอะเลยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอข้อมูลยอดขาย C-segment ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:09:43 »
รถดีไม่จำเป้นว่ายอดขายรถจะต้องดีนะครับ อยู่ที่เราเลืกมากกว่า
แต่ตอนนี้เท่าที่จำได้
altis นำโด่ง ครับ เพราะมันเปลี่ยนเครื่องใหม่ ประหยัดน้ำมันขึ้น ยอดขายเลยพุ่งสูงครับ บวกกับข้อเสนอครับ
เป็นใครไปไม่ได้นอกจาก civic ครับ
ผมว่าน่าจะครูซนะครับที่ได้อันดับสาม ตามมาด้วย lancer ex ที่ได้สี่ (อันนี้เดาไม่รู้ว่าถูกป่าว)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: ขอข้อมูลยอดขาย C-segment ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:28:44 »
ผมว่าผมแทบไม่เห็นครูซเลยนะครับตั้งแต่หลังmotor expoเห็นไม่ถึง10คันเลย

exหลังminorchangeก็ยังไม่เคยเห็นเหมือนกัน

แต่ถึงยังไง prius+cruze+exรวมกันยังเห็นน้อยกว่าcivicป้ายแดงด้วยซ้ำ :(

ออฟไลน์ AppleLover

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:32:26 »
จริงๆ 2 อันดับแรกไม่ต้องดูข้อมูลก็รู้ทันทีครับ
ส่วนตัวเองไม่ได้เลือก Altis กับ Civic ครับ

ตัวที่มองคือ Cruze เลยอยากให้มันมี Volume มากระดับหนึ่ง
พอที่ช่างศูนย์หรืออู่ดีๆ ได้เรียนรู้กับมันบ้างครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 13:35:28 »
ถ้าชอบ CRUZE จริงๆ ผมว่า ลองหา หนังสือคู่มือซ่อมสำหรับช่าง
ขายในอินเตอร์เน็ท เยอะครับ สำนักพิมพ์ Haynes

http://www.google.co.th/search?q=haynes+service+and+repair+manual&hl=th&spell=1&sa=X&aq=1&aqi=g2&aql=&oq=haynes+

เพราะ ที่ ต่างประเทศ Cruze ออกมานานพอสมควรแล้ว

รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 14:08:45 »
ยอด Lancer นั้น ผมว่า เขาคงนับรวมทั้งตัวแซยิด กับ EX ไว้รวมกันหนะครับ
ตัวเลขถึงเยอะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 14:26:16 »
รอดู Cruze 5 ประตูครับ

เมื่อไหร่จะม๊าาาาา
H.