ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Headlightmag ทำ Full review New VOLVO XC60 D3 ว่าจะประหยัดกว่า D5ไหมครับ  (อ่าน 7358 ครั้ง)

ออฟไลน์ Volvoforlife

• Newbie
  • *
วอลโว่ XC60 D3 ใหม่ มาพร้อมเครื่องยนต์เทอร์โบดีเซล คอมมอนเรลความจุ 2 ลิตร ให้พลังสูงสุด 163 แรงม้าที่ 3,000 รอบต่อนาที และให้แรงบิดสูงสุด 400 นิวตันเมตร ที่ 1,400-2,850 รอบต่อนาที ให้ความแรงต่อเนื่องนุ่มนวลไม่สะดุด พร้อมทั้งประหยัดสูงสุดด้วยน้ำมันดีเซล แล้วยังมีระบบตรวจจับคนถนนพร้อมระบบเบรกแบบเต็มแรงเบรก ที่คอยตรวจจับว่ามีคนอยู่ในรัศมีทางเดินรถหรือไม่ และหากประเมินได้ว่าคนๆ นั้นมีโอกาสที่จะเดินตัดหน้ารถในระยะกระชั้นชิด จะสั่งการให้เบรกทำงานทันทีแบบเต็มแรงเพื่อหยุดรถก่อนชน หรือลดความรุนแรงของอุบัติเหตุ อยากให้ทำ Full Review ตัว D3 จังเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เอาแต่ที่มีอยู่ในคิวตอนนี้ให้จบก่อนเถอะครับ

แค่ตอนนี้ก็จะอ้วกแล้ว ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากด้วยคนครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมแอบได้กลิ่นโฆษณาแฝงเล็กนะ เหอๆๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมแอบได้กลิ่นโฆษณาแฝงเล็กนะ เหอๆๆ

เหมือนว่าเขามาตรงๆนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

นั่นนะสิครับ แบบนี้ไม่แอบแล้ว ทั้งชื่อ login และการบรรยายสรรพคุณในตอนแรก
แต่ก็คงไม่มีอะไรมั้งครับ เพราะเจ้าของบ้านไม่ว่าอะไร อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป

นั่นนะสิครับ แบบนี้ไม่แอบแล้ว ทั้งชื่อ login และการบรรยายสรรพคุณในตอนแรก
แต่ก็คงไม่มีอะไรมั้งครับ เพราะเจ้าของบ้านไม่ว่าอะไร อิอิอิ

ทั้งชื่อ ทั้งรูป ทั้งสรรพคุณมาตรึม ฝุ้งหมดล่ะครับ ~~~

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
มาตรงๆเลยนะครับเนี่ย
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ก็จัดรถมาให้ทดสอบเลยน่าจะดีนะครับ :)
never say never

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ปกติ เรามีดีลกับพี่ตุ้ม และพี่ต่าย ที่สำนักงานใหญ่กันอยู่แล้วหนะครับ
ถ้าย้อนกลับไปดูรีวิวเก่าๆ ของ Volvo ที่เราเขียนกันในเว็บนี้ ก็น่าจะพอรู้ว่า
2 ท่านนี้เป็นใคร เลื่อนลงมาข้างล่างสุด คุณก็คงจะทราบ

ดังนั้นผมว่า ขอให้เคลียร์คอิวให้จบก่อน
และต้องรอให้ทาง volvo มีรถให้เราลองกันก่อน ค่อยว่ากันครับผม

ออฟไลน์ tinnakornxxx

• Newbie
  • *
Really want to c it too!!!! very interested in XC60 and V60 krub

ออฟไลน์ Volvoforlife

• Newbie
  • *
พี่ Jimmy ได้คิวแล้วอย่าลิมเรียกผมไปนั่งร่วมทดสอบรถด้วยได้ไหมครับผมชอบ Volvo  ;D มาตั้งนานแล้วครับ ชาตินี้คงไม่มีเงิน 2.99 ล้าน ไปซื้อหรอกแค่ได้นั้งก็เป็นบุญและดีใจที่สุดในชีวิตแล้วครับพี่ Jimmy