ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Mercedes-Benz C-Class W204 /*-*/  (อ่าน 32794 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Mercedes-Benz C-Class W204 /*-*/
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 21:14:48 »
ภายนอกผมก็มองว่าokดีนะ

แต่พอไปเจอพวงมาลัย เฮ้อ รับไม่ได้เลย ไม่รู้ทำไม (ความเห็นส่วนตัว)

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Mercedes-Benz C-Class W204 /*-*/
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 21:27:06 »
ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับสำหรับรีวิวดีๆอย่างนี้

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 22:23:10 »
แผงคอนโซลกลางทำไมมันแข็งๆทื่อๆจืดๆ ขนาดนี้

BMW สวยกว่าเยอะเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ rich_gt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 08:43:27 »
ได้ยินว่าหลังจากลดราคาเนื่องจาก E20 แล้ว ตอนนี้ MB Thailand เพิ่มอุปกรณ์มาตรฐานให้กับ C200 ELE/AVG เช่น ม่านไฟฟ้าหลัง  ไฟหน้า Bi-xenon และระบบไฟหน้า intelligence

คงต้องการให้เทียบเท่า CBU มากขึ้น

ออฟไลน์ Ton91

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 20:55:21 »
คุณจิมมี่ครับ ขอถามหน่อยครับ ว่าอาการที่เหวอๆของคัน C230 เจ้าของได้ไปแก้ไขหรือเปล่าครับ ถ้าได้แก้ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ
แล้วคุณจิมมี่ได้สังเกตหรือเปล่าว่ารถมันวิ่งกินซ้ายตลอดเวลา

ตอนนี้ผมใช้ C200AV อยู่ครับ ไม่ถูกใจกับการควบคุมพวงมาลัยของรุ่นนี้เลย พวงมาลัยคืนช้าและมีอาการกินซ้ายตลอดเวลา ผมได้เอารถเข้าไปตรวจสอบที่ศูนย์และลองขับคันอื่น ก็เป็นเหมือนกันครับ ช่างเทคนิคได้อธิบายว่า แร๊คพวงมาลัยของรุ่นนี้ออกแบบให้ช่วงวิ่งทางตรงหรือเลี้ยวไม่มากทำงานค่อนข้างไว ทำให้เวลาเจอถนนเอียงหรือคลื่นๆ รถมันจะไปตามถนนอย่างรวดเร็ว เวลาวิ่งบนทางด่วนต้องประคองตลอดเวลา

อีกอย่างการประกอบภายในก็ไม่ค่อยเรียบร้อย เวลาตัวถังบิดตัวจะมีเสียงก๊อบแก๊บตลอดเวลา

อีกอย่างที่เซ็งคือ ลดราคาไม่ยอมบอกแล้วยังมีออฟชั่นเพิ่มให้อีก ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 21:10:02 »
^
^
^
พวงมาลัยเนี่ย เจ้าของคงแก้ไมได้ เพราะนี่มันรถของ เมอร์เซเดส-เบนซ์ ไทยแลนด์ครับ ไม่มีใครเป็นเจ้าของ
และหลังจากนั้น ผมไม่ได้ลองขับรถคันนั้นอีกเลย เลยตอบไมได้ครับ

เรื่องกินซ้ายเนี่ย ถ้าอยากให้หาย ไปตั้งศูนย์ข้างนอกครับ อย่าตั้งในศูนย์ฯ เพราะบางที ศูนย์ฯ เอง ก็อาจจะขับเอาไปตั้งที่ร้านข้างนอกอยู่ดีครับ
แต่คันที่ผมเอามาขับ ก็เป็นนะ แต่ไม่เยอะ จางๆ และบางทีมันก็นิ่งไปเลย คือ ขึ้นอยู่กับสภาพถนนด้วยหนะครับ เรื่องนี้ รถหลายยี่ห้อ เป็นเช่นกันครับ

การประกอบเนี่ย เสียงกร๊อบแกร๊บ บางที มันจะมาจากการยืดหดตัวของวัสดุ ซึ่งมันจะมีอยู่บ้าง
เวลารถแล่นไปตามถนน  เข้าโค้ง ผ่านลูกระนาด และดังนั้น บางทีมันอาจจะก่อเสียงแบบนั้นได้บ้างเหมือนกันครับ

เพียงแต่ มันยังไม่ควรเกิดในช่วง 4 ปีแรก ที่รถอยู่ในมือคุณ เท่านั้นเอง
เพราะลองไปดูรถยุโรปเก่าๆส่วนใหญ่มันก็เป็นครับ

และอย่าว่าแต่เบนซ์ จะเป็นเลย ขนาด BMW X3 2.5 ลิตร ผมก็เจอมากับตัวแล้ว

แต่ประโยคล่างสุด เห็นด้วยอย่างยิ่งยวด! ^_^

ออฟไลน์ mom_mamm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:56:04 »
review นี้
ทั้งอัตราเร่ง และอัตรากินน้ำมันของ C200 กับ C230 มีโอกาสเพี้ยนรึเปล่าครับ

เพราะดูจากรูปประกอบ

C200 เีกียร์อยู่ในโหมด S
C230 เกียร์อยู่ในโหมด C