ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกเดินทางไกลไปต่างจังหวัดช่วงสงกรานต์ควรตรวจเช็คอะไรก่อนออกเดินทางบ้างครับ???  (อ่าน 5339 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
1 พอดีผมว่าจะขับรถกลับบ้านที่ต่างจังหวัด(ระยะทางประมาณ400กิโล , ไม่มีขึ้นเขา )ช่วงสงกรานตน่ะครับ เลยอยากทราบว่า ต้องตรวจเช็คความพร้อมอะไรและอย่างไรของรถบ้างครับ ก่อนออกเดินทาง
2 ช่วงนี้ มีที่ไหนมีโปรโมชั่นเช็คฟรีบ้างอะครับ ผมหมายถึงพวก อู่ b quick ,act, borsch อะไรพวกนี้อะครับ..

ออฟไลน์ vut

• **
ลมยาง น้ำหม้อน้ำ น้ำมันเครื่อง ยางอะไหล่
และก็ร่างกายตัวเองครับว่าพร้อมจะเจอกับสถานการณ์รถติดอย่างนาน
สงกรานต์นี้ขอให้เที่ยวให้มีความสุขนะครับ ขอให้เดินทางไปกลับปลอดภัย
อย่าลืมเที่ยวเผื่อด้วยครับ ผมทำงานเลยไม่ได้ไปเที่ยวไหนฮือๆๆๆๆๆๆ

ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
07 mazda 3

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
น้ำมันทุกอย่างครับ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค น้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์

ออฟไลน์ 2k

เวลาแล่นมาทางโล่งๆเจอคนอยู่ข้างทาพร้อมมือในคันชลอรถลงจะดีกว่าครับ ไม่ใช่เพื่อให้เค้าสาดนะแต่เผื่อเหตุไม่คาดฝันไว้ บางทีพวกเล่นสาดน้ำมีน้ำแข็งยุนิตก้อนเท่าหินใส่รถกรจกแทบแตก หรือไม่ก็น้ำขาวๆจากดินสอพองเต็มกระจกมองทางไม่เห็นเลย อันตรายมากๆ  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Shrimp cm

• **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
รถคงเช็คได้หลายที่ตามที่เพื่อนๆแนะนำครับ
แต่ช่วงเทศกาลที่อยากให้เตรียมไว้คือ ขนม น้ำดื่ม ครับ เพราะท่านอาจจะเจอรถติดนานๆ จนหิวตาลายได้ครับ

ส่วนผม อยู่ กทม. คร๊าบ เล่นน้ำที่บ้านนี่แหละ เดี๋ยวไปปะแป้งสาวๆ แถวบ้านฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ tawirup

• **
ถ้าไปแถวที่เค้าสาดน้ำกันเคลือบสีรถหนาๆไปเผื่อด้วยนะครับ  แล้วลุยเสร็จแล้วรีบกลับมาล้างทันทีอย่าปล่อยให้แห้งครับ

คราบน้ำนี่น่ากลัวครับ  เอาออกยากด้วย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ระวังเหตุไม่คาดฝันไว้ด้วยนะครับ ช่วงเทศกาลแบบนี้แหละที่พวกมิจฉาชีพมันชอบ ตอนขับ เติมลม เติมน้ำมัน เข้าห้องน้ำ กินข้าว ต้องระวังหมดเลยครับถ้าไปหลายคนก็ดีหน่อยช่วยกันดู
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
น้ำกลั่นแบตเตอร์รี่ ด้วยนะครับ เติมให้ท่วมแผ่นธาตุขึ้นมาหน่อย
อย่าเติมจน เต็ม ขนาด ปลายแหลมจุกเติม จุ่มน้ำกรด เต็มๆ

เดี๋ยวนี้แบต แพง ต้อง หมั่นดูน้ำหน่อย ถึงบางคนจะบอกว่า Mantinace Free ก็เถอะ
เพราะบ้านเราร้อนมาก อัตราการระเหยของน้ำกรด สูง
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Sappe!

ผมเอาเข้าไปเช็คศูนย์เอาอ่ะครับ เค้าเช็คให้ฟรีช่วงเทศการอ่าๆ

เพิ่งไปเช็ควันนี้มาเอง ถึงรอบมันพอดีด้วย

รถเยอะมากๆ ไปตั้งแต่ 8 โมงเช้า กลับบ่าย 2  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium