ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าต่อจากนี้จะมี "ที่สุดของแจ้" ให้เห็นบนถนนมากขึ้นไหมครับ  (อ่าน 7445 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ก่อนอื่นเลยที่ไม่ตั้งกระทู้ช่วงมอเตอร์โชว์เพราะเกรงว่าจะเหมือนการโฆษณาครับ
แล้วก็ไม่แน่ใจนะว่าการจัดอันดับยังใช้ชื่อนี้หรือเปล่า เห็นกลายเป็น Best Drive

ทราบมาว่าเจ้า Golf GTI นั้นมีโปรโมชั่นที่ยั่วยวนมากๆ อย่างเช่นจ่ายดาวน์ต่ำ ผ่อนไม่มีดอกเบี้ย และนาน แต่ผมก็เสียดายที่ได้ไปถามในวันสุดท้าย ไม่กี่นาทีก่อนปิดงานเท่านั้น ซึ่งโปรโมชั่นมีแค่เฉพาะในงานเท่านั้นล่ะครับเลยอดได้คำตอบมาว่าชัดเจนแล้วมันเท่าไหร่ ใครทราบช่วยบอกที่ครับ ไว้รอทำงานมีเงินเองจะติดตามให้ดีเลย ถ้าครั้งต่อไปมีแบบนี้ เงินเดือนอาจไม่ต้องถึงกับมากมายอู้ฟู้หรูหราก็มีโอกาสเอื้อมถึง

ทีนี้ ก็อย่างที่หัวข้อกระทู้บอกล่ะครับ มันได้รับการจัดอันดับเป็น Headlightmag's Best drive แล้ว คงมีคนมากมายได้เข้ามาอ่าน นอกเหนือจากสมาชิกเว็บบอร์ด บวกกับโปรโมชั่นที่ว่าไปแล้ว หากไม่ดูยอดจองนะครับ ท่านคิดว่าถ้ารถส่งมอบเสร็จทุกคันจะเห็นมันบนท้องถนนมากขึ้นกว่าที่เป็นอยู่นี้มากน้อยแค่ไหนครับ?

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ความเห็นส่วนตัว อาจจะมากขึ้นบ้าง แต่คงไม่ถึงกับรู้สึกละมั้งครับ เพราะอย่าลืมว่าคนอย่างพวกเราถือเป็นคนส่วนน้อย ซึ่งถึงแม้จะมีคนแบบพวกเราสนใจ GTI มากขึ้น ก็คงจะรู้สึกถึงจำนวนรถที่ออกมาเพิ่มขึ้นได้ยากมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
ก่อนจะได้ Best Drive ผมก็เห็นบ้างนะครับเห็นมากกว่าที่คิดด้วย ครั้งหนึ่งเห็น2คันใน1วันแนะ
พอเจอก็มองหน้าแล้วก็พยักหน้าให้กัน ;D
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ก่อนจะได้ Best Drive ผมก็เห็นบ้างนะครับเห็นมากกว่าที่คิดด้วย ครั้งหนึ่งเห็น2คันใน1วันแนะ
พอเจอก็มองหน้าแล้วก็พยักหน้าให้กัน ;D
หนึ่งในนั้นก็จอดในโรงรถที่บ้านรึเปล่าครับ -__-

เห็นด้วยครับว่า GTi คือ adj. แต่มันถูกใช้เป็น noun ซะงั้น (รวมถึงใน Car Town ด้วยแน่ะ)

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
หนึ่งในนั้นก็จอดในโรงรถที่บ้านรึเปล่าครับ -__-

เห็นด้วยครับว่า GTi คือ adj. แต่มันถูกใช้เป็น noun ซะงั้น (รวมถึงใน Car Town ด้วยแน่ะ)

ผมก็ว่าครับ, เป็นได้ทั้งคู่ครับ แต่ก็ยึดตามdictionaryไว้ก่อน.  ;D ภาษาฝรั่งผมงูๆปลาๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 20:02:13 โดย vollgas »
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
น่าจะเมื่อวานมั้งขี่ไมไซค์สวนในลำปาง สวยจนต้องเหลียวหลัง
(แต่ไม่มีกวางนะ)
07 mazda 3

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คงยังน้อยครับ ก็ยอดขายมันน้อยอยู่นี่นา

คนมีเงินระดับนี้มักคิดไปว่า ซื้อ เบนซ์ บีเอ็ม ไปเลยดีกว่า ทำให้มันขายได้น้อยด้วยล่ะครับ

ออฟไลน์ H.

แปลกนะ ถ้าผมมีเงินผมกลับมอง Golf ก่อน

อย่างว่ามันรถในฝันผมเลย
H.

ออฟไลน์ banch

ถ้าราคาซัก แปด เก้า แสน

รับรอง เกลื่อนถนนครับ ;D

คนมีเงินระดับนี้มักคิดไปว่า ซื้อ เบนซ์ บีเอ็ม ไปเลยดีกว่า ทำให้มันขายได้น้อยด้วยล่ะครับ

ก็คือยังเน้นอีโก้ โก้หรูติดแบรนด์กันอยู่พอสมควรนะครับ
จะพูดไปเมื่อกี้ออกบ้านก็เพิ่งเห็น แต่มันไม่เด่นจริงๆนั่นล่ะ
เป็นเสือซ่อนเล็บครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ก็คือยังเน้นอีโก้ โก้หรูติดแบรนด์กันอยู่พอสมควรนะครับ
จะพูดไปเมื่อกี้ออกบ้านก็เพิ่งเห็น แต่มันไม่เด่นจริงๆนั่นล่ะ
เป็นเสือซ่อนเล็บครับ

ยังเป็นกันเยอะอยู่ จริง ๆ ล่ะครับ ตอนนี้หนักขึ้นไปอีก พวก BENTLEY Rolls Royce นำเข้ากันมาเป็นว่าเล่น ยิ่งแพงยิ่งเยอะ

ไปดูลานจอดรถตามโรงแรมใหญ่ ๆ เวลามีงานแต่งงานสิครับ หานับรถญี่ปุ่นนับคันได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก็ดูหนาตา เห็นบ่อยขึ้นนิดนึงนะครับ หลังจากรีวิวออกมาแล้วเนี่ย

แต่ ในตอนนี้ อาจจะยังไม่น่าเยอะไปได้มากกว่านี้แล้ว

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าเป็นคนทั่วไป คงไม่สน Golf หันไปมอง BMW กันมากกว่า
บอกตรงๆว่าขนาดตัวผม..Golf GTi กับ 320d ถ้าให้เลือกนี่ยังขอเวลานานเลยนะ

แต่ถ้า GTi จะขายดีขึ้น ผมก็ยินดีด้วย แต่ก็อยากให้มีลูกค้าชมเรื่องอื่นนอกจากตัวรถบ้าง
เช่นเรื่องบริการหลังการขายและค่าดูแลรักษา ถ้าพลิกภาพในใจคนตรงนี้ได้
มันจะดีมาก

แต่ถ้ามันยังเหมือนสมัยผมมี Vento สองคันที่บ้าน..มันก็คงไม่ได้พัฒนายอดขายเพิ่ม
จนน่าประทับใจอะไรนักหรอก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ LimitedEdition

จะว่าไปนี่พวกเราก็แฟน Das Auto ตัวยงเหมือนกันนะเนี่ย

พี่แพน Vento 2 คัน
ตอย Vento 2 คัน (หรือ 1 คันหว่า?)
ผม Seat Cordoba 1 คัน Vento 1 คัน

ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถญี่ปุ่น เราก็ แฟน Nissan รถเยอรมัน เราก็ แฟน VW

เอ้อ เว้ยยย น้องในทีมเรา กับพวกเราเอง ก็ใช้รถ 2 ยี่ห้อนี้ เยอะหลายคัน โดยไม่ได้นึกรู้ตัวมาก่อนนะเนี่ย

แถมรคู่นี้ ก็เคยจับมือร่วมงานกันมาแล้ว กับ VW Santana อีกต่างหาก!

ฮ่าๆๆๆๆ