ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Audi tts, Peu RCZ และ BMW 520d ตัวใหม่ ตัวใหนที่ขับแล้วคนต้องมอง  (อ่าน 13821 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joe77777

• Newbie
  • *
อยากถามเพื่อน ๆ พี่ ตอนนี้ผมกะลังตัดสินใจซื้อรถ แต่มี 3 ตัวที่ชอบ ตัดสินใจยังไม่ได้

คือ Audi tts, Peu RCZ และ BMW 520 d ตัวใหม่ คันใหนที่ขับแล้วคนมองมากที่สุด

และสวยที่สุด ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ หรือการรับประกันนะคับ ที่คิดว่าสวยที่สุด สีขาวทุกคันนะคับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
TT น่ะ สวยนะ แต่ผมว่าเก่าไปแล้ว
520d ผมว่า ก็ดี แต่ไม่สะดุดตาสาวขนาดที่เราๆใช้จีบหญิงหรอก อิอิ (เรามันก็คนหน้าหม้อคนหนึ่งนี่ฝ่า)

สำหรับผม RCZ คำตอบสุดท้ายคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

PS. ไม่นับ การซ่อมบำรุง / ปัญหาจุกจิก / ราคาอะหลั่ย / การซดน้ำมัน / ราคาขายต่อ / ฯลฯ นะครับ
ไม่นับหมดนั่น ผมว่าตัวนี้แหละเด็ด
ผมยังอยากได้เลย แต่ติดที่ ค่าซ่อมมหาโหด กับปัญหาจุกจิก ที่เจอมาจาก 405 จนเข็ด Peugeot นี่สิ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
ผมรักเดียวใจเดียว TTS ครับ  ;D
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
ถ้าสีขวผมว่า Audi TTS สวยสุดนะครับ ถ้าเป็นสีดำก็2คันที่เหลือ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
PG RCZ นี่แหละครับ เปรี้ยวเข็ดฟันแน่ๆ

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
อาซีแซดครับ
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ Chris Evn

แต่ผมกลับมองว่าจีบสาวยังไง BMW 520d น่ามองกว่า ดูป๋ากว่า  ;D

ออฟไลน์ parinda

• **
ชอบ TTS แต่ถ้าขับผ่านหน้า จะมอง RCZ นานกว่า เพราะไม่ค่อยได้เห็นและแปลกตามาก
520d ดูแก่ไปหน่อย ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ musashidasg

• **
RCZ ครับ ผมว่ามันดูเก๋กว่า สำหรับผมถ้ายืนๆอยู่แล้วมี3คันนี้ขับผ่าน จะคิดประมาณนี้ครับ

Audi TTS : ไม่คิดอะไร เพราะเห็นบ่อย คนขับกันเยอะ
520D : 5ใหม่นิ สวยดีๆ
RCZ :  RCZนี่หว่า สวยดี ขับดีไหมนะ บลาๆ

ผมว่าขึ้นอยู่กับคนมองด้วยครับ ว่าเป็นใครมอง ถ้าขับผ่านคนที่ไม่สนใจเรื่องรถ เขาไม่แคร์หรอกครับ รถก็คือของที่วิ่งๆได้สำหรับเขา

ถามตัวเองดีกว่าครับ อย่าให้คนอื่นมาตัดสินตัวตนของเรา
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
RCZ ครับ สดุดตาแน่นอน

ผมยังชอบเลย อิอิ ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
แต่ผมกลับมองว่าจีบสาวยังไง BMW 520d น่ามองกว่า ดูป๋ากว่า  ;D

+ Like  ครับ   

ออฟไลน์ kamphola

เทียบแบบนี้ 520 จะเสียเปรียบครับ น่จะ Z4 มาเทียบ แบบนี้น่าสูสีกว่า
แต่ผมว่า 520 มาแต่งเต็มๆ ไม่แพ้ 2 ตัวข้างต้นแน่นอน
โดยเฉพาะเมื่อสาวๆเข้าไปนั่งข้างในแล้ว มันดู "แพง" กว่ากันเยอะครับ

ออฟไลน์ earth_e60

ผมว่า Z4 น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดนะครับ

แต่ถ้า choice ที่ว่ามา ผมเลือก TTS ครับ แรง หล่อ

ออฟไลน์ Shrimp cm

• **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
ผมว่า Z4 น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดนะครับ

แต่ถ้า choice ที่ว่ามา ผมเลือก TTS ครับ แรง หล่อ

โอ้ว พรมลิขิต มีคน ใจตรงกัน ขนาดนาดนี้เลย ตามข้างบนครับ

Z4ไม่จำเป้นต้องสีขาว สีอะไรก็ตาม เเค่ หน้ายาว . .  .  .  คุณจะเด่น บนเส้นทางขึ่นมาเองเเหละครับ

ด้วยความที่ว่ามีคนขับน้อยมาก tt เห็นบ่อยมากครับ เเต่ ถ้าให้เลือกใน 3 คัน ก็ Tts ครับ
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ jones

RCZ ครับ คนใช้น้อยสุด TT เหงหลายคันละ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Meow

เจ้า TT จะมี Model Change บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Sappe!

TTS ครับ

แต่เป็นผมจะเอา 520d  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ crucifixzz

TTS สีส้ม

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
RCZ ของสีแจ่มๆ แต่ถ้าให้เลือก ขอ TTS
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
TTS ส้ม อีก1เสียงครับ เด่นมาก ;)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
520d ครับ ชอบแนวหรูหราอลังการ งานดีไซน์เค้างามมากจริงๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

TTS สวยนะครับ แต่ตอนนี้ชักเกลื่ิอน ผมว่า RCZ จะสะกดสายตาได้มากกว่า
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ jojow

2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ deozmaster

• Newbie
  • *
น่าจะมี 350 กับ 370 มาเปนchoice ด้วย อิอิ

ออฟไลน์ apinui

ถ้าผมเลือก ผมเลือก 520D ครับ มันดูป๋ามาก ... ไปได้ทุกงาน นุ่มนวนก็ได้ แรงก็ได้

แต่ถ้าจะเอาแบบขับแล้วคนมอง ผมว่่า กระบะ ลงเครื่อง 2เจโบ ออกตัวแรงๆแล้วล้อฟรียาวๆ คนมองกันทั้งบางครับ ....

แต่มองแล้วด่าตามหลังนะ อิอิ (นอกเรื่องหน่อยนะครับ)

ออฟไลน์ Lookkaew

RC-Z ครับ เพราะมันหาได้ยากบนถนน ใครเจอก็ต้องมองค้างนานหน่อย ล้อโตมาก คันเตี้ยแบน เฉี่ยวสุดๆ แถมไม่ใหญ่เกินไป

ส่วน TTS คนก็มองว่าเป็นโร้ดสเตอร์จากค่ายสี่ห่วงที่ออกมาเป็นสิบปีแล้ว แต่เปลี่ยนโฉมไปตามกาลเวลา ส่วน 520d ตอนนี้ไม่มีอะไรแปลกใหม่แล้วครับ