ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าที่กระบะบ้าพลังตัวต่อไปที่จะมาจี้ตูดท่าน All-new Ford Ranger  (อ่าน 5342 ครั้ง)

Kardas

• บุคคลทั่วไป
 ดีเซล 5 สูบ 200 แรงม้า ไม่รู้ว่า ขับสี่ตัวท๊อปสุดจะล้านเท่าไรหนอ? ถ้ามีคนโพสแล้วก็ขออภัยนะครับ

[youtube][/youtube]

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
จริงๆ ตามหลักฟิสิกส์แล้ว  รถทุกประเภทที่มีแรงพอสามารถทำได้ครับ เพราะว่ามีล้อใต้วัตถุน้ำหนักมาก ซึ่งช่วยในการเคลื่อนที่ครับ(ถ้ารถไฟไม่ได้เข้าเกียร์ไว้นะครับ)       แต่ที่สำคัญคือต้องมี Traction ที่มากเพียงพอที่ล้อครับ      จริงๆมันเคยมี Fifth Gear เคยลาก 747 ด้วย VW Toureg แล้วด้วยครับผม

กระบะที่มี Torque มากๆในปัจจุบันก็ทำได้หมดแล้วแหละครับ ไม่ต้อง T6  200PS หรอกครับผม 

ออฟไลน์ Eddy5659

มีคนโพสต์แล้วครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
อยากให้รู้ว่ารออยู่จะขายเมื่อไหรกันครับ :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แสดงว่าคนข้างบนนี้ ไม่ได้อ่านบทความ สรุปรถใหม่ 2011 - 2014 ที่ผมเขียนเลยใช่ไหมเนี่ย?

ในนั้น ผมเขียนบอกไว้ให้หมดแล้วครับ เปิดหน้าหลักของเว็บ ไปลองคลิกอ่านดู

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
คลิปนี้เคยเห็นแล้วครับ มีคนเอามาลงแล้ว
ถ้าเอาสัก 200 HP มาลง Everest ล่ะก็... (คงคิดกันเองได้นะครับ)

ออฟไลน์ Air_graphic

จริงๆ ตามหลักฟิสิกส์แล้ว  รถทุกประเภทที่มีแรงพอสามารถทำได้ครับ เพราะว่ามีล้อใต้วัตถุน้ำหนักมาก ซึ่งช่วยในการเคลื่อนที่ครับ(ถ้ารถไฟไม่ได้เข้าเกียร์ไว้นะครับ)       แต่ที่สำคัญคือต้องมี Traction ที่มากเพียงพอที่ล้อครับ      จริงๆมันเคยมี Fifth Gear เคยลาก 747 ด้วย VW Toureg แล้วด้วยครับผม

กระบะที่มี Torque มากๆในปัจจุบันก็ทำได้หมดแล้วแหละครับ ไม่ต้อง T6  200PS หรอกครับผม 

ผมได้ค้นๆดูแล้วพบว่า 747 ลำนั้น มันไม่ได้ใช้บินจริงๆนะครับ แต่มันเป็นเครื่อง 747 ที่เอามาเข้าฉากเจมส์ บอนด์ ภาค คาซิโน รอเยล เป็นพรอพเครื่องเปล่าดัดแปลงตำแหน่งเครื่องยนต์ทำเป็นเครื่องยนต์แฝด ผมเดาครับว่า ภายในคงจะถอดไส้ออกหมดไม่มีอะไรเลย และเครื่องน่าจะเบากว่า747เครื่องที่พร้อมบินเยอะครับ จริงๆ 747 จุน้ำมันได้ประมาณ 199,158 ลิตร หนักประมาณ 160 ตัน  747มีน้ำหนักตัวเปล่า 333.4 ตัน(เครื่องพร้อมบิน)

ออฟไลน์ toonnazaone

แสดงว่าคนข้างบนนี้ ไม่ได้อ่านบทความ สรุปรถใหม่ 2011 - 2014 ที่ผมเขียนเลยใช่ไหมเนี่ย?

ในนั้น ผมเขียนบอกไว้ให้หมดแล้วครับ เปิดหน้าหลักของเว็บ ไปลองคลิกอ่านดู
พี่ครับ ผมอ่านแล้วครับที่ผมถามคืออยากรู้ขอบเขตเวลาให้มันแคบกว่านี้หน่อยครับ ขอบคุณครับพี่จิมมี่