ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบสัก3ล้านอยากได้รถช่วงล่างนุ่มๆเบาะนั่งสบายๆสักคัน  (อ่าน 7685 ครั้ง)

ออฟไลน์ HaMz

• Newbie
  • *
ตัวไหนน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดคับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
volvo s80 superior เลยครับ บอกได้คำเดียวต้องลอง

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
ถ้าจะประหยัดงบ Nissan Teana ก็ได้แล้วครับ นุ่มสบาย ในราคาที่ไม่เกินงบมากๆ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ TTL

ใช่ครับมาอีกเสียงผมว่า nissan TEana 2.5ก็ได้แล้วครับช่วงล่างนั่งแล้วนุ่มเงียบ ขับสบายดีครับราคาก็ไม่แรง แต่ถ้าอยากจะดูมีเกระดขึ้นมาก็S80ครับให้ได้เหมือนกัน แต่ผมว่าTeanaก็okแล้วนะครับ ยังเหลือเงืนให้ใช้อีกตั้งเยอะครับ :D

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
s80ครับ  ช่วงล่างนุ่มมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 16:55:52 โดย crucifixzz »

ออฟไลน์ 6162002

S80 อีกเสียงละกันครับ *-*

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ถ้าอยากประหยัดทั้งตอนซื้อ ตอนซ่อม ราคาขายต่อไม่ตกมาก  ศูนย์หาง่าย ได้รถที่นุ่มและนั่งสบายสมรรถนะใกล้เคียงรถยุโรปมากที่สุดในราคาไม่เกิน2ล้าน

แต่ถ้าอยากได้ที่ดีขึ้นและหรูขึ้น ไม่กังวลตอนซ่อมและราคาขายต่อ ไป volvo s80 superior ครับ

ลองอ่านรีวิวคุณจิ่มมี่ได้

อันนี้นิสสันเทียน่า

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=469:-nissan-teana-j32-20-a-25-cvt-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75

อันนี้วอลโว่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_fjrelated&view=fjrelated&id=141&Itemid=142
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 13:36:17 โดย 12345678910 »

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
ฺBMW X1 ก็ไม่เลวนะ
320d ก็โอเคแถมประหยักน้ำมัน
C-200 Elegance ก็ใช้ได้สุนทรียภาพของการขับรถ

Volvo ผมก็อยากแนะนำนะ แต่ห่วงเรื่องศุนย์ซ่อมปัญญาอ่อน และ ปัญหาเรื่องเสียจุกจิกในระยะยาวนี่สิ
ผมเองยังแขยงไม่อยากใช้ Volvo เลย เคยใช้มาแล้ว ไม่ไหวถึงจะถูกกว่าแต่ก็ไม่ไหวจริงๆเพราะศูนย์ห่วยจนต้องขานแมร่งเลย

แต่ตัวรถ และ ระบบต่างๆ ไปจนถึง สมรรถนะของรถน่ะ เยี่ยมยุทธไปเลยล่ะ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ jones

ผมแนะนำเทียน่า 2.5 v6 อีกเสียงครับ รถดีราคาถูก ประหยัดทั้งบและค่าซ่อม
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้างบเยอะขนาดนี้ผมว่าเล่น Volvo S80 ไปเลยดีกว่าครับ
แต่ถ้าอยากประหยัดงบผมว่า Teana V6 ก็เพียงพอแล้วครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
หูยยยย อิจฉาคนมีตังค์จังอ่ะ
ถ้าเป็นเราสองล้าน ซื้อบ้านที่ตจวให้พ่อแม่อยู่ อีกห้าแสนซื้อรถเหลือห้าแสนปันผลคนในครอบครัว อิอิ
ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะค่ะ ^_^

ออฟไลน์ Lertvarit

ช่วงล่างนุ่มๆ เบาะนั่งสบายๆ << ผมว่า Teana ก็ ใช้ได้นะ
 แต่ถ้าเป็นพวกพรีเมี่ยมผมว่า BMW E60 ก็โอเคครับ ไม่กระด้างเกินไป ( ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังมีมือหนึ่งขายอยู่หรือเปล่า )
ส่วน E90 ผมว่ามันค่อนข้างกระด้างไปนะครับ แต่ช่วงล่างก็หนึบดี

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

จากใจ ไม่ได้ก๊อป ก็เทียน่าไม่ก็วอลโว่ S80 นี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมว่าเทียน่าก็เพียงพอครับ เงียบ นุ่ม นั่งสบาย หรูนิดๆ  แต่ถ้าติดแบรนด์ก็ต้องหันไปหารถยุโรปแหละครับ S80 ก็ได้สวยดี มาดผู้บริหารมาแต่ไกลเลยทีเดียว อิๆๆๆ

ออฟไลน์ PAN

Teanaนี่ช่วงล่างนุ่มที่สุดในสามโลกแล้วครับ นั่ง4คน ตูดหย่อนไม่รู้จะหย่อยยังไงแล้ว ยิ่งเวลาไปซื้อของซื้อข้าวกับน้ำเยอะๆนี่ถึงขั้นโช้คติดเลยทีเดียว - -"

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
งบล้านกับรถช่วงล่างนุ่มๆและเบาะนั่งสบาย

เท่าที่เคยทดลองขับกันมา จำได้ว่ามีมากกว่า 2 รุ่นแต่การจะซื้อรุ่นไหนนั้นตอบยากครับ

S80 2.5FT Minorchange นั้นได้รับการปรับปรุงช่วงล่างขึ้นจากรุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์โดยที่ลดอาการยวบยาบราวเรือประมงจากรุ่นเดิม
จนอยู่ในระดับที่ผู้ใหญ่ขับเร็ว (ซึ่งต่างจากพวกบ้ามุดซ้ายขวาๆ) จะพอใจ อีกทั้งยังมีตัวเบาะที่นั่งสบาย ซึ่งทางทีมงานไม่ว่าตัวเล็กหรือใหญ่
ก็มักจะพยักหน้าโอเค (ยกเว้นผมซึ่งคิดว่าเบาะหลังอยากให้สบายกว่านี้) ที่สำคัญ เป็นรถที่มีอุปกรณ์ความปลอดภัยครบครันมากครับ
แต่อย่าหวังสูงกับความเป็นเครื่อง 2.5 ลิตรมีเทอร์โบแถมเกียร์ 6 สปีด เพราะตัวรถมีน้ำหนักมากจริงๆ

Nissan Teana อันนี้ใช้เงินแค่ครึ่งเดียวของที่คุณเจ้าของกระทู้กำหนดงบประมาณไว้ หากไม่ได้สนใจเรื่องออพชั่นมากนัก และไม่ได้ขับรถเร็ว
รุ่น 2.0 ก็เพียงพอสำหรับการใช้งานปกติและเดินทางไกลหวังพึ่งอัตราเร่งได้ ส่วนรุ่น V6 เหมาะสำหรับคนขับทางไกลด้วยพลังสำรองเหลือเฟือ
อัตราเร่งไม่รู้สึกเร็วแต่นาฬิกาบอกว่าเร็วใช้ได้ ช่วงล่างจะกระด้างกรวด แต่นุ่มนวลกับหลุมหรือเนินใหญ่ๆ เบาะนั่งสบายสำหรับรถญี่ปุ่นราคา
1.X ล้าน

Volvo S60 2.0T คันนี้เหมาะถ้าไม่ชอบรถที่คันใหญ่จนเิกินไปนัก ที่จริง ช่วงล่างมันก็ไม่ได้จัดว่านุ่มนวลเสียทีเดียว มันนั่งสบายกว่า
BMW 320d แต่ก็ยังมีความแข็งมากกว่า C-Class Avantgarde เรียกได้ว่าอยู่ตรงกลางพอดีๆ อุปกรณ์ความปลอดภัยพร้อมสรรพเช่นเดียวกับ
S80 ผู้พี่ แต่ความที่ประกอบนอกแล้วต้องบวกภาษีนำเข้า ราคาจึงสูงกว่า S80 เสียอีก

ที่จริง C-Class Elegance ก็ช่วงล่างนุ่ม แต่ตัวเบาะนั้นจะมีความแข็งกระด้างบางคนที่ชอบนั่งแบบให้เบาะหยุ่นๆจะไม่ค่อยชอบ
ต้องลองนั่งดูครับว่าพอดีอย่างที่ต้องการไหม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8