ผู้เขียน หัวข้อ: เอียงซ้าย แม่ยายรัก คิคิ เรท ไหม เชิญชม!!  (อ่าน 13021 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป

:D :D :D :D :D

ริงโกะ ว่า  ยางอะไหล่ ฉุกเฉิน สมัยใหม่ นี่ มัน ทำให้ริงโกะ คิดว่า

"ขอชุดปะ หรือรันแฟลท จะดีไหมคะ??"

ดูแล้วไม่สมประกอบเลยค่ะ เหอะๆ Zoom zoom

สรุป

FIN (FAIL+WIN)

เพราะเอียงซ้ายนี่แหละค่ะ

ขอขอบคุณเว็บ เป็ดนะคะ ที่ ให้ขำทุก ครั้งเลย ค่ะ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
Re: เอียงซ้าย แม่ยายรัก คิคิ เรท ไหม เชิญชม!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 15:34:02 »
ยังกะยางซาเล้ง
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: เอียงซ้าย แม่ยายรัก คิคิ เรท ไหม เชิญชม!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 15:34:41 »
ลดต้นทุนได้___มาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 15:36:35 »
อันนี้ยางอะไหล่ติดรถมาเลยเหรอ

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 15:39:24 »

ใช่ครับ  เส้นแค่นี้แหละ  กระทะเหล็กสีเหลืองๆ ยังกะล้อเวสป้า
JC TU #54

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 15:45:24 »
คนที่ไม่รู้เค้าคงจะนึกว่า "เฮ้ย! Mazda 3 เอาล้อมอเตอร์ไซต์ใส่แล้ววิ่งได้ด้วยวุ้ย" ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:03:32 »
ผมขี้เกียจพกเส้นหนาๆ ว่าจะซื้อมาใช้ซักอัน จนยางรั่วไปรอบนึงแล้ว ยังไม่ได้ซื้อซักที

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:09:36 »
เหมือนคนขาลีบข้างเดียวเลยแฮะ
:)

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:18:57 »
เขาไม่อยากให้ใช้ยางอะไหล่แทนล้อวิ่งไปตลอดเลยทำเล็กๆให้มันแปลว่ายางอะไหล่นะ ถึงจุดหมายร้านยางแล้วจัดการเปลี่ยนซะ เพื่อความปลอดภัย เห็นในรถ SAAB ก็แบบนี้นะแล้วแต่มุมมอง ผู้ผลิตก็ว่าเพื่อความปลอดภัย ผู้บริโภคก็ว่าลดต้นทุน  ;D ;D

ออฟไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:21:36 »

ใช่ครับ  เส้นแค่นี้แหละ  กระทะเหล็กสีเหลืองๆ ยังกะล้อเวสป้า

อ้าวจริงเหรอครับ โห จะลดต้นทุนไปไหน เกิดรถเสียกลางทางหลายๆ โล มิต้องย่องเอาเลยเหรอเนี่ย  >:( >:(

ออฟไลน์ hictoria

• Newbie
  • *
    • รับทำ SEO ราคาถูก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:28:06 »
ผมซื้อใหมไปเลยแหละครับ

Thanks : รับทำ SEO ราคาถูก เพื่อทำอันดับการค้นหาติด Google,หน้าขาวใส ด้วย ครีมหน้าขาว

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:33:04 »
ผมซื้อใหมไปเลยแหละครับ
รีนี้ กรุณา เอารูปลายเซนต์ ออกและ โฆษณา ด้วยค่ะ ก่อนที่จะโดน ตัวแดง ค่ะ   ย้ำ รีนี้ กรุณา เอารูปลายเซนต์ ออกและ โฆษณา ด้วยค่ะ ก่อนที่จะโดน ตัวแดง ค่ะ   

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:33:45 »
ของ CIVIC นี้ขนาดเท่าปรกติ  แต่แบบเล็กๆเคยเห็นใน LANCER EX กับ MAZDA 3 ครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 16:37:44 »

รถผม ล้อ 15

เขาให้ล้อ 13 นิ้วมา ยังพอรับได้

แต่อันนี้มันช่าง

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 17:32:54 »
เขาไม่อยากให้ใช้ยางอะไหล่แทนล้อวิ่งไปตลอดเลยทำเล็กๆให้มันแปลว่ายางอะไหล่นะ ถึงจุดหมายร้านยางแล้วจัดการเปลี่ยนซะ เพื่อความปลอดภัย เห็นในรถ SAAB ก็แบบนี้นะแล้วแต่มุมมอง ผู้ผลิตก็ว่าเพื่อความปลอดภัย ผู้บริโภคก็ว่าลดต้นทุน  ;D ;D

แต่ แต่ แต่ All New Mazda3 2.0 ที่เพิ่งจะเปิดตัวในบ้านเรา ทำไมถึงให้ เป็น Mag ลายติดรถล่ะครับ
ทำอย่างนี้มันหมายความว่าอย่างไร

แต่ก็ต้องแลกมากับ Side Airbag กันถาดลองสัมภาระชั้นที่ 2 ซึ่งมองมุมนี้ มันน่าจะเป็นการลดต้นทุน จุดนึง
เพื่อกลบอีกจุดนึงนะ

ซึงพอมองว่า ยางอะไหล่เส้นเล็ก ใน 3 รุ่นก่อน ที่ตัวล้ออะไหล่เองวิ่งได้ไม่เกิน 80km/h ผมว่าน่าจะเป็นการลดต้นทุน และลดน้ำหนักของตัวรถเสียมากกว่า
หรืออาจจะเป็นเพราะมันประกอบที่ฟิลิปินส์ เลยได้อานิสงค์จากรุ่นที่ส่งไปขายที่อเมริกา และยุโรป

สรุปว่าผมคิดมากไปใช่มั้ยเนี่ย

ออนไลน์ PREM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 17:49:37 »
ผมว่าไม่แย่นะ ยางอะไหล่ต้องแบกไปแบกมาตลอดเวลาอยู่แล้ว
ทำเป็น space saver ก็ประหยัดพิ้นที่ (ตามชื่อ) และเบาด้วย ขับเร็วไม่ได้ ขับไกลมากไม่ได้ ก็ไม่ต่างกับ run flat
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 19:32:00 »
มันคือยางอะไหล่ .....   :D

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 19:52:23 »
สำหรับผมคิดว่า ลายใหนก็เอาเถอะ จะเอาล้อจักรยานขอบ17ให้มาก็ได้
ขอแค่ตจอนยางรั่วแล้วมันพาไปร้านปะยางได้ก็พอ
เพราะตั้งแต่เกิดมา10กว่าปีนั่งรถเดินทางบ่อยพอสมควร ก็พึ่งเคยได้มีโอกาสใช้ยางอะไหล่เพียงหนเดียว
07 mazda 3

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 21:13:47 »
จริงจริ๊งเล๊ยยย ยังกะล้อมอไซรุ่นออโตเมติก
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 21:16:09 »
นอกเรื่อง...เห็น Avatar คุณ Zardus แล้วแทบตกเก้าอี้เลย มันหลอนมากกก...

แต่สำหรับ Mazda3 คันนี้ ... เสียวแตกรอบ 2 นะเนี่ย ..
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Manop PLA2_AV

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 21:21:32 »
ในกรณีอย่างนี้รถเราจะวิ่งเป็นปกติมั้ยครับเนี่ย

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 21:30:42 »
หาอยู่นะนั่น เพราะของมันแนวจริงๆ
เบาดี ดีกว่าแบกไปให้หนักเฉยๆ...

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 22:41:42 »

หวายยย ตอนนี้ใช้ 2 อยู่อ่ะ ยางอะไหล่บางเยี่ยงนี้หรือเปล่าหนอ... เซ็งจิต ...-_-"

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 23:39:17 »
เขาคงขับเอายางตัวจริงไปเปลี่ยนอยู่มั้งครับ

ไม่ใช่ตัวสำรองเหมือนในฟุตบอลที่บางทีลงมาเล่นเก่งกว่านะ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 01:07:01 »
จริงๆในความเห็นผมว่ายางอะไหล่แบบนี้ดีแล้วครับ
เพราะจุดประสงค์ของยางอะไหล่คือไว้ใช้ชั่วคราว ไม่ได้เอาไว้ใช้แทนที่ล้อและยางปกติ

รถที่เป็นรถญี่ปุ่นจริงๆเค้านิยมใช้ยางอะไหล่เล็กและบาง เพื่อลดน้ำหนัก (ที่แทบจะไม่ค่อยได้ใช้บ่อยๆ)
ถ้าล้ออะไหล่เป็นล้อแม็กซ์ลายเดียวกับที่ติดรถมา มันก็ต้องแบกน้ำหนักเพิ่มอีกหลายกิโลกรัมนะครับ
แล้วโอกาสที่จะได้ใช้ล้ออะไหล่มันก็แค่ตอนยางแบนเท่านั้น ไม่ได้ใช้เพื่อเอาไว้สลับยางทุกหมื่นกิโลเมตร
ซึ่งผมขับรถมาเป็นสิบกว่าปี เคยเปลี่ยนยางอะไหล่มาวิ่งแค่ครั้งเดียวเอง
เลยมีความเห็นว่า...แบบนี้แหละดีแล้ว ล้อเล็กๆแบนๆน้ำหนักเบาๆ เอาไว้ใช้ชั่วคราวเพื่อขับรถไปเปลี่ยนหรือปะยางก็พอ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:32:59 »
อะถูก จุดประสงค์ แค่ใช้ชั่วคราว ขนาดเท่านี้ก็ีดีครับ รถจะได้ไม่หนัก ไม่กินน้ำมันเพิ่ม

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:07:33 »

หวายยย ตอนนี้ใช้ 2 อยู่อ่ะ ยางอะไหล่บางเยี่ยงนี้หรือเปล่าหนอ... เซ็งจิต ...-_-"

สำหรับ Mazda2 แล้ว ยางอะไหล่เป็นแบบปกติครับ คือ ขนาดของยางและ ล้อ มีขนาดเท่ากับ ขอบ15 และยางก็เป็น
แบบหนานุ่ม ไม่ได้เป็นแบบบางกรอบ เหมือน เจ้า 3 ที่เห็นดังภาพ แต่ตัวกระทะล้ออะไหล่ของ น้อง 2 เอง ก็เป็น สีเหลือง
เพื่อบ่งบอกให้รู้ว่าเป็นยางอะไหล่น่ะครับคุณออย ไม่ต้องไปกังวลครับ ไม่เชื่อก็ไปเปิดท้ายรถดูได้

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 17:52:56 »
เอ่อ ขอใหญ่กว่านี้ซักหน่อยได้ไหมครับ หน้ายางซัก 175 ก็ได้นะ

ปล.ถ้าผมเอียงขวาพี่ Ringo จะรักผมไหมครับ       (ถ้าเล่นแรงไปก็ขอโทษด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 13:19:23 »
จริงๆ หรอนี่!!  :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 20:17:51 »
จริงครับ เข้ามายืนยัน นอนยันอีกเสียงครับ นี่ถอดเก็บเอาไว้บ้านแล้วครับ