ผู้เขียน หัวข้อ: >>> ไม่น่าเลยๆๆ Ford Festa เสียดายแทน...แต่ก็ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร <<<  (อ่าน 11759 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
วันนี้ตอนบ่ายแก่ๆ...เดินลงจากออฟฟิศจะไปซื้อ Starbuck ตรงทองหล่อ 13 พอข้ามซอยไปเท่านั้นแหละ...ได้ยินเสียงโครมมม!!!
หันมาดู...โห!!! ขึ้นไปได้ไง...ไม่เห็นจริงๆว่าเพราะอะไร แต่ก็ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไรเพราะถ้ามีคนยืนอยู่ก็น่าจะสาหัสเอาการ
ช่วงนี้สงกรานต์ยังไงก็ขับรถกันระวังๆแล้วกันนะครับ...สงสารคุณผู้หญิงที่ขับ ลงมาแกคงงงอยู่ไม่น้อย :((
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2011, 21:01:34 โดย MAXQ »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ชนแรงด้วยนะเนี่ย ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร รถแข็งทั้งห้าประตูและสี่ประตูเลยนะครับ

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ว้าว เฟียสต้านี่มันแข็งจริงๆ ปีนบันได้สามขั้นยังไม่เป็นไรเลยยย เมพ เมพ เมพ!!!!!

ขำขำนะครับ เห็นสาวกเยอะเลยแซวเล่น ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2011, 21:04:41 โดย shando »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
โชคดีครับที่ไม่เป็นอะไร

ปล.วันนี้บังเอิญมาก เจอชนสีเดียวกัน รุ่นเดียวกัน แต่คนละตัวถัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 10:13:01 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

alzeto

ถึงขั้นน้ำ(มันเครื่อง)แตกกันเลยทีเดียว

ปีนได้ไงนั่น???  ริงโกะว่า งานนี้ มียกเกียร์แน่นอนค่ะ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
fiesta 2 รอบแล้ววันนี้ 18ล้อกับขึ้นฟุตบาด แต่โครตนับถือโบรอน
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ iToey

• Newbie
  • *
สงสัยจะดริฟเข้าซอย ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สงสารเจ้าของรถจริงๆ ต้องรอดูว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้างกับ Powershift

ปล. สงสัยเจ้าของรถกำลังฟัดกับ VoiceCommand อยู่รึป่าว  ;D

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
อีกรูปครับ

ออฟไลน์ iToey

• Newbie
  • *
ป้ายแดงซะด้วย  :(

ออฟไลน์ Lookkaew

เอ่อ น้ำแตกขนาดนี้ยังไม่เป็นไรอีกเหรอครับ  :o :o

ออฟไลน์ Eddy5659

สงสารเจ้าของรถจริงๆ ต้องรอดูว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้างกับ Powershift

ปล. สงสัยเจ้าของรถกำลังฟัดกับ VoiceCommand อยู่รึป่าว  ;D

+1 ทะเลาะกะเจ๊แล้วคงหัวเสียเผลอกดคันเร่งแรงๆ เลยเหินขึ้นบันไดไป 555+

แต่ก็แสดงความเสียใจกับเจ้าของรถนะครับกับอุบัติเหตุครั้งนี้ ถือว่าฟาดเคราะห์ก่อนปีใหม่ไทยแล้วกันครับ

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ของเค้าดีจริงๆๆ

ว่าแต่เจ๊แกขับมายังไง  ถึงขึ้นเกาะแบบนี้ :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2011, 22:30:46 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ jones

เมารึป่าวเนี่ย ปีนขึ้นไปได้ไง :o
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขึ้นไปได้ไงครับ ขอสงสัยว่าเมาด้วยคน

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ขับขึ้นไปได้ยังไง มันไม่ใช่ริมถนนขนาดที่ว่ามาเร็วแล้วเลี้ยวไม่ทันไม่ใช่เหรอครับนั่น
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ vellcap

แถวนั้นมีบ่อหรือกระถางไหมครับ ทำไมน้ำเยอะจัง

ออฟไลน์ LimitedEdition

รถขึ้นฟุตบาท เอาใต้ท้องเข้าปะทะขั้นบันได

กันชนแตก <- พลาสติก
หม้อน้ำแตก <- อลูมิเนียม
เครื่องยนต์ <- เหล็ก, อลูมิเนียม, และพลาสติก
ช่วงล่าง <- เหล็กหล่อ

อืมเนอะ..เป็นบุญของเหล็กโบรอน ซึ่งใช้ออกแบบโครงสร้าง "ตัวถัง" มาก

ออฟไลน์ Chris Evn

มันแสดงว่ารถแข็งแรงตรงไหน ก็แค่รถปีนบันได

ออฟไลน์ H.

รถขึ้นฟุตบาท เอาใต้ท้องเข้าปะทะขั้นบันได

กันชนแตก <- พลาสติก
หม้อน้ำแตก <- อลูมิเนียม
เครื่องยนต์ <- เหล็ก, อลูมิเนียม, และพลาสติก
ช่วงล่าง <- เหล็กหล่อ

อืมเนอะ..เป็นบุญของเหล็กโบรอน ซึ่งใช้ออกแบบโครงสร้าง "ตัวถัง" มาก

555
กำลังจะบอกพอดี ตรงไหนของโบรอนมันเดือดร้อนมั้งเนี่ยกรณีเนี่ย

สงสัยคนขับแกดู Kenblock มากไปมั้ง จับแรลลี่ขึ้นบนนไดซะเลย  ;D
H.

ออฟไลน์ MoLee

อาจจะเมา แล้วเล่น VoiceCommand แล้วมันพูดว่า Command cancel  แล้วเกิดอารมณ์ก็เป็นไปได้ ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ปีนขึ้นไปได้ไง กลางวันแสกๆ สงสัยเหมือนกันว่าเมา ไม่ก็ทำอะไรอยู่ อย่างเปลี่ยนช่องวิทยุ หรือเล่นกับ voice command

ปากซอยต้นเครื่องรถวิ่งกันช้าอยู่แล้ว ไอ้แบบที่จะแหกโค้งอะไรแบบนี้ มันเป็นไปไม่ได้

อืมม เรื่องโบรอน ไม่น่าเกี่ยวนะ เพราะรถมันชนในลักษณะปืนขึ้นไป ตัวถังไม่น่าจะเสียหายมาก แต่ที่น่ากลัวคือพวกส่วนประกอบที่อยู่ล่างๆ เช่น ปีกนก โช้ค เกียร์ (ที่เห็นๆ oil pan ก็"น้ำแตก" แล้วไงครับ)

สรุป "รถของท่าน ขายทิ้งเถอะครับ"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ ผมมาใหม่ครับชื่อโอม พอดีกำลังสนใจเจ้า Ford นี่อยู่ก็เลยมาเก็บข้อมูลก่อน

พอดีทราบว่าเจ้านี่มันมีปัญหาที่พวงมาลัย ที่พวงมาลัยเวลาหักหมดจะมีเสียง "กึก" อ่ะครับ

ผมก็เลยคาดเดา ย้ำน่ะครับว่าคาดเดา อาจเป็นกรณีนี้รึเปล่า เพราะดูจากบรรยากาศแล้ว

คงไม่ใช่มาด้วยความเร็วแน่

ปล.หากผิดพลาดประการใดขออภัยน่ะครับ แค่ความเห็นส่วนตัวเฉยๆ ไม่ได้มีเจตนาดิสเครดิตใครทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

มันดังแต่มันไม่มีปัญหานี่ครับ ผมก็ดังตอนหักสุดเวลาเลี้ยวกลับปกติ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TnP_PKt

มันแข็งแรงดีนะครับเนี่ยยย แต่สงสารเจ้าของรถจังยังป้ายแดงอยู่แท้ๆเชียว

ออฟไลน์ IncarRus

นอกจาก เจ๊เค้าอาจจะกำลัง ทะเลาะกับ Voice command แล้ว
อาจจะพอดีกับจังหวะ "เกียร์กระตุก" พอดีด้วยหรือป่าวครับ  ;D
แซวขำๆ นะครับ
ขอแสดงความเสียใจ กับท่านเจ้าของรถด้วยครับ

ออฟไลน์ Sappe!

เสียดาย Festa ป้ายแดง รุ่นท๊อปซะด้วย

มันดังแต่มันไม่มีปัญหานี่ครับ ผมก็ดังตอนหักสุดเวลาเลี้ยวกลับปกติ
นั้นสิ ผมก็ปกติน่ะ ถ้าหักสุดมันก็ดังอยู่แล้ว แต่ผมพยายามจะไม่หักสุดให้มันดังกึกสงสารมันๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมเสียดายรถมากๆครับ
ป้ายแดงซะด้วย
T^T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พูดตรงๆนะ

เวลาจะเขียนอะไร ลืมหูลืมตาดูบ้างเถอะครับ

อย่างที่เนยบอกนั่นละ

ชนงานนี้ มันเกี่ยวกับเหล็กโบรอนซะที่ไหนกัน?

อย่าพยายาม อวย กันจนโอเวอร์มากไปเลยครับ

Fiesta ไม่ได้เทพขนาดนั้น แค่ดีกว่ารถทั่วไปนิดหน่อยเท่านั้นเอง

แทน ก็เหมือนกัน หลายทีแล้วนะ ตอบแบบนี้ ตอบแบบไม่คิดเลย
อะไรก็ๆ ตอบ แทน พี่ถามจริงๆเถอะ ตอบเยอะๆนี่ สะสมแต้มไว้แลกของสมนาคุณกับห้างโรบินสันหรือไงครับ?

คิดก่อนตอบเยอะๆ ไม่ใช่เห็นปุ๊บ ข้าพิมพ์เลย แบบนี้ใขช้ไม่ได้ครับแทน หลายทีแล้วนะ เตือนไปแล้ว ก็ยังเอาอีก ไม่หยุดซะที!

methus zaa

พูดตรงๆนะ

เวลาจะเขียนอะไร ลืมหูลืมตาดูบ้างเถอะครับ

อย่างที่เนยบอกนั่นละ

ชนงานนี้ มันเกี่ยวกับเหล็กโบรอนซะที่ไหนกัน?

อย่าพยายาม อวย กันจนโอเวอร์มากไปเลยครับ

Fiesta ไม่ได้เทพขนาดนั้น แค่ดีกว่ารถทั่วไปนิดหน่อยเท่านั้นเอง

แทน ก็เหมือนกัน หลายทีแล้วนะ ตอบแบบนี้ ตอบแบบไม่คิดเลย
อะไรก็ๆ ตอบ แทน พี่ถามจริงๆเถอะ ตอบเยอะๆนี่ สะสมแต้มไว้แลกของสมนาคุณกับห้างโรบินสันหรือไงครับ?

คิดก่อนตอบเยอะๆ ไม่ใช่เห็นปุ๊บ ข้าพิมพ์เลย แบบนี้ใขช้ไม่ได้ครับแทน หลายทีแล้วนะ เตือนไปแล้ว ก็ยังเอาอีก ไม่หยุดซะที!

พี่จิมมี่ ครับ คือผมก็ไม่ทราบอ่ะนะครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นนะครับ ผมเขียนว่าชนแรงด้วยนะเนี่ย ผมผิดยังไงครับ
แล้วแต่ละคำตอบ เนี่ย ผมมั่นใจแล้วว่า คิดดีแล้ว ถึงได้ตอบไป วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากสงกรานต์ เห็นแบบนี้ ก็เครียดเลย บอกผมได้มั้ยครับว่าผมผิดอะไร
ผมว่าช่วงนี้พี่จิมเครียดไปหรือปล่าวครับ เรื่องที่ทุกคนโพสในกระทู้นี้เหมือนกัน พี่ก็ต้องอธิบายให้เค้าเข้าใจครับ ว่ามันไม่เกี่ยว อย่างนั้นอย่างนี้
 แล้วคำว่า ลืมหูลืมตาเนี่ย ไม่ดีเลยนะครับ เหมือนว่าพวกเราโง่อย่างไหนอย่างนั้น ถ้าพี่อยากว่าอะไรอีก ไม่เป็นอะไรครับ ผมโตแล้วรับได้ทุกสถานการณ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 19:31:06 โดย Tan Methus »