โพลล์

สุดยอด Reasonably Priced Car ในความคิดคุณคือ ?

Nissan Teana
7 (9.6%)
Volvo S80
9 (12.3%)
Skoda Superb
18 (24.7%)
Ford Focus 2.0
6 (8.2%)
Nissan March
15 (20.5%)
BMW X1
5 (6.8%)
Mitsubishi Lancer EX
5 (6.8%)
Chevrolet Optra (แบบใน Top Gear นั่นแหละ)
1 (1.4%)
Toyota Prius
3 (4.1%)
อื่นๆ ระบุ.....
4 (5.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 68

ผู้เขียน หัวข้อ: Reasonably Priced Car-รถที่คุ้มค่าเงินของแต่ละท่านคืออะไรครับ  (อ่าน 8357 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ขอสำรวจครับ Reasonably Priced Car ของแต่ละท่านคือรถอะไร

เลือกได้แค่คันเดียว รถที่สมราคาในความคิดของท่าน กรุณาบอกเหตุผลด้วยจะดีมาก

เดี๋ยวผมรอโหวตสัก 5 คนก่อน แล้วจะบอกว่ารถอะไร

เชิญโหวตเลยคร้าบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2011, 23:35:52 โดย Chariot »

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: Reasonably Priced Car ของแต่ละท่านคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 22:34:57 »
จริงๆ ลังเลกับ S80 แฮะ 2 ล้านกว่าบาทก็ได้รถใหญ่ระดับผู้บริหารนั่งแล้ว

แต่สุดท้ายก็เลือก March เพราะดูแล้วมันเป็น People's Car ที่สุดแล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: Reasonably Priced Car ของแต่ละท่านคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 22:49:44 »
เลือก S80 แบบไม่ลังเลเลยครับ
:D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 22:52:42 »
March ครับ

แม้รุ่น Top เบาะหลังสู้ไม่ได้ แต่ออปชั่นอื่นเหยียบ 1.5 ลิตรเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 23:11:12 »
ชอบ new Lancer ex ให้ของเยอะดี

ออฟไลน์ Ruksadindan

อดใจกดปุ่มอื่นไม่ได้นอกจาก S80 ครับ
แต่เจ้า ซูเปิบ กับ พริอุส ก็ถือว่าใกล้เคียง

Chariot

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 00:13:37 »
สำหรับผมเอง รุ้สึกเลือกยากมาก เพราะทุกคันที่อยู่ในช้อยส์ ก็เลือกแล้วว่ามันคุ้มค่าเงินทุกตัวจริงๆ

โฟกัสก็คุ้มราคา อีเอกซ์ก็ขับมันส์ มาร์ชก็ประหยัด
แล้วก็โลเลกับ S80 Teana และ Superb

แต่ถ้าจะให้เลือกคันเดียว...

ผมเลือก Skoda Superb เพราะมันให้ออพชั่นและเครื่องแรงส์เกินราคามากครับ

ผมเลือก Superb ครับ เพราะออพชั่นมากกว่ารถ D seg ในราคาที่ไม่ถึง สองล้าน คันอื่นๆ และอีกอย่างนึงก็คือ เป็นรถนำเข้าแต่ราคาต่างจากรถผลิตในประเทศไม่มาก

ออฟไลน์ vellcap

ความจริงต้อง Skoda Superb นะครับ  :P
แต่ ฮือๆ มันพลั้งเผลอ หักห้ามใจตัวเองไม่ได้ ฮือๆ คุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ :'(

เลยมาจบที่ X1 ครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
ใน skoda superb แบบไม่ต้องสงสัยครับ  ลีมูซีน ในราคาบ้าน ๆ ครบเครื่อง

ออฟไลน์ H.

ถ้าหมดนี้มี Yeti หรือ Focus TSCi ผมก็จะเลือกไม่ตัวใดก็ตัวนึงละครับ  ;D
H.

ออฟไลน์ frontosa

• Newbie
  • *
Skoda คุ้มราคา?

รถยังไม่ได้ทำตลาด ศูนย์น้อย ราคาขายต่อไม่ได้ ตัวแทนขายชื่อเสียงไม่ดี

ราคาตั้งมาถูกกว่าเจ้าตลาดก็สมควรแล้ว แต่คงยังไม่สามารถบอกว่าคุ้มได้หรอกครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
เห็นด้วยกับความเห็นข้างบนน่ะ

ถ้าสโกด้า เรียกว่าคุ้ม ก็ไม่มีรถอะไรไม่คุ้มแล้วล่ะ ยิ่ง Superb and Yeti ว่าคุ้ม ส่วนตัวคิดหนัก เจ้าตัวแรกไปไกลๆ ก่อน ไม่รู้มันคุ้มอย่างไร ส่วนตัวที่สอง เจ้ามนุษย์หิมะ อันนี้ถ้าเป็นราคาในงานมอเตอร์โชว์ พอรับได้ หมดงานขึ้นแสนห้า อันนี้ก็ไม่รู้จะเรียกว่าคุ้มอย่างไร

ถ้าตัวนี้คุ้ม เอ็กซ์เทรล หรือแกรนท์วีทาร่า ดูคุ้มกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
 เผลอกด TEANA ไปซะงั้นเพราะประทับใจกับมันมากตั้งแต่เปิดเว็บจนได้เป็นเจ้าของกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
Vote ให้ March ครับ แต่ต้องเป็นรุ่นที่ราคาไม่เกิน 5 แสน

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
LANCER EX ติดโผด้วยๆ ผมเลือกเพราะเรื่องจริงผมก็เพิ่งจองมาครับ :)
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

methus zaa

skoda superb ครับ คุ้มเกินไปแล้ว มีระบบช่วยจอดคันแรกในไทย
จอก็มีครบ
ภายในหรูหรา กว้างขวาง ออปชั่นครบด้วย

Chariot

แอบเข้ามาตกใจผลโหวตของโฟกัส 2.0 ทำไมมันน้อยอย่างนี้

เครื่อง 2.0 ราคา 8 แสนกว่าๆ ออพชั่นเทียบเท่ารถล้านนิดๆ แต่มีคนโหวตน้อยกว่าที่คิดแฮะ

ออฟไลน์ adobe

แอบเข้ามาตกใจผลโหวตของโฟกัส 2.0 ทำไมมันน้อยอย่างนี้

เครื่อง 2.0 ราคา 8 แสนกว่าๆ ออพชั่นเทียบเท่ารถล้านนิดๆ แต่มีคนโหวตน้อยกว่าที่คิดแฮะ

ผลโหวต เป็นความชอบของแต่ละคน คุ้มค่าตามใจชอบ
ถ้าให้ซื้อจริงๆ อาจไม่ใช่ รุ่นที่โหวตก็ได้

และอีกอย่าง รถที่ร่วมโหวต มันสะเปะสะปะมาก
ถ้าจะเจาะจงเฉพาะรุ่นใกล้เคียงน่าจะเหมาะสมกว่า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ใช่ครับ ผลโวตมันก็แค่ความชอบ ณ เวลาหนึ่งๆ พรุ่งนี้อาจเปลี่ยนไปก็ได้ อย่างผมเลือก March (อีกคันที่เล็งๆ คือ S80) ทั้ง 2 คัน ไม่มีสิทธิที่ผมจะไปซื้อเลย เพราะไม่เหมาะสมกับชีวิตผม ณ เวลานี้ Prius ยังมีโอกาสมากกว่า แต่ชีวิตคนเราก็ไม่แน่ไม่นอนหรอกครับ พรุ่งนี้อาจจะเปลี่ยนอีกก็ได้

อันนี้โวทกันสนุกๆ ครับ อย่าคิดมาก ยอดขายจริง อาจไม่เป็นไปตามนี้ก็ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

บอกได้ว่าทุกคันที่เลือกมาคุ้มค่าหมดครับ แต่ให้เลือกคงเลือก March ครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมเลือก focus sport +  ครับ option ครบ. Handling เยี่ยม   0แถวบ้านก็โอเค
ปลอดภัย ok.  แถมราคาถูกสุดๆ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ H.

รถยังไม่ได้ทำตลาด ศูนย์น้อย ราคาขายต่อไม่ได้ ตัวแทนขายชื่อเสียงไม่ดี

ราคาตั้งมาถูกกว่าเจ้าตลาดก็สมควรแล้ว แต่คงยังไม่สามารถบอกว่าคุ้มได้หรอกครับ

คุ้มในกรณีเีรื่องออปชั่นครับ ส่วนเรื่องศูนย์นี้ ผมเชื่อว่าถ้าไม่พังก่อน 5 ปี ได้ใช้จนคุ้มราคาค่าตัวแน่นอนครับ
รวมถึง Yeti ด้วย

ดูเทคโนโลยีและออปชั่นที่ได้มา เครื่อง 1200 วิ่งพอๆกับรถ 2000 แถมประหยัดกว่าอีก ออปชั่นครบๆ ถุงลม 7-8 จุด
ราคาสัก 1.8 แสนผมว่าก็ยังคุ้มอยู่ถ้ามันไม่พังก่อน 5 ปีนะ
H.

ออฟไลน์ frontosa

• Newbie
  • *

คุ้มในกรณีเีรื่องออปชั่นครับ ส่วนเรื่องศูนย์นี้ ผมเชื่อว่าถ้าไม่พังก่อน 5 ปี ได้ใช้จนคุ้มราคาค่าตัวแน่นอนครับ
รวมถึง Yeti ด้วย

ดูเทคโนโลยีและออปชั่นที่ได้มา เครื่อง 1200 วิ่งพอๆกับรถ 2000 แถมประหยัดกว่าอีก ออปชั่นครบๆ ถุงลม 7-8 จุด
ราคาสัก 1.8 แสนผมว่าก็ยังคุ้มอยู่ถ้ามันไม่พังก่อน 5 ปีนะ

แต่ราคา
Classic 1,298,000 บาท (ปรับราคาขึ้นเป็น 1,448,000 บาท)
Ambiente ราคา 1,448,000 บาท (ปรับราคาเพิ่มขึ้นเป็น 1,598,000 บาท)

ก็ไม่ใช่น้อย...ผมแค่อยากเข้ามาเห็นต่างแค่นั้นแหละครับ เห็นบางทีอ่าน Review คุณ J!mmy กันแล้วก็ตามกันไปหมด
ราคานี้เทียบกับ CRV ตัวท็อปได้เลย

ออฟไลน์ apinui

ถ้าเป็นผมก็เอา โพกัสล่ะครับนาทีนี้ ....

ตัว 2.0 ลดราคามาน่าใจหายมาก