ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางที่ทำรีวิวขึ้นจากไหนไปลงตรงไหนหรอครับพี่จิมมี่  (อ่าน 3152 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyster

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าทางด่วนที่พี่จิมมี่ถ่ายในรีวิวคือเส้นไหนครับ ขึ้นตรงไหนและลงตรงไหนครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คร่าวๆ ตามชื่อเป็นทางการก็ทางพิเศษศรีรัชที่เชื่อมไปถึงทางพิเศษอุดรรัถยาครับ ขาขึ้น บนถนนพระรามหก คงเป็นทางขึ้นที่ใกล้ๆ รพ.วิชัยยุทธ หรือตึกทิปโก้นะครับ อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ขาไปก็ไปจนสุด ถึงวงแหวน แล้วก็วนกลับ (หรือว่าถึงเชียงรากที่ว่านี่คือมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ครับ เลือกทางออกมธ. แล้วก็ต่ออีกนิดนึงจะมีที่กลับรถ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าเป็นอเส้นทางสำหรับการทำอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง น้องรักษาดินแดน ก็ตอบมาถูกแล้วหนะครับ

แต่สำหรับเส้นที่ใช้ทำอัตราเร่ง และความเร็วสูงสุด

ขออนุญาต "ไม่เปิดเผยเด้ดขาดครับ"

เราไม่ต้องการให้ใครมารับรู้ เพราะจะมีผลต่อการใช้เส้นทางของเราในอนาคตครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ถ้าขอเดา คืนเส้น ไป อิมแพค รึเปล่าเอ่ย

แต่สำหรับเส้นที่ใช้ทำอัตราเร่ง และความเร็วสูงสุด

ขออนุญาต "ไม่เปิดเผยเด้ดขาดครับ"

เส้นที่ลองซีทีก็เห็นพี่เปิดเผยนี่ครับ  :-X แต่นั่นอยู่ระหว่างทางไปจุดหมายปลายทางของกลุ่มทดลองรถพอดีสินะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รักษาดินแดน

อย่าเข้าใจอะไรผิด

CT นั่น เป็นทริปสื่อมวลชนครับ ปกติ พี่ไม่ได้ลองรถเส้นนั้นครับ

ขอรบกวนไม่ต้องเดา ไม่ต้องอะไรทั้งสิ้น

เราพอจะรุ้ว่า มีตำรวจหลายๆท่าน ที่เล่นเว็บนี้อยู่
และที่ผ่านๆมา การที่ไม่ทำอะไรกับเรา ก็ถือว่า กรุณากับเรามากๆแล้ว
เพราะตัวเลขที่ได้ ก็ถือว่า ยินดีให้ทางราชการนำไปใช้ประโยชน์ในด้านต่างๆ

ดังนั้น...ขอคตวามกรุณา ปิดประเด็นนี้เถอะนะครับ เราไม่ต้องการเป็นแบบอย่างในทางที่ไม่ดีกับใครทั้งสิ้น

รับทราบครับ

ออฟไลน์ flybigbear

จบข่าว

ขอบคุณมากครับที่นำสถิติต่างๆๆมาให้ทราบกัน และ้ข้อดีข้อเสียต่างๆๆๆที่ตรงไปตรงมา