ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูรถที่ New York กันครับ ( หลังจากโดนดองมาเกือบ 1 เดือนเต็ม )  (อ่าน 13513 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ปิดท้ายด้วยอาหารที่อร่อยที่สุดตอนอยู่ที่ USA

ข้าวผัดกระเพราไก่ ราคา $10.75  *0* แต่ต้มยำกุ้งเมืองไทยอร่อยกว่าเยอะ

มื้อนี้จ่ายค่าเสียหายเสียไปทั้งหมดประมาณ $16  T_T

แต่ก็ขอบคุณพี่เจ้าของร้านนะครับ ที่ให้ข้าวพวกผมเพิ่ม 2 เท่า และให้คำแนะนำ + ปรึกษา และข้อคิดแก่พวกผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 17:22:03 โดย integra »

คิดถึง Manhattan จัง ไม่ได้ไปตั้ง 10 กว่าปีแล้ว

เหอๆ อยากได้ Tundra ไปหาแถวเวียงจันทน์สิครับ เหอๆ

Honda Accord Crosstour งืมๆ มันยังไงๆ ก็ไม่รู้

คิดเหมือนกันครับ Accord Crosstour ดูแล้วขาดๆเกินๆยังไงก็ไม่รู้

Toyota Rav-4 กับรถอะไรก็ไม่รู้

คันใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกก

Lincon Navigator ครับ  :)

ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โอ้วว !!! Lexus IS-F
สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ
ปล. IS-F ดำทั้งคันโหดมาก  ;D

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
ทำไมรถเมกา มีทั้งมีทะเบียนหน้าแล้วก็ไม่มีทะเบียนหน้าอ่าครับ ??  :-[ :-[

ออฟไลน์ H.

ข้าวจานละ 400  :o :o :o :o
H.

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ทำไมรถเมกา มีทั้งมีทะเบียนหน้าแล้วก็ไม่มีทะเบียนหน้าอ่าครับ ??  :-[ :-[

ไม่ทราบเหมือนกันครับ คงต้องให้น้อง JIRATH ช่วยชี้แจง

ข้าวจานละ 400  :o :o :o :o

ข้าวผัดกระเพราไก่ + ต้มยำกุ้งครับ

ปล. MC set นึงปาเข้าไป $8.5 แหน่ะ แถมไม่ค่อยอร่อยเลยด้วย

ส่วนน้ำเปล่าถ้าตามร้านตกอยู่ประมาณ 2 เหรียญกว่าๆ แต่ถ้าซื้อข้างนอกจะอยู่ที่ $1 ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

ทำไมรถเมกา มีทั้งมีทะเบียนหน้าแล้วก็ไม่มีทะเบียนหน้าอ่าครับ ??  :-[ :-[

ไม่ทราบเหมือนกันครับ คงต้องให้น้อง JIRATH ช่วยชี้แจง

อย่าว่าแต่ผมเลยครับ ผมไม่ทราบเหมือนกัน แต่ใน California ผมอ่านดูมาจำเป็นต้องมี 2 ป้ายครับ

ลูกพี่ลูกน้องผมไม่ได้ใส่ป้ายหน้า รู้สึกโดนตำรวปรับด้วยครับ แต่ยังไงก็แล้วแต่ ใส่ไว้ดีกว่า
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
คันใหญ่ๆนั่นคือ Lincoln Navigator ครับ  ;D

เห็นกระทู้แล้วนี้ อยากเปิด GTA IV เล่น

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ PREM

อ้างถึง
Merc.-Benz SL-Class

คันนี้ SL65 AMG นะครับพี่น้อง :o
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
เสียดายจังกลับเร็วไปหน่อย วันที่ 22 นี้ NEW YORK auto show จะเริ่มแล้วว่าจะไปดูเหมือนกัน

ตอบแทนเรื่องป้ายทะเบียนที่รถบางคันมีทะเบียนหน้าหลัง หรือ บางคันมีแค่ข้างหน้า หรือ บางคันมีแค่ข้างหลังนั้น มันมาจากกฎหมายของแต่ละรัฐครับเช่นของ นิวยอร์คกฎหมายให้มีทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แต่ในฟลอสิด้ามีแต่ด้านหลัง

เล่าเพิ่มเติม ส่วนรถของนิวยอร์คเองบางคันป้ายสีขาวบางตันป้ายเหลืองนั้น ป้ายขาวเป็นป้ายของรถที่จดทะเบียนก่อนปี2010 รถที่ป้ายสีเหลืองคือรถที่จดทะเบียนตั้งแต่ปี2011เป็นต้นมาตรับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Chrysler Pacifica ครับผม ^^ ไม่ใช่ 200 ครับ 200 นี่ผมเจอไม่กี่คันเองครับที่ San Diego, CA

Chrysler Pacifica ครับผม ^^ ไม่ใช่ 200 ครับ 200 นี่ผมเจอไม่กี่คันเองครับที่ San Diego, CA

ขอบคุณครับ

แก้เรียบร้อยแล้ว