ผู้เขียน หัวข้อ: ++เอ้า Surprise สงกรานต์ เอาคลิป Skoda Yeti ไปsumกันก่อนเลย +++  (อ่าน 6548 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
นั่งทำอยู่เมื่อคืน

ส่วน Pajero Sport ขับหลังน่ะไม่ได้ลืม เดี๋ยวคืนนี้มาเอาลงให้

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
Re: ++เอ้า Surprise สงกรานต์ เอาคลิป Skoda Yeti ไปsumกันก่อนเลย +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:50:20 »
surpriseจริงๆครับ

ว่าแต่sumคืออะไรหย๋อคัฟ:P
* Xtream@tom ทำหน้าแอ๊บแบ๊ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ++เอ้า Surprise สงกรานต์ เอาคลิป Skoda Yeti ไปsumกันก่อนเลย +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 09:19:07 »
ขอแก้ไขนิดนึง
ตรงประวัติ Skoda ในไทย คลิปแรก

ผมพูดผิดนะครับ ที่ถุกต้อง อ่านเอาได้จากในรีวิวครับ เรืองปีที่ยนตรกิจเขาเอารถเข้ามาขายกัน

คือตอนนี้ แพน เขากำลังติดคำว่า "ซั่ม"  จากหนังเรื่อง "สุดเขตต์ สเลสเป็ด" หนะครับ
เอะอะอะไรน ก็ ซั่ม ไว้ก่อนหมดนั่นแหละ พูดซะจนกระทั่ง  ตาวัวน้อย คุณผู้อ่านของเราที่สุรินทร์ ยังติดพูดคำนี้ไปด้วยเลย บ้าไปแล้วเหอะ

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 09:59:12 »
ชอบสุดๆ ตรงหลังคา panorama นี่แหละที่ทำให้รถคันนี้แปลกตา น่าชวนฝันไปเลย

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 10:33:12 »
ทาง VW กับ Skoda เช็ค ไม่อนุญาติให้เอาเข้ามา รบกวนช่วยขยายความหน่อยได้มั๊ยครับ
 เครื่อง 1.8 เป็นอะไรที่น่าสนใจมาก ผมคิดว่าทำราคารุ่นมาตรฐาน Classic 1.8 ได้ซัก 1.5-1.7 ล้านพอไหวมั๊ย 

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 10:59:07 »
ชอบคำนี้ครับ "Entry-Level VW"  ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 14:20:43 »
ซั่มเรียบร้อยแล้วครับพี่แพน ;D

พี่แพนไม่เป็นไรพี่อย่างน้อยก็มีผมอีกคนนึงหละที่ไม่ชอบหน้าตาของคันนี้ ;)

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 17:24:55 »
ช่วง 3.15-3.25 ผมได้ยินเสียงเครื่องมันคำรามหน่อยๆนะ  ;D
H.

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 18:22:28 »

Sum นี่ น่าจะมาจาก Summary นะ

เอามาให้สรุปกัน

(พยายามช่วยไม่ให้ ฉ. ฉิ่ง)  ;D

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 18:29:55 »
ขอบอกว่าคลิปนี้มืดมาก และเสียงก็ค่อนข้างเบานะครับ

ผมว่าถ้าไฟในรถไม่พอน่าจะใช้แสงจากโคมไฟพกพาอะไรแบบนั้นมาช่วย  ;)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 20:26:04 »
ขอบคุณก่นดูครับผม

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 20:49:56 »
ขอบอกว่าคลิปนี้มืดมาก และเสียงก็ค่อนข้างเบานะครับ

ผมว่าถ้าไฟในรถไม่พอน่าจะใช้แสงจากโคมไฟพกพาอะไรแบบนั้นมาช่วย  ;)

เห็นด้วยครับ เรื่องแสงไฟในรถ

คุณจิมเก็บค่าโฆษณาท่านผู้การแพนรึเปล่าครับ ;D

ขอบคุณและรอชมคลิปหน้าครับ

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 21:58:25 »
ถ้าทาง Skoda  เอาตัวขับ 4 เข้ามา
แล้ว Position ไ้ว้ ไม่ต่างจากลูกครึ่ง อเมริกัน+เกาหลี
ผมว่าน่าสนมากนะ แทบไม่มองยี่ห้ออื่นเลย
เพราะตอนนี้ กำลังมองหาอยู่ แต่มอง ๆ ลูกครึ่งอเมริกัน+เกาหลี เครื่องดีเซล ขับ 4 อยู่
เห็นว่าตัวใหม่กำลังจะออกมา เลยรอ ๆ อยู่
เห็น Yeti ออกมา เลยคิดว่าน่าสนใจมาก ๆ ครับ แต่คิดว่ารอตัวขับ 4 สักหน่อย
ตัวนี้ที่มาเทส ขับ 2 ใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 00:02:59 »
ขอบคุณครับ

Sum นี่ น่าจะมาจาก Summary นะ

เอามาให้สรุปกัน

(พยายามช่วยไม่ให้ ฉ. ฉิ่ง)  ;D
โดนซะแล้ว..ผมก็จะมาสรุปว่า Summarize (v.) เหมือนกันนั่นล่ะครับ
ว่าเจ้าเยตินี่มันมีดีจริงแฮะ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 14:21:35 »
ดูเสร็จแล้วครับ THXสำหรับคลิปครับ
แต่ว่าคลิปนี้ผมว่าค่อนข้างมืดมากเท่าที่เคยถ่ายทำมานะครับ ดูแล้วแอบเวียนหัวนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 22:53:31 »
ขอบคุณครับๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 16:56:38 »
ขอบคุณมากมายครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ