ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่า New Ford Ranger(ขายในประเทศ) จะปล่อยราคา และ option ประมาณไหน  (อ่าน 5424 ครั้ง)

ออฟไลน์ @pril

• Newbie
  • *
เพราะ เท่าที่รู้ ช่วงเปิดตัวขายนั้นพร้อมๆกันหลายค่ายเหลือเกิน
อย่างงี้ New Ranger จะเผยออกมารูปแบบไหน
รบกวนสอบถามความคิดเห็นทุกท่านครับ
 :)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ดูจากสไตล์การตลาดล่าสุดแล้ว

น่าจะอัดออพชั่นเยอะ ราคาดึงดูดครับ

แต่ไม่สามารถเดาเป็นตัวเลขได้จ้า

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ตัวท๊อปสุดราคาสูสีกัน แต่อ๊อฟชั่นเยอะกว่า
ตัวล่างสุดราคาสูสีกัน แต่อ๊อฟชั่นเยอะกว่า
น่าจะคงเหมือนเฟียสต้า
เครื่อง 2.2 ภาษีถูกกว่าน่ามีผลมั่ง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ดูจาก Fiesta ได้เลย

ไม่น่าเชื่อว่า Ford จะตั้งออปชั่นและราคาได้โดนใจมาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

ผมว่า คราวนี้เจ้านี่มาแบบไม่ธรรมดาแน่นอน
ส่วนราคา ขอเดาว่า 500,000ปลาย ถึง 960,000 บาท ครับ ผมว่าไงเจ้านี่ตัวท็อปก็ไม่ถึงล้านครับ แถมเจ้านี่มี voice control แบบเฟียสต้า แล้วยังไงๆก็ไม่ถึงครับ
วีโก้ big minor จะมาในราคาไหนเนี่ย

ออฟไลน์ Sappe!

เฟียสต้ายังอัดมาเยอะขนาดนี้ๆ

เรนเจอร์ก็คงใส่มาเยอะเหมือนกัน

คิดแล้วอยากได้ๆ ^^  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

Blue 229

ผมเดาว่าราคาน่าจะมาแบบช่วงราคากว้างๆครับ เปิดตัวอาจใช้รุ่น 2.2 เปิดที่ึ 750000-800000 มาตรฐานปิคอัพ
พอขายเต็มน่าจะมีตั้งแต่ 600000 ถึงปริ่มๆล้านกันเลย (ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้อ้างอิงจากแหล่งข่าวอะไร)

option เดาไม่ถูกครับ ฟอร์ดไม่ใช่แบรนด์ตามกระแสตลาด เดายากครับ
ปล. ฟอร์ดมีขาประจำเยอะครับ ราคา ออพชั่น ยังไงก็น่าจะขายได้
       ขออย่างเดียว อย่าให้ ชาชัก มันเ่ด่นกว่า ชื่อรุ่น เหมือนตอนเปิดตัวเฟียสต้าแล้วกัน 555

ออฟไลน์ Fly to dream

เชื่อมั้ยว่ารุ่นล่างสุดอาจมีถุงลมด้วย ผมว่ามีแน่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ห้ามทะลุล้านนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เป็นรถกระบะที่น่าสนใจจริงๆ เห็นตอนแรกนึกว่า F-150

ถ้ามีถุงลมมาให้ในรุ่นล่างนี่น่าสนใจนัก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ @pril

• Newbie
  • *
ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับ
ผมเดาว่า ตัวที่ Ford น่าจะจับตามากสุด น่าจะเป็น
ยกสูงขับสอง ทั้งแคป และสี่ประตู อ่าครับ
ขอvoice control มาในรุ่น ยกสูงขับสองสี่ประตูด้วยเถิด
 ;)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ผมว่าถ้ารุ่นท๊อป น่าจะ 9แสนปลายๆ ตั้งแต่ 950,000 - 980,000
ขนาด isuzu d-max x-series รุ่นท๊อป เห็นราคาแล้วลมจับ 960,000 เฮือก!!!!!
นี้มันไปไกลขนาดนี้แล้วเหรอเนี่ยย  :o :o :o :o

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เครื่อง 3.2  ผมว่า 1M มาแน่ๆ..
และจะเป็นกระบะรุ่นแรกที่ราคาถึงล้าน..  8)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..