ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าถ้าจะซื้อ E250 CDI ต้องสั่งจองที่ไหนดีกว่ากันครับ?  (อ่าน 8255 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jcobzzz

• Newbie
  • *
E250 CDI ต้องสั่งที่ไหนดีกว่า ระหว่างศูนย์เบนซ์ และร้านที่จำหน่ายเบนซ์อื่นๆ แล้วที่ไหนจะสั่งรถได้เร็วกว่ากัน แล้วดีกว่ายังไงครับ

รบกวนพี่ๆ ที่พอจะทราบรายละเอียด ให้ความรู้ผมหน่อยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ตัวแทนจำหน่ายเมอร์เซเดส-เบนซ์อย่างเป็นทางการ ใกล้บ้านท่านครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
หากเป็น CDi ต้องซื้อจากเบนซ์ประเทศไทยเท่านั้นครับ
ส่วนรถเกรย์ยังใช้นำ้มันเมืองไทยไม่ได้ หัวฉีด กล่อง ลูกสูบ คนละเบอร์ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถูกต้องครับ

ขอแนะนำ "ผู้จำหน่าย Mercedes-Benz อย่างเป็นทางการ ทั่วประเทศ" เท่านั้น!

ไม่ขอแนะนำเกรย์มาร์เก็ตครับในกรณีนี้

น้ำมันดีเซล ที่จะใช้กับรถสเป็กนำเข้าจากยุโรปนั้น ต้องเป็นน้ำมัน ที่ผ่านมาตรฐานระดับ Euro 5 กันไปแล้ว
ค่ากำมะถันจะต่ำมากๆ

แต่ลองว่ารถเหล่านี้มาเจอน้ำมันเมืองไทย ที่ยังสกปรกกว่าของยุโรปอยู่เยอะ เนี่ย มันอาจมีปัญหาได้
ทั้งการพังในทันที หรือพังแบบค่อยเป็นค่อยไป

ต่อให้เติมน้ำมันดีเซล ระดับเทพ อย่าง Shell V-Power Diesel ก็เป็นเพียงการช่วยบรรเทาปัยหาลงไปได้แค่ในระดับหนึ่งเท่านั้น
สุดท้าย ก็ต้องเจอเรื่องปวดหัวอยู่ดี....

อย่าเสี่ยงเลยครับ
ค่า ยกเปลี่ยน เครื่องยนต์ลูกใหม่ทั้งชุด ที่เติมน้ำมันบ้านเราได้ชัวร์ๆหนะ 8 แสนกว่าบาทนะครับ!!!
ที่สำคัญคือ มีลูกค้าเกรย์ บางราย รถมีปัญหา และ โดนไปแล้วเรียบร้อย!!

ออฟไลน์ 2k

เฮ้ยยยย ขาดเชลวีพาวเวอร์ยังไม่รอดเลยเหรอครับ? นี่น้ำมันดีเซลในบ้านเรามันเลวชั้นขนาดนั้นเลยเหรอ? ทำไมไม่มีใครมาตรวจสอบปรับปรุงบ้างเนี่ย? ไม่เข้าใจถนนก็เลว การจราจรก็แย่ น้ำมันยังหาดีไม่ได้อีกเหรอ?  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TorTy

ล๊อตหลังแก้หมดแล้วครับถ้านำเข้าจากอังกฤษแต่ถ้าเอาสบายใจอยากได้ออฟชั่นเยอะๆก็คงต้องซื้อกับเกรย์เช่นเครื่องเสียง Harmankardon+TVTuner TV3 จอ AMG-package แต่ถ้าเอาสบายใจจะซื้อกับเกรย์เล่น CGI ดีกว่าชัวกว่าครับแต่ใจรักดีเซลและไม่แคร์ออฟชั่นเห็นด้วยว่าซื้อกับ Dealer ในไทยเนี่ยแหละครัล

ออฟไลน์ V221

ถ้าไม่จำเป็นต้องรีบใช้รถก็รอดีกว่าครับเพราะตอนนี้ในเวปของMercedes.deหรือเยอรมนี ได้เปลี่ยนเกียร์ออโตเมติกของE Classทุกรุ่นเป็น7เกียร์หรือ7Gหมดทุกรุ่นตั้งแต่E200เป็นต้นไปเรียบร้อยแล้วครับ รวมไปถึงC Classคั้งแต่C180เช่นกัน ดังนั้นอดใจรอสักหน่อยรับรองว่าเกียร์ลูกนี้จะต้องมาแน่นอนแล้วละครับซึ่งจะได้แสดงพิษสงของเครื่องCDIแบบเต็มๆแน่นอนครับ
 http://www.mercedes-benz.de/content/germany/mpc/mpc_germany_website/de/home_mpc/passengercars/home/new_cars/models/e-class/_w212/configurator/configurator_w212.html?tp_ccci=/dsc_de/globalsessionid/DSC_de3F6568366833363AFF02070506525500/dsc_locale/de_DE/appId/DSC_de/siteLocale/de_DE/continueToEquipmentFork.jam1%3bjsessionid=0000V6K9fLZkmyKRt_wd0OHJh-U:15hadq6lv หรือถ้าไม่ถนัดภาษาเยอรมันก็เข้าไปที่ http://www2.mercedes-benz.co.uk/content/unitedkingdom/mpc/mpc_unitedkingdom_website/en/home_mpc/passengercars/home/new_cars/models/e-class/w212/e-class_saloon_configurator.html?tp_ccci=/dsc_gb/globalsessionid/DSC_gb3B3B316E663D3034FF57530707025000/dsc_locale/en_GB/appId/DSC_gb/siteLocale/en_GB/continueToEquipmentFork.jam1%3bjsessionid=0000eimG-3koadu_c6pskS0QmXG:15hadrd1u] [url]http://www2.mercedes-benz.co.uk/content/unitedkingdom/mpc/mpc_unitedkingdom_website/en/home_mpc/passengercars/home/new_cars/models/e-class/w212/e-class_saloon_configurator.html?tp_ccci=/dsc_gb/globalsessionid/DSC_gb3B3B316E663D3034FF57530707025000/dsc_locale/en_GB/appId/DSC_gb/siteLocale/en_GB/continueToEquipmentFork.jam1%3bjsessionid=0000eimG-3koadu_c6pskS0QmXG:15hadrd1u[/url] ก็ได้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
ศุนย์มาตราฐานครับ
pajero sport

ออฟไลน์ stars_san

• Newbie
  • *
ถูกต้องครับ

ขอแนะนำ "ผู้จำหน่าย Mercedes-Benz อย่างเป็นทางการ ทั่วประเทศ" เท่านั้น!

ไม่ขอแนะนำเกรย์มาร์เก็ตครับในกรณีนี้

น้ำมันดีเซล ที่จะใช้กับรถสเป็กนำเข้าจากยุโรปนั้น ต้องเป็นน้ำมัน ที่ผ่านมาตรฐานระดับ Euro 5 กันไปแล้ว
ค่ากำมะถันจะต่ำมากๆ

แต่ลองว่ารถเหล่านี้มาเจอน้ำมันเมืองไทย ที่ยังสกปรกกว่าของยุโรปอยู่เยอะ เนี่ย มันอาจมีปัญหาได้
ทั้งการพังในทันที หรือพังแบบค่อยเป็นค่อยไป

ต่อให้เติมน้ำมันดีเซล ระดับเทพ อย่าง Shell V-Power Diesel ก็เป็นเพียงการช่วยบรรเทาปัยหาลงไปได้แค่ในระดับหนึ่งเท่านั้น
สุดท้าย ก็ต้องเจอเรื่องปวดหัวอยู่ดี....

อย่าเสี่ยงเลยครับ
ค่า ยกเปลี่ยน เครื่องยนต์ลูกใหม่ทั้งชุด ที่เติมน้ำมันบ้านเราได้ชัวร์ๆหนะ 8 แสนกว่าบาทนะครับ!!!
ที่สำคัญคือ มีลูกค้าเกรย์ บางราย รถมีปัญหา และ โดนไปแล้วเรียบร้อย!!

ตามที่พี่จิมมี่ว่ามาเลยครับ ไม่แนะนำออกตัว CDI กับ Grey เลย โดนมาเองกับตัว ขนาดเป็นล๊อตใหม่ ผลิต เดือน 6 ปี 2010 นะครับ เติมแต่ V power ด้วย มีปัญหาเครื่องน็อคเพราะน้ำมัน จนตอนนี้ยังไม่จบเรยครับ เดือนกว่าแล้ว ดูท่าจะยาวด้วยครับ ยังไงแนะนำไป MBTH ยาวๆเลยครับ สำหรับตัวดีเซล