ผู้เขียน หัวข้อ: (กระทู้คลายเครียดครับ) เคยไปเติมน้ำมันแล้วลืมกระเป๋าตังไว้บ้านไม๊ครับ 555  (อ่าน 7729 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อปีที่แล้วเองครับ ตอนที่ผมอยู่เชียงใหม่ ครับ ปั๊มน้ำมันด้านข้าง มช. เลยครับจำได้แม่นยำเลยทีเดียว

สืบเนื่องว่าผมไปส่งแฟนที่ ม ครับ แล้วขากลับเลยออกประตูข้างเพื่อจะไปเติมน้ำมัน

ขับเข้าไปเทียบข้างหัวจ่าย ลดกระจกลง ฟรืดดดด

ผม : น้องๆ แก๊ส 95 300 ร้อยบาทครับ
เด็กปั้ม : จัดไปเพ่

ระหว่างรอนั้น ผมก็เอามือไปล้วงกระเป๋าตังไว้ข้างประตู (ผมชอบเก็บไว้ตรงนั้นประจำครับ) พอล้วงไปป๊าป อ่าวเฮ้ยยย โล่งงงง
เปิดเก๊ะดูซิ เฮ้ยยยยย กำแล้วไงกรู ไม่มี เลยนึกได้ว่า เมื่อวานดันเอากระเป๋าลงจากรถนี่หว่า อิ๋บอ๋ายยย แล้ววว

ซักพักได้ยินเสียง แก็ก เอาแล้วไงหัวจ่ายตัดแล้ว ระหว่างที่น้องเค้ากำลังเดินมาเพื่อจะเอาหัวจ่ายออกนั้น ผมก็ตัดสินเดินลงไป

ผม: เอ่อ.. น้องครับ แห่ะๆ พอดีพี่ลืมเอากระเป๋าตังมาหง่ะ น้องมีมอไซด์ไม๊อ่ะ ขับไปส่งที่หอพี่หน่อย เดี๋ยวพี่จะทิ้งรถไว้นี้
เด็กปั๊ม: แห่ะๆ พี่ผมไม่มีมอไซด์อ่ะครับ คือว่าพี่บัตรประชาชน หรือบัตรสำคัญๆ อะไรทิ้งไว้ไม๊ครับ

ผมคิดในใจ "เอ่อ น้องเอ้ยกรูลืมกระเป๋ามาจะเอาบัตรจากไหนให้ฟะ"

ผม: เอิ่มมม น้อง เอางี้ งั้นพี่ทิ้งโทรศัพท์ไว้นี้ละกัน เดี๋ยวไปเอาตังก่อน
เด็กปั๊ม: โอเคครับพี่ ผมเอาไปไว้ที่ แคชเชียร์นะครับ  

ผมเลยรีบบึ่งไปเอามาเลยครับ พอกลับมาถึงปั๊ม ปุ๊ป

ผม: เมือกี้ข้าง 300 ใช่มะ เติมให้พี่อีก 200 อ่ะ จะได้เป็น 500 เลย (ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เติมเพิ่มไปแก้เขิน 5555  เอิ้กส์ๆๆ )
เด็กปั๊ม: เอาลูกเพ่โทรศัพท์ครับ

เป็นเหตุการณ์ที่โคตรอายที่สุดใยชีวิตผมเลยนะนั้น 5555 เพื่อนๆ เคยลืมกระเป๋าไม๊ครับ แล้วเพื่อนๆ ทำยังไงครับ อุอุอุ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ผมก็เคยครับ  

นึกว่าเอากระเป๋าตังค์ไปแล้ว  

คลำไปคลำมาอ้าว  กระเป๋าอยู่บ้าน

แต่ดีหน่อยเอาเพื่อนไปด้วยเลยสมทบทุนช่วยผม  

ก็เลยรอดตัวไป

เด๋วก่อนซื้ออะไรผมต้องเช็คยอดเงินก่อนซื้อ   ไม่งั้นอายเค้าแย่เลย

แล้วอีกเรื่องใช้บัตรเครดิตเติมน้ำมัน
เติมเสร็จขับรถออกไปเฉยเลย

แล้วมาถึงมาดูบัตรหายไปไหน
ผ่านไป3วัน  มาเติมน้ำมันปั๊มเดิม

เด็กปั๊มบอกว่าพี่ลืมอะไรหรือป่าว

ไอ้เราก็บอกว่า  ไม่รุ้ พี่ลืมอะไรไว้ละ  นึกว่าจะเล่นมุก
เด็กปั๊ม บอกว่าพี่ลืมบัตรไว้  พี่เติมเสร็จแล้วพี่ออกรถไปเลย  

เราก็เลยให้ทิปเด็กไป 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 12:57:12 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
โดนมาแล้วเหมือนกันครับ ผมรอดด้วย นาฬิกา  555
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
เคยลืมเหมือนกันครับ ล่อไปเต็มถังเลย ดีที่ไม่ไกลบ้านเลยให้แฟนนั่งแทกซี่กลับไปเอากระเป๋าตังค์มาครับ ส่วนผมก็จอดรออยู่ที่ปั้ม  ;D

ออฟไลน์ srattha

เคยคิดเล่นๆเหมือนกัน ว่าจะทำไงถ้าเกิดลืมจริงๆ โชคดียังไม่เคยเกิดขึ้นจริง

ออฟไลน์ kritphakhin

ผมก็เคยครับ ตอนนั้นสั่งไปเลยว่า เต็มถัง......แต่ตังไม่มี ทิ้งโทสับไว้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ผมเคยลืมกดตัง แล้วเข้าช่องทางด่วน ครับ เหลือแบงค์ 20 อยู่ใบเดียว

งานเข้า !!!  มีรถมาต่อท้ายด้วย

ตอนนั้น ถ้าจะถามเค้าว่า รับบัตรเครดิตไหมครับ ก็กลัวพี่เก็บเงินเค้าลงมาโบก
(โบกผม นะไม่ได้โบกรถ 5555)

โชคดี ใช้เวลาเกือบ 2-3 นาที คลำเจอเหรียญครบ 25 บาท รวมเป็น 45 ขึ้นทางด่วนพอดี

โล่ง อก มากๆๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยังไม่เคยลืมครับ แต่เดี๋ยวจะจำเทคนิคของพี่ๆไว้ใช้ในกรณีจำเป็น

ออฟไลน์ Nuttie

555 ขอเข้ามาสุ่มอ่านด้วยคน

เผื่อมุขไหนเข้าท่า ได้จำไปใช้ยามจำเป็นมั่ง  ;D

ออฟไลน์ !LiLo!

เคยขึ้นทางด่วนแต่ลืมพกกระเป๋าตังครับ=_=" แต่เหมือนจะโชคดีที่ผมประเภทชอบซุกเหรียญเป็นกระตักในเก๊ะ แต่เผอิญมีแต่เหรียญบาทกับเหรียญ50สตางค์ ก็เลยต้องจำใจเอาเหรียญจ่ายไปให้หมด นับกันกระจุยหล่ะครับงานนี้
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ MJunior

เคยครับ
มีเงินสด 500
เติมเต็มถัง 1200
เครื่องรูดบัตรเครดิตชำรุดครับ

ตายล่ะหว่า ทำไงดี จะทิ้งนาฬิกาก็แพงไป
จะให้โทรศัพท์ ก็เพิ่งซื้อมา แล้วยังอีก 100กิโลถึงบ้าน ถ้ารถเป็นไรไม่มีโทรศัพท์ใช้ ตายแน่เลย
สุดท้ายต้องทิ้งบัตรเครดิตไว้ให้ (พอดีใช้วงเงินเกือบเต็ม เลยกล้าทิ้งไว้ให้)
วันรุ่งขึ้นก็รีบเอาเงินมาจ่าย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เคยครั้งนึง จำขึ้นใจเลย
ออกจากบ้าน ตั้งใจว่าแค่จะไปเติมน้ำมันรถมอไซค์เท่านั้นครับ เลยไม่ได้เอาอะไรไป เอามาแค่เงิน 50 พอให้เติมได้
พอไปเติมน้ำมัน ควักออกมาเจอแค่40 อ้าว ชิกหาย ตอนออกมาจากบ้านก็นับอยู่ว่ามันก็มีมา 50
แล้วมันหายไปไหน 10 นึกไปนึกมา อ้อ แวะซื้อน้ำกลางทาง ลืมไปว่าเอาตังค์มาพอดีน้ำมัน
แต่แคชเชียร์ใจดีครับ ยกให้ แต่ก็กลับไปเอาที่บ้านมาจ่ายให้อยู่ดี
ตั้งแต่นั้นมา ก่อนจะเลี้ยวรถเข้าปั๊ม ไม่ชัวร์จริงจอดรถควักมาดูก่อนแล้วกำเงินเข้าปั๊มเลยล่ะ หุหุ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SP

ยังไม่เคยโดนครับ เพราะขับรถไฟฟ้า 555+

ออฟไลน์ CN16888

เคยแต่ลืมเอาตังทอนครับ

เติมไป700 จ่ายแบงค์1000 กลับมาบ้าน งงๆ ว่าเงินหายไปไหน

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมไม่เคยน่ะแต่มีเหตุการณ์คือ   วันนั้นเอาเฟียสต้าไปทำรหัสกุญแจรีโมต  เลยขอพี่เซลล์ไปลองขับ Focus TDCi แก้เบื่อ
แต่การไปลองครั้งนี้พี่เซลล์ใจดีบอกว่าให้แวะเติมน้ำมันก่อนเพราะรถน้ำมันเเทบไมเหลือไฟเตือนเอย อะไรเอยโชว์แล้ว

พอแวะปั๊มปุ๊บด้วยความเคยชิน ดีเซลเต็มถังครับ 555 พี่เซลล์ตกใจนิดหน่อยเพราะศูนย์ให้เติมแค่ 500  ;D ;D ;D
เกือบแก้ไขไม่ทัน ดีที่เด็กปั๊มงงกับรถเก๋ง ที่เติมดีเซลเค้าเลยย้ำหลายรอบว่าดีเซลแน่นะ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ตอนเติมน้ำมันยังไม่เคย แต่เคยลืมกระเป๋าตังค์ใว้กับรถที่ test drive ครับ พอ test เสร็จแล้วก็ลงจากรถ คุยกับเซลเรียบร้อยก็ขับรถกลับบ้านเลย
ดีวันนั้นไม่เติมน้ำมัน ไม่งั้นต้องหาตัวช่วยแน่ๆ พอถึงบ้านเซลโทรมาตามว่าลืมกระเป๋าตังค๋ค่ะ เลยต้องย้อนกลับไปอีก ดีที่ของยังอยู่ครบ
ไม่งั้น งานเข้าแน่ๆ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมไม่เคยคร้าบเพราะไม่เคยเติมเองตังพ่อตลอดดดดดดดด(]ืมก็ไม่เป็นไร)

ออฟไลน์ udis

ผมเก็บเงินส่วนหนึ่งไว้ในรถด้วย ไว้เติมน้ำมัน ไว้จ่ายค่าทางด่วน ยังไงก็กลับบ้านได้
ถ้าฉุกเฉิิน กระเป๋าเงินหาย ลืมไว้ที่ไหน หรือลืมกดเงินมาครับ ก็ใช้แทนครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดีที่ยังไม่เคยครับ แต่เพื่อนผมเคย ตอนนั้นกำลังเสียบหัวจ่ายเข้าไปแล้ว แต่ไหวตัวทัน เลยหยุดไว้ได้

ออฟไลน์ Gateau_BKK

• Newbie
  • *
เคยครับ เติมไป 1400 บาทอัดเต็มถังเลย
พอจะจ่ายตังค์ เฮ้ยยย กระเป๋าตังไปไหนฟระะะ ทั้งเนื้อทั้งตัวไม่มีซักบาท
ต้องเอาบัตรประชาชนทิ้งไว้ แล้วขับวิ่งกลับไปเอาที่บ้านครับ

ออฟไลน์ pochi

• Newbie
  • *
เคยครับ ตอนนั้นทั้งตัวไม่มีอะไรเลย นาฬิกาก็ไม่ใส่
พอดีใจรถมีPS2อยู่ เลยให้เขาเอาไปเป็นประกันครับ
แล้วก็รีบบึ่งรถกลับบ้านไปเอากระเป๋าตังค์มาจ่ายเขา แฮะๆ

ออฟไลน์ mairooiminkza

• Newbie
  • *
    • กระเป๋าแฟชั่น
จำหน่ายกระเป๋าแฟชั่น และ  กระเป๋าเกาหลี ราคาพิเศษครับ