ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบบ้างครับ อยากทำความรู้จักกับ honda S500 S800  (อ่าน 5358 ครั้ง)

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
วันก่อนกำลังขับรถอยู่
แล้วเจอคนขับรุ่นนี้ผ่านหน้าพอดี
เกิดนึกสนใจขึ้นมา
ใครพอจะทราบบ้างครับ
จะศึกษาข้อมูลรถรุ่นนี้ได้จากที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ...
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ใครพอจะทราบบ้างครับ อยากทำความรู้จักกับ honda S500 S800
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 21:32:17 »
มี S500 S600 กับ S800 ครับ

เป็นรถสปอร์ตรุ่นแรก และ จะว่าไปแล้ว เป็นรถยนต์โดยสารรุ่นแรกในประวัติศาสตร์ของฮอนด้าด้วย

ถ้าไม่นับฮอนด้า แอคตี้

ถ้าสนใจจะศึกษารายละเอียด เสริชได้ในเน็ตครับ

แต่ขนาด ห้องสมุดอินเตอร์เน็ตของ ฮอนด้า ญี่ปุ่น ยังไม่มีข้อมูลเลยแหะ แปลกใจจัง

ทำลิงค์ให้นะครับ

http://www.honda.co.jp/pressroom/library/auto/S/index.html

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครพอจะทราบบ้างครับ อยากทำความรู้จักกับ honda S500 S800
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 23:32:38 »
รู้สึกว่าก่อนหน้านั้น จะมีรุ่น S360 ออกมาก่อนนะครับ แต่จำรายละเอียดไม่ได้ละ

ใครเก่งภาษา ก็ลองอ่านดูครับ

http://world.honda.com/history/challenge/1962autoproduction/

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 11:35:09 »
ขอบคุณมากครับ
เดี๋ยวลองเข้าไปอ่านดู
ว่าไปมันก็น่ารักดีนะครับ
อยากหามาใช้ซักคันนึงเหมือนกัน
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 23:24:06 »
...