ผู้เขียน หัวข้อ: toyota prius 7 ที่นั่งจะมาไหมครับ  (อ่าน 8648 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
toyota prius 7 ที่นั่งจะมาไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 13:05:12 »
สอบถามหน่อย
pajero sport

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: toyota prius 7 ที่นั่งจะมาไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 13:48:52 »
ตัว Prius V เมืองไทยยังไม่มีข่าวเข้ามา ผมเดาว่าคงไม่มาแน่ๆ อย่างน้อยก็ช่วง 2 ปีนี้ แต่หลังจากนั้นไม่รู้

ว่าแต่ คุณคือ nizaary ใช่ไหมครับ ผมขอเสียมารยาทนิดนึง ผมอยากถามว่าคุณจะตอบ reply ติดๆๆๆๆๆ กันทำไมหรือครับ
OK ในหัวข้อ General Discussion มันก็ยังไม่แปลก เพราะบางทีกระทู้ของ จขกท. มันก็สั้น มันก็ใช้เวลาอ่านและตอบไม่นาน

แต่เมื่อวานผมเห็น คุณ reply ใน user voice ติดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กัน ดูแล้วมันแปลกครับ ใครมันจะอ่านตอบ review ของคนอื่นได้ภายใน 1-2 นาทีตลอด บางอันระยะห่างไม่ถึง 1 นาทีด้วยซ้ำ

การที่คุณโพสติดๆๆๆๆๆ กัน มันทำให้ช่องกระทู้เมื่อเร็วๆ นี้ ที่หน้าแรก มันตกเร็วมาก

ผมจำได้ว่าตอนคุณสมัครมาใหม่ๆ คุณก็ตั้งกระทู้ติดๆๆ กัน ซึ่งคุณก็ไม่ได้ทำแล้ว อันนี้ผมชื่นชมครับ แต่เรื่องการตอบแบบติดๆๆ กัน ในแบบที่ดูเหมือนจะไม่ได้อ่าน ผมก็ขอด้วยเถอะครับ คือผมว่ามันเหมือนคุณกำลังจะปั่นกระทู้เอา rep หรืออะไรสักอย่าง ซึ่งมันดูแล้วไม่เหมาะสมน่ะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเกิดคำพูดที่ผมโพสมันรุนแรงเกินไปก็ขอโทษนะครับ แล้วผมจะเอาไปปรับปรุงครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: toyota prius 7 ที่นั่งจะมาไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 15:13:49 »
ถ้า 7 ที่นั่ง มา น่าจะขายดีกว่านี้

แต่ดูจากตลาดตัวนี้แล้ว ผมว่าแนวโน้ม 7 ที่นั่ง น่าจะ ริบหรี่ ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 15:58:55 »
ทุกวันนี้ความนิยมของรถกลุ่มนี้ขึ้นๆ ลงๆ เป็นว่าเล่นครับ

เริ่มโดย Zafira ขึ้นมาเป็น Wish และถึงปี 06 ก็ลงๆๆๆๆ มา
จนปี 09 ก็ขึ้นมาอีกรอบ แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มลงเมื่อไหร่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 16:07:16 »
แต่วิชก็หายไป ถ้าทำก็สามารถทดแทนได้นะครับ
อีกอย่างมีตัวหลักแล้ว อะไรก็เกิดขึ้นได้

ออฟไลน์ 48691

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 16:11:28 »

ออฟไลน์ thaimazee

• Newbie
  • *
    • รับเขียนแบบ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 18:13:36 »
ต้องไปทดสอบดูแล้ว
รับเขียนแบบ คุมงานโดยวิศวกรผู้มีประสบการณ์กว่า 10 ปี หรืองานมาตรฐาน ISO หรืองานมาตรฐานของต่างประเทศ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:22:17 »
ทุกวันนี้ความนิยมของรถกลุ่มนี้ขึ้นๆ ลงๆ เป็นว่าเล่นครับ

เริ่มโดย Zafira ขึ้นมาเป็น Wish และถึงปี 06 ก็ลงๆๆๆๆ มา
จนปี 09 ก็ขึ้นมาอีกรอบ แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มลงเมื่อไหร่

รถพวก people carrier หรือ MPV เนี่ย เมืองไทย ทำยังไงๆ ก็ยังสู้รถ pick up ไม่ได้ เพราะลองคิดดูครับ เทียบรถที่ใช้ platform และ powertrain ในโครงการ IMV ด้วยกันคือ Vigo และ Innova ก็ได้

Vigo ตัวล่างๆ ที่เป็น smart cab ราคาเริ่มต้นอยู่ที่ราวๆ 6 แสน แต่เวลาอัดคนขึ้นกระบะหลัง อัดได้ เอ่อ อาจจะถึง 15 คนก็ได้มั้ง แล้วก็ขนของสะดวก
Innova เริ่มที่ราว 8 แสน แต่นั่งได้เต็มๆ ผมว่า 10 คนก็แน่นแล้ว ยกเว้นจะเอาเบาะออกแล้วอัด (แต่คนซื้อรถประเภทนี้ คงไม่ทำแบบนั้นหรอกมั้ง)

เมืองไทยเราภาษียังเอื้อให้กับรถกระบะอยู่ แถมกฎหมายเรื่องการนั่งบนกระบะหลังเราก็ยังไม่แข็งพอด้วย (บังคับใช้แค่บนทางด่วน) มันก็คงจะเป็นแบบนั้นแหละครับ

ทุกวันนี้ ภาพที่ผมเห็นตอนไปเรียนอุบลปีแรก ที่เป็นภาพที่บาดตาผมที่สุด เป็นรูปรถสองแถว ที่ให้เด็กนักเรียนขึ้นไปนั่งบนหลังคาครับ เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:36:27 »
หากอยากได้ความรู้ หรือ ข้อมูลจากเว็บบอร์ด หรือจะสอบถามอะไร
เล่าเรื่อง ท้าวความกันนิดนึงก็ดีนะครับ ว่าอยากรู้เพราะอะไร หรือ สนใจเรื่องนี้อยากหาคนคุยด้วย
มันเป็นการแสดงถึงมิตรภาพ และเป็นการให้เกียรติผู้ตอบด้วย ที่เค้าอุตส่าห์มาให้ความรู้กับเรา

ความเห็นส่วนตัว - prius v ไม่น่าจะมาเมืองไทยครับ ไม่ว่าจะเป็นนำเข้าหรือประกอบเองก็ตามแต่
เพราะผมมองว่า มันไม่มีตำแหน่งที่จะแทรกลงไปแล้วครับ สำหรับรุ่นรถของ โตโยต้าในปัจจุบัน
รถไฮบริด อย่าง คัมรี่ และ พรีอุส ในปัจจุบันยังทำตลาดได้ และเสริมภาพลักษณ์เรื่อง ผู้นำไฮบริด ได้เพียงพอครับ
ดังนั้น รถที่ยังไม่ชัดเจนว่า มันจะอยู่ในระดับใด เหนือกว่า แพงกว่า คัมรี่ ไฮบริดหรือ?? ไม่น่าจะเป็นไปได้
ปล. แต่ส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้ครับ MPV 7 ที่นั่ง ไฮบริดน่าใช้จริงๆ :D