ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับ Kia Carnival Gen 1 ครับ มีใครใช้บ้าง  (อ่าน 2967 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อยากรู้ว่ารถมันเป็นยังไงอ่ะครับ เมื่อเทียบกับรถราคาใกล้ๆ กัน (แต่เล็กกว่า) อย่าง Wish และ Space Wagon

พอดีที่บ้านมีอยู่คันนึง เป็น Carnival II แต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้เลย ทั้งเรื่องจุดที่ควรระวัง ราคาอะไหล่ เรื่องการบำรุงรักษา เลยอยากมีข้อมูลเก็บไว้ยามจำเป็นครับ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากถามเกี่ยวกับ Kia Carnival Gen 1 ครับ มีใครใช้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:09:26 »
จะบอกว่า G1
ระวัง หน่ิอยนะคะ เรื่องโช๊ค ล้อ เห็นเดี้ยงกันหลา่ยคันอยู่  ส่วนอื่นๆคงจะจุกจิกตามสภาพ แถม แด กจัง กมึง ขนาดนั้น

นี่ถ้ายังเข้า ศุนย์คงหัวแบะแน่ๆค่ะ รู้ๆอยู่ว่า ใครนำเข้า

อูยยยยย หนาวววว