ผู้เขียน หัวข้อ: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //  (อ่าน 43983 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:41:00 »

ดูทีวีมากไปหรือยังไง

ทำไมต้องฝากคนอื่นมาบอก ดู MV มากไปหรือยังไง!!
ผมนั่งเป็นหัวหลักหัวตออยู่ตรงนี้ กระทบชิ่งประชดทำไม
ดูละครช่อง 3 ช่อง 7 มากไปใช่ไหม ถีึงจำเอาสัสนดานทรามฟๆขจองตัสวละครเหล่านั้นมาใช้

ไร้มารยาท ต่ำทราม บุพการีไม่อบรมสั่งสอน!

รคิดว่าตัวเองเก่งมากหรือยังไง คิดว่าสิ่งที่ตัวเองทำสนี่มันถูกมากเลยใช่ไหม
คนอื่นพยายามพูดด้วยเหตุผลกันแล้ว แต่ยังไม่หยุดสกำเหนียกพฤติกรรม
ทั้งหมดของตัวเองเลยเนี่ยนะ?

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
Re: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:41:09 »
ถามอีกคำผมไปว่าพี่เขาตรงไหน

ปั้มกระทู้ตรงไหน

น้องผมก็เล่น รหัสผม

ผมไม่ได้ปั้ม
pajero sport

ออฟไลน์ BMW :D

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:42:53 »
มักเกินไปหรือป่าวพี่

ด่าพ่อด่าแม่เลยเหรอ

นิสัยเสีย

ผมเขียนผมเคยด่าพ่อด่าแม่พี่ไหม
pajero sport

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:43:08 »
ขอย้ำ

"ไอ้ที่พยายามรตอบมันทุกกระทู้ โดยไม่ลิืมหูลืมตา เลยเนี่ยแหละ เราเรียกมันว่า "การปั้มกระทู้" (โว้ย)"

เข้าใจไหม?

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:44:58 »
แบนได้เลยครับ

ถ้าเกิด Share user ให้น้องเล่นด้วย ก็ผิด พรบ.คอมพิวเตอร์ พ.ศ. 2550 แล้ว

อีกอย่าง คุณจะมาอ้างไม่ได้หรอกว่าคนอื่นเอา Login คุณไปเล่น
เพราะนี่คือสังคมออนไลน์ ชื่อ Account คุณ ก็คือสิ่งที่ระบุตัวตนของคุณ
คุณลองกดกลับไปดูใน Profile คุณก็ได้ ว่าคุณไปตอบอะไรไว้บ้าง กี่กระทู้
แล้วคุณจะได้รับทราบ ว่าสิ่งที่คุณ หรือน้องคุณ ได้กระทำลงไป มีอะไรไว้บ้าง

และขอให้รับทราบว่า ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นยังไงก็ต้องอยู่ในความรับผิดชอบของคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 10:46:33 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ parinda

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:45:35 »
เกินเยียวยาแล้วครับพี่จิมมี่

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:46:28 »
น้องครับ พี่ไม่ได้ใส่ร้ายน้องเลยนะ เห็นๆอยู่ว่า น้องพยายามจะล้อเลียนพี่เค้า น้องครับผู้ใหญ่เตือนฟังบ้างนะครับ แล้วอีกอย่างเราโตแล้วนะครับ พ่อแม่ไม่เคยสอนน้องเหรอว่า ให้รู้จักมีมารยาทกับมีสัมมาคารวะ พี่เองก็เคยทำผิด แต่พี่ก็ฟังพี่จิมตลอด เชื่อพี่เหอะ อย่าทำอีกเลยนะ ออๆ อีกอย่าง ไม่มีใครด่าพ่อแม่น้องหรอกครับ คำว่าพ่อแม่ไม่สั่งสอน แปลตรงตัวคือ สั่งสอนแล้วไม่จำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 10:48:16 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:47:22 »
.........

นี่ น้องคุณเล่นด้วย ID คุณ แล้วยังไงครับ?

คุณก็เลยไม่ต้องรับผิดชอบเลยใช่ไหม ถ้าใครเอา ID คุณไปเล่น สรุปแล้วให้ตายยังไงคุณก็ไม่ผิดใช่ไหม? หา? >:(

If this's his habit, just kick this SOB out!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

jaesz

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:47:28 »
คุณ JiMMY มาแปลก

ยังไม่แบน

ใจดีมากไปแล้วครับ เสียเวลาเสวนา  เตือนไปหลาย ๆ ที ยังมีทำแบบนี้ ผมคิดว่าก่อกวนแล้วล่ะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:48:06 »
คุณ BMW:ดี พยายามทบทวนสิ่งที่ตัวเองกำลังกระทำลงไปด้วยนะครับ

ถ้าในเมื่อทุกคนต่างท้วงติงเช่นนั้น คงต้องทบทวนตัวเองอย่างหนักเลย

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:49:54 »
BANNED!!

แบนเรียบร้อยแล้วครับ
การแบนครั้งนี้ อาจมีผลกระทบถึง ip address ของบางท่าน โดยที่ผมไม่ได้ตั้งใจ
ถ้าท่านใดพบว่า การแบนครั้งนี้ ทำให้ไม่สามารถ login เข้ามาใช้งานได้ ติดต่อผมหรือ admin ได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ และขออภัยในความเสียอารมณ์ของทุกท่าน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:51:43 »
OK ครับ

วันนี้ถือว่าพี่ Jimmy ใจดีถึงที่สุดจริงๆ ปล่อยให้กระทู้นี้ยาวมาถึง 2 หน้าได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:52:39 »
ผมไม่รู้นะครับว่าคุณจะอ้างว่าน้องคุณเล่นหรืออย่างไรแต่ก็ควรยอมรับว่า log in นี้ตอบกระทู้แบบกวนจริงๆ
แล้วก็ค่อยมาชี้แจงว่าเป็นเพราะน้องคุณเล่นคุณไม่ได้เล่น คุณไม่ได้ทำแบบนี้อย่างน้อยก็น่าจะมีคำขอโทษ
ที่การตอบของน้องคุณรกบอร์ดไปหน่อยนะครับ แต่นี่คุณไม่ยอมรับอะไรซักอย่าง คุณจะไม่ยอมรับว่าคุณผิดว่างั้น
ผมว่าแบนครับแม้ว่าเค้าอาจจะไม่ใช่คนทำก็ตาม แต่การตอบกระทู้แสดงให้เห็นว่าไม่ได้เคารพและรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:54:22 »
BANNED!!

การแบนครั้งนี้ อาจมีผลกระทบถึง ip address ของบางท่าน โดยที่ผมไม่ได้ตั้งใจ
ถ้าท่านใดพบว่า การแบนครั้งนี้ ทำให้ไม่สามารถ login เข้ามาใช้งานได้ ติดต่อผมหรือ admin ได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ และขออภัยในความเสียอารมณ์ของทุกท่าน
ทำแบบนี้ ถั่วต้มแล้วครับ กลับมาสู่สภาวะคลายเครียดกันต่อครับ หลังจากเซงไปพักใหญ่

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:56:17 »
พยายามใจเย็นอย่างที่สุดแล้วครับ

ใช้มาตรการ จากเบาไปหาหนัก ทุกประการ

แม้กระทั่งน้องเนยเอง ก็ยังต้องออกมาบอกว่า "แบนเถอะ" ก็เป็นการชัดแจ้งอยู่แล้ว
ว่าน้องคนนี้ เป็นน้องอีกคน ที่เกินจะเยียวยาให้กลับมาอยู่ในสังคมของเราได้อีก

สักวันเราหวังว่าเขาคงจะคิดได้ และเชื่อว่า จะปรับปรุงตัวให้ดีกว่านี้
เลิกอยู่แต่ในโลกของตัวเองแบบนั้น เลิกมีความคิดเช่นที่กำลังทำอยู่
และเขาจะได้บทเรียนครั้งนี้ไป มันจะเจ็บแสบสักหน่อย แต่หวังว่าสักวัน
เขาจะโตขึ้นไปเป็นผู้ใหญ่ที่ดี

methus zaa

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:57:23 »
BANNED!!

ดีแล้วครับ เหมือนสีซอให้..... ฟัง เอาละ มาคลายเครียดกัน เอิ๊กๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:58:20 »
BANNED!!

ถั่วต้มแล้วครับ แบนให้จบๆก็ดีแล้วครับรำคาญมานานแล้ว
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:58:36 »
ใจเย็นๆนะครับผม      เอาใจช่วยพี่จิมมี่นะครับผม ^^    ตลอดเวลาที่ผมเล่น web นี้มา 2-3 ปีแล้วมั้งครับ ผมละเห็นใจพี่จริงๆเลย   กระทู้และบทความต่างๆที่พี่ทำมันช่างมีประโยชน์ต่อพวกเรามากยิ่งครับ

คนเราก็ต่างมีหลายความคิด อะครับ  เดียวเวลาผ่านไปเค้าก็คงคิดได้เองแหละครับผม ^^

สู้ๆครับ พี่ Jimmy

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:59:43 »
เอ่ออ...น้องน้องทั้งหลาย

อะไรคือ "ถั่วต้ม" (วะ)?

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:01:15 »
ถูกต้องไงครับพี่เนย

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:02:56 »
ถั่วต้ม มันถูกแผลงมาจากคำว่า "ถูกต้อง" ซึ่งจริงๆแล้ว พิมพ์ว่า "ถูกต้อง" ไปเลยก็ง่ายกว่า

น้องๆ ทั้งหลายเอง ก็ควรจะระมัดระวังเอาไว้ด้วยเช่นกันครับ

โดยเฉพาะ เจ้าแทน เนี่ยแหละ ตัวดี! ใครเขาตอบอะไรปุ๊บ
ต้องรีบเข้าไป พยักหน้าเห็นด้วยกับเขาซะแทบจะทันที ไม่ดีนะน้อง เลิกซะทีเถอะ อันนี้ขอร้องเลย
คนอื่นเขาอ่านแล้วเขาเอียนกันมาก แต่เขาไม่พูดครับ

หุหุหุ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:05:17 »
เอ่ออ...น้องน้องทั้งหลาย

อะไรคือ "ถั่วต้ม" (วะ)?

มุขนี้ รู้สึกจะดังมาจากหนัง "สุดเขต สเลดเป็ด"

แผลงมาจากคำว่า ถูกต้อง สำเนียงคนจีนแผ่นดินไหญ่อ่ะ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:07:08 »
เข้าใจละ

มาแนวเดียวกับ สวดยวด มว๊าก และอื่นอื่นอีกมากมายใช่มั้ย
แล้วมันมาจากหนังเรื่องเดียวกันเหรอ ไอ้สุดเขตเสลดเป็ดเนี่ย

ถ้าใช่จะได้ บันทึกมันไว้เป็นหนังที่เกลียดที่สุดในชีวิตไปเลย
ภาษาวิบัติหมด

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:08:14 »
กระทู้นี้เล่นปวดหัวกันแต่เช้าเลยอ่ะ
กลัวแต่ว่าจะกลับมาใหม่ ในชื่อใหม่นี่สิพี่ ถ้าเขามาใหม่ก็ปวดหัวอีกแน่ๆ
รู้สึกยิ่งเราด่าเราว่าเหมือนจะไปสะใจเขาเองนะเนี้ย  (ออกแนวโรคจิตรึป่าวหว่า) ^__^

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:10:23 »
- ไม่ปวดหัวหรอกครับ มาอีก ก็แบนอีก แค่นั้น จบ

- สุดเขตสเลสเป็ด นี่ ถึงยังไงก็ตามนะเนย ตาแพนของเราชอบมากกกกกก
คำว่า "ซั่ม" ตอนนี้ ติดปากตาแพนไปเรียบร้อยแล้ว....ฮ่าๆ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:11:47 »
- ไม่ปวดหัวหรอกครับ มาอีก ก็แบนอีก แค่นั้น จบ

- สุดเขตสเลสเป็ด นี่ ถึงยังไงก็ตามนะเนย ตาแพนของเราชอบมากกกกกก
คำว่า "ซั่ม" ตอนนี้ ติดปากตาแพนไปเรียบร้อยแล้ว....ฮ่าๆ

ไ้ด้ข่าวว่า ซั่ม เป็นศัพท์ที่คนสมัยก่อนใช้กันจริงป่าวอ่ะ?

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:13:27 »
ผมเคยเจอกรณีคล้ายๆ แบบนี้ที่บอร์ดอื่นครั้งนึงครับ
ทั้งที่หลายๆ คนพยายามจะบอก จะอธิบายให้ฟังถึงเหตุ และผลต่างๆ เค้าคนนั้นก็ยังไม่เข้าใจ
จนคนเก่าๆ ในบอร์ดปวดหัวไปตามๆ กัน
ทั้งเสียเวลาอธิบายไปเยอะมาก แต่ก็ไม่เกิดประโยชน์อันใดกับตัวเค้า และส่วนรวมเลย สุดท้ายก็แบนเค้าไปให้เค้าไปอยู่ในโลกของเค้าเอง (อย่ามาเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย)

ออฟไลน์ SkyTrekker

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:16:23 »
คุณ BMW : D คุณช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ ทำไมความเห็นของคุณถึงเหมือนกันความเห็นของคนอื่นได้ขนาดนั้น

เช่น
ที่เหมือนกับ คห.ที่2
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12131.msg180934.html#msg180934
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12136.msg180928.html#msg180928
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12140.msg180924.html#msg180924

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12134.msg180930.html#msg180930
ที่เหมือนกับ คุณTonchompoo
คุณ BMW : D คุณช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ ทำไมความเห็นของคุณถึงเหมือนกันความเห็นของคนอื่นได้ขนาดนั้น

เช่น
ที่เหมือนกับ คห.ที่2
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12131.msg180934.html#msg180934
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12136.msg180928.html#msg180928
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12140.msg180924.html#msg180924

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12134.msg180930.html#msg180930
ที่เหมือนกับ คุณTonchompoo
ขอบคุณ SkyTrekker  แต่ไปฝากบอกพี่จิมมี่ด้วย
ว่าผมไม่ใช่คนปั้ม
และไม่ได้ฉีกหน้าเขา

ผมแค่ให้บอกว่าลองใจเย็นๆแล้วค่อยๆตอบ นั่งคิดดูว่าที่เค้าด่าหน่ะเพราะอะไร

แต่ดูจากที่เถียงคนอื่น โดนแบนไปเหอะครับ ดีแล้ว

คล้ายๆคนหนึ่งในเว็บสังคมคุณตะพาบ ในห้อง ร

เท่าที่ผมทราบ เค้าจะมีการตั้งปณิธานเลยว่า ขอมีส่วนร่วมทุกกระทู้ ตอบสั้นๆ ไม่เน้นตอบแบบมีสาระ

ถามว่าผมรำคาญมันมั้ย???

ผมรำคาญ เพราะไม่มีประโยชน์กับคนตั้งกระทู้เลย

กรณี จขกท ก็คล้ายๆ หมอนี่แหละ

แต่คุณเข้ามาโดยไม่ได้รู้จักกฏ กติกา มารยาทของบอร์ดนี้เลย

methus zaa

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:16:58 »
ถั่วต้ม มันถูกแผลงมาจากคำว่า "ถูกต้อง" ซึ่งจริงๆแล้ว พิมพ์ว่า "ถูกต้อง" ไปเลยก็ง่ายกว่า

น้องๆ ทั้งหลายเอง ก็ควรจะระมัดระวังเอาไว้ด้วยเช่นกันครับ

โดยเฉพาะ เจ้าแทน เนี่ยแหละ ตัวดี! ใครเขาตอบอะไรปุ๊บ
ต้องรีบเข้าไป พยักหน้าเห็นด้วยกับเขาซะแทบจะทันที ไม่ดีนะน้อง เลิกซะทีเถอะ อันนี้ขอร้องเลย
คนอื่นเขาอ่านแล้วเขาเอียนกันมาก แต่เขาไม่พูดครับ

หุหุหุ
ครับ ผม จะไม่ทำแล้วพี่ จะคิดเป็นตัวเองครับ จะสร้างประโยชน์ให้มากขึ้นครับ โดนเลยตรู 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 11:19:17 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:25:59 »
สรุปได้ว่า -- น้องเค้าคิดว่าตัวเอง Perfect ที่สุดล่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :P