ผู้เขียน หัวข้อ: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //  (อ่าน 43887 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:28:38 »
ตายไปแล้ว 1

สมควรโดนแล้วและ รั้นไปเรื่อย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
Re: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:35:02 »
ถั่วต้ม มันถูกแผลงมาจากคำว่า "ถูกต้อง" ซึ่งจริงๆแล้ว พิมพ์ว่า "ถูกต้อง" ไปเลยก็ง่ายกว่า

น้องๆ ทั้งหลายเอง ก็ควรจะระมัดระวังเอาไว้ด้วยเช่นกันครับ

โดยเฉพาะ เจ้าแทน เนี่ยแหละ ตัวดี! ใครเขาตอบอะไรปุ๊บ
ต้องรีบเข้าไป พยักหน้าเห็นด้วยกับเขาซะแทบจะทันที ไม่ดีนะน้อง เลิกซะทีเถอะ อันนี้ขอร้องเลย
คนอื่นเขาอ่านแล้วเขาเอียนกันมาก แต่เขาไม่พูดครับ

หุหุหุ

อืมๆ อันนี้ล่ะเห็นด้วย แต่ไม่ได้พูดอะไร

พูดไปจะเป็นปัญหาส่วนตัวซะเปล่าๆ เลยไม่ได้พูดอะไร แต่คิดและรู้สึกมานานแล้ว >:(
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:37:08 »
เพิ่งมาเห็น
ไม่เข้าใจว่า การปั๊มให้ มีดาวเยอะ หรือจำนวนโพสต์เยอะ มันทำให้ดูดีตรงไหน

เวลาลุกขึ้นจากจอ ดาวมันไม่ได้แปะบนหน้าผาก ติดตัวออกไปซะหน่อย

อินเทอร์เน็ตทำให้เด็กไทยหลายคนสมัยนี้ นิสัยเสียกว่าเมื่อก่อนมาก

ออฟไลน์ tyong

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:48:25 »
ถั่วต้ม มันถูกแผลงมาจากคำว่า "ถูกต้อง" ซึ่งจริงๆแล้ว พิมพ์ว่า "ถูกต้อง" ไปเลยก็ง่ายกว่า

น้องๆ ทั้งหลายเอง ก็ควรจะระมัดระวังเอาไว้ด้วยเช่นกันครับ

โดยเฉพาะ เจ้าแทน เนี่ยแหละ ตัวดี! ใครเขาตอบอะไรปุ๊บ
ต้องรีบเข้าไป พยักหน้าเห็นด้วยกับเขาซะแทบจะทันที ไม่ดีนะน้อง เลิกซะทีเถอะ อันนี้ขอร้องเลย
คนอื่นเขาอ่านแล้วเขาเอียนกันมาก แต่เขาไม่พูดครับ

หุหุหุ

อืมๆ อันนี้ล่ะเห็นด้วย แต่ไม่ได้พูดอะไร

พูดไปจะเป็นปัญหาส่วนตัวซะเปล่าๆ เลยไม่ได้พูดอะไร แต่คิดและรู้สึกมานานแล้ว >:(

ผมก็รู้สึกเหมือนกันครับ แต่ไม่อยากพูด คิดว่าเป็นเรื่องเล็กๆ แต่ถ้าน้องเค้าลดการกระทำแบบนี้หน่อยก็จะดีเลยครับ
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ Agito

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:57:05 »
เพลินดีครับ อ่านแล้วสนุก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:59:44 »
- ผมไม่สนุกกับเรื่องแบบนี้เลยให้ตายเถอะโรบิ้น
ไม่ใช่เรื่องดีหรอกครับ ที่จะต้องจื่นขึ้นมา ด่าคนแต่เช้า

- คุณ Zardus คุณเองก็ด้วยเช่นกันนะครับ กระทู้คราวก่อนหนะ ขอเป็นกระทู้เดียวพอนะครับ
อยู่ร่วมกัน ใจเขาใจเรากันด้วยเน่อ

ออนไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:08:00 »
พยายามใจเย็นอย่างที่สุดแล้วครับ

ใช้มาตรการ จากเบาไปหาหนัก ทุกประการ

แม้กระทั่งน้องเนยเอง ก็ยังต้องออกมาบอกว่า "แบนเถอะ" ก็เป็นการชัดแจ้งอยู่แล้ว
ว่าน้องคนนี้ เป็นน้องอีกคน ที่เกินจะเยียวยาให้กลับมาอยู่ในสังคมของเราได้อีก

สักวันเราหวังว่าเขาคงจะคิดได้ และเชื่อว่า จะปรับปรุงตัวให้ดีกว่านี้
เลิกอยู่แต่ในโลกของตัวเองแบบนั้น เลิกมีความคิดเช่นที่กำลังทำอยู่
และเขาจะได้บทเรียนครั้งนี้ไป มันจะเจ็บแสบสักหน่อย แต่หวังว่าสักวัน
เขาจะโตขึ้นไปเป็นผู้ใหญ่ที่ดี

แหม จากเบาไปหาหนัก(นึกหน้า เสธ.ไก่อูขึ้นมาเลยทีเดีัยวเชียว)  แล้วก็กระชับพื้นที่เข้าไปหรือเปล่าครับ      55555555555

เอาครับๆ จบไปอีก 1 เรื่อง ตอนนี้ผมก็รอ อ่าน Review ที่อยู่ในคิวต่อไป อิอิ

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:11:33 »
เข้าทางได้หลายกระทู้เลย ;D

ผมจบป.6 เองส่วนใหญ่เข้ามาอ่านหาความรู้อย่างเดียวครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 12:13:27 โดย srad »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:29:16 »
พยายามใจเย็นอย่างที่สุดแล้วครับ

ใช้มาตรการ จากเบาไปหาหนัก ทุกประการ

แม้กระทั่งน้องเนยเอง ก็ยังต้องออกมาบอกว่า "แบนเถอะ" ก็เป็นการชัดแจ้งอยู่แล้ว
ว่าน้องคนนี้ เป็นน้องอีกคน ที่เกินจะเยียวยาให้กลับมาอยู่ในสังคมของเราได้อีก

สักวันเราหวังว่าเขาคงจะคิดได้ และเชื่อว่า จะปรับปรุงตัวให้ดีกว่านี้
เลิกอยู่แต่ในโลกของตัวเองแบบนั้น เลิกมีความคิดเช่นที่กำลังทำอยู่
และเขาจะได้บทเรียนครั้งนี้ไป มันจะเจ็บแสบสักหน่อย แต่หวังว่าสักวัน
เขาจะโตขึ้นไปเป็นผู้ใหญ่ที่ดี

แหม จากเบาไปหาหนัก(นึกหน้า เสธ.ไก่อูขึ้นมาเลยทีเดีัยวเชียว)  แล้วก็กระชับพื้นที่เข้าไปหรือเปล่าครับ      55555555555

เอาครับๆ จบไปอีก 1 เรื่อง ตอนนี้ผมก็รอ อ่าน Review ที่อยู่ในคิวต่อไป อิอิ

เช่นกัน เห็นหน้าเสธมาเลยเหมือนกัน 5 5 5 ในที่สุดก็รู้สึกทีว่า คำว่า ซั่ม ที่แพนมันชอบพูดมาจากหนังนี่เอง
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:45:49 »
ใจร่ม ๆ นะครับ ท่านทั้งหลาย

อากาศมันร้อน แต่อย่าใจร้อนกันเลยครับ

:)
..

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:49:03 »

หุหุหุ

ผมก้รู้สึกเหมือนกันครับว่าน้องเค้าจะเออออตามคนอื่นอยู่บ่อยๆ(โดยเฉพาะพี่จิมมี่)ไม่ค่อยเป็นตัวของตัวเองเท่าไหร่ แต่ก้ไม่ค่อยอยากพูด
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ relieves

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:51:42 »
ก็แค่เด็กอยากดัง ยิ่งได้เถียงกับคุณจิมมี่ก็นึกว่าตัวเองสุดยอด เหอๆ

เดี๋ยวก็คงสมัครใหม่มาป่วนอีก แล้วมาอวดตัวว่า ฉันคือไอดีนี้ๆนะ ไม่ได้รับความเป็นธรรมบ้าง อะไรบ้าง อื่นๆ

ออฟไลน์ SORry..sorry

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:02:37 »
เราว่า น้องเค้าเป็นเด็กนะ แล้วแต่คนมองนะ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:07:06 »
ริงโกะมาดักอายุคนแถวๆนี้ค่ะ

ออนไลน์ SP

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:16:44 »

เฮ้ยยยยยยย อยากดูอ่ะ  ;D ;D เคยดูตอนเด็กๆสนุกมากเลยครับ
มีวีดีโอการ์ตูนเรื่องนี้เพียบเลยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:21:03 »

ใช่ๆสนุกมากเลย ชื่อเรื่องว่าอะไรนะ อ้อ "ทะเลทับขี้" นี่เอง  ( เทเลทับบี้ ขำๆนะครับ)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:27:23 »
Drama of the day ...

หมดเวลาสนุกแล้วซิ  ;D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ nakul18

• **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:40:47 »
ผมปั้มกระทู้ทำไมอะ

ผมอ่านและก็ตอบไม่ได้หรือไง

พี่จิมมี่

กวนจริง ๆ  ถึงแบนไปแล้ว น้องเค้าคงไม่ยอมแพ้มั้งครับ คงจะสมัครมาใหม่ เข้ามาป่วนใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 13:56:11 โดย nakul18 »

methus zaa

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:41:46 »
ครับ พี่ๆทุกคนผมสัญญาว่าจะไม่ทำแบบนั้นอีกแล้วครับ จะคิดเอง ไม่เออออห่อหมกกับใครบ่อยๆ ถ้าไม่ใช่เรื่องที่ต้องตาม ผมจะไม่ทำนิสัยแย่ออกมาให้เห็นครับ จะใจเย็นและจะเป็นเยาวชนที่ดีครับ :)

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:42:44 »
จบกันสักทีนะครับ สำหรับกระทู้กระทะร้อนถาดนี้

อีกบทเรียนที่ทำให้ทุกคนได้รับรู้ นี่คือสังคมครับ สังคมของการอยู่ร่วมกัน

" จงอย่าทำตัวเองเป็นศูนย์กลางของสังคม ทุกคนจะต้องเป็นเป็นส่วนหนึ่งของสังคม และปล่อยให้สังคมเป็นศูนย์กลางครับ "

ไม่ได้มีใครถูกและก็ไม่ได้มีใครผิด แต่มันอยู่ที่มารยาททางสังคม  

Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ phatkung

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 14:01:16 »

อยากดูเทเลทับบี้อ่าครับ หมดเวลาสนุกแล้วซิ หมดเวลาสนุกแล้วซิ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 14:16:54 »
สารภาพว่า เพิ่งรู้ถึงความหมายของคำว่า "ถั่วต้ม" ก็วันนี้ Y-----Y

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 14:42:17 »
ผมว่าเด็กเขาคิดเหมือนฝรั่ง no such thing as a stupid question, no such thing as a stupid answer แต่มันไม่ถูกเสมอไปนะ คนเราต้องคิดก่อนพูดก่อนตอบด้วยถ้าเป็นข้อสอบเรียงความก็ว่าไปอย่าง ครูอาจจะบอกให้เขียงอะไรก็ได้ที่ เกี่ยวกับคําถาม เพราะอาจมีคําตอบ

ออฟไลน์ wiszard

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:01:21 »
วันนี้นับถือพี่จิมมี่มากครับ ระงับอารมณ์ได้ดีมาก ผมสติแตกตั้งแต่อ่านหน้าแรกยังไม่จบ 555+

เฮ้อออ.. ทำให้เสียเวลาทำ Review พี่จิมมี่หมดเลยวุ้ย

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:02:47 »
ผมเห็นอีกอย่างนะ
นี่เป็นพฤติกรรมของเด็กวัยนี้ หัวแข็งแสดงความเป็นตัวของตัวเอง และ ไม่มองดูตัวเอง ปรับตัวเข้ากับสังคมไม่เป็น
คำพูดที่เค้าพูดออกมาไม่ได้แสดงความกวนเท้าใคร แต่เป็นคำพูดที่ไม่เข้าใจ และไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรผิด

คนที่มีลูก หรือคนที่คุยกับเด็กๆบ่อยๆ จะเข้าใจดี กับลักษณะแบบนี้

สิ่งที่เราควรทำคือ อย่าไปสนใจ ยิ่งไปพูดต่างๆๆนาๆ  เค้าก็ยิ่งสงสัย โวยวายเพราะไม่รู้ตัวว่าทำอะไรผิด

ผมว่า โอเคยอมรับว่า เด็กคนนี้อาจดื้อรั้นกว่าชาวบ้าน แต่ก็ให้ลองสังเกตกันนิดนึง

คุณเต้นตามคำพูดของเด็กคนนี้หรือเปล่า  อารมณ์ขึ้นกับเด็กคนนี้หรือเปล่า  ทั้งๆที่เด็กมัน ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้จักสังคม

ลองย้อนมองดูว่า ตอนเด็กเคยดื้อผู้ใหญ่ เวลาเค้าสอน แล้วเราคิดว่ามันไม่ผิดไม๊ เราเถียงหรือเปล่า

แล้วกับกรณีนี้มันเหมือนกันไหม   ถ้าเข้าใจ ก็แสดงว่าคุณมีวุฒิภาวะทางอารมณ์ได้ดีในระดับนึงแล้ว

ขอฝากไว้หน่อยแล้วกัน  ควบคุมอารมณ์กันหน่อยครับ  อย่าเดือดดาลกับเรื่องแบบนี้เลย ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

GreenG

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:09:08 »
ผมเห็นอีกอย่างนะ
นี่เป็นพฤติกรรมของเด็กวัยนี้ หัวแข็งแสดงความเป็นตัวของตัวเอง และ ไม่มองดูตัวเอง ปรับตัวเข้ากับสังคมไม่เป็น
คำพูดที่เค้าพูดออกมาไม่ได้แสดงความกวนเท้าใคร แต่เป็นคำพูดที่ไม่เข้าใจ และไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรผิด

คนที่มีลูก หรือคนที่คุยกับเด็กๆบ่อยๆ จะเข้าใจดี กับลักษณะแบบนี้

สิ่งที่เราควรทำคือ อย่าไปสนใจ ยิ่งไปพูดต่างๆๆนาๆ  เค้าก็ยิ่งสงสัย โวยวายเพราะไม่รู้ตัวว่าทำอะไรผิด

ผมว่า โอเคยอมรับว่า เด็กคนนี้อาจดื้อรั้นกว่าชาวบ้าน แต่ก็ให้ลองสังเกตกันนิดนึง

คุณเต้นตามคำพูดของเด็กคนนี้หรือเปล่า  อารมณ์ขึ้นกับเด็กคนนี้หรือเปล่า  ทั้งๆที่เด็กมัน ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้จักสังคม

ลองย้อนมองดูว่า ตอนเด็กเคยดื้อผู้ใหญ่ เวลาเค้าสอน แล้วเราคิดว่ามันไม่ผิดไม๊ เราเถียงหรือเปล่า

แล้วกับกรณีนี้มันเหมือนกันไหม   ถ้าเข้าใจ ก็แสดงว่าคุณมีวุฒิภาวะทางอารมณ์ได้ดีในระดับนึงแล้ว

ขอฝากไว้หน่อยแล้วกัน  ควบคุมอารมณ์กันหน่อยครับ  อย่าเดือดดาลกับเรื่องแบบนี้เลย ;D ;D ;D

เห็นด้วย ผมเองรู้สึกว่าน้องเขาอาจจะยังไม่ค่อยเข้าใจว่าสิ่งทีทำเป็นไง ผมว่าการไม่ตอบโต้กับน้องเขาน่าจะดีที่สุดครับ :D

methus zaa

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:18:29 »
ขอบคุณครับพี่หมอ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:57:25 »
ผมว่า ออกแนวกวน...นมากกว่าอะคับ ไม่น่าจะไม่รู้ว่าตัวเองผิดอะไร

ผมว่าพิมพ์ไปก็คงขำไปด้วย คงรู้สึกสนุกที่คนอื่นไปเต้นกับคำพูดเค้าน่ะ ส่วนตัวคิดว่าอย่างนั้นนะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 16:32:33 »
ที่จริงเรื่องแค่นี้ไม่น่าจะทำความเข้าใจยากเลยนะครับ  :-\
H.

ออฟไลน์ pbr400r

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 16:40:48 »

เฮ้ยยยยยยย อยากดูอ่ะ  ;D ;D เคยดูตอนเด็กๆสนุกมากเลยครับ
มีวีดีโอการ์ตูนเรื่องนี้เพียบเลยครับ  ;D ;D

ตอนเด็กๆเลยหรอ ผมว่าตอนนั้นผมโตแล้วน่ะ(ผมแก่แล้วหรอ) นั่งดูกับลูก ได้เวลาสนุกอีกแล้วสิ