ผู้เขียน หัวข้อ: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //  (อ่าน 44041 ครั้ง)

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
Re: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 16:42:51 »
ผมเพิ่งกลับถึงบ้าน

พอเห็นหัวข้อแล้ว แทบนั่งกุมขมับเลยครับ T^T

เรื่องยาวพอตัวเลย ^^ ;D ;D

ออฟไลน์ Tae-rx

• Jr. Member
  • **
Re: // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 16:53:15 »
เอาเมลไป search ใน FB ยังใส่เสื้อนักเรียนมัธยมอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 17:05:10 »
ใจเย็นๆกันครับทุกท่าน ทุกท่านก็ผ่านการเป็นเด็กมาแล้วทั้งนั้น จะว่าเด็กสมัยนี้อย่างเดียวก็ไม่ถูกครับ ต้องว่าผู้ใหญ่ด้วยที่ไม่มีเวลาอบรมดูแลลูก มีเยอะนะครับที่ใช้เงินเลี้ยงลูกปล่อยให้ลูกเติบโตตามยถากรรม พ่อแม่กลับบ้านดึกดื่น เช้าก็ต้องรีบเผ่นไปทำงาน ทิ้งลูกให้อยู่ลำพังคิดว่าที่บ้านมีเน็ต มีทีวีแล้วก็จบไปเถลไถลที่ไหนไม่ได้ รายการทีวียังมีรายการเฉพาะกิจผู้ปกครองควรแนะนำ แต่ถามหน่อยเถอะมีกี่คนกันที่ได้มีโอกาสดูทีวีแนะนำลูกได้จริงๆ โลกทุนนิยมก็มีข้อเสียเยี่ยงนี้แล
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 18:01:28 »
เห็นเด็กสมัยนี้แล้วเหนื่อยใจ เชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่รู้ว่าสิ่งที่ทำผิดหรือถูก ผิดก็เถียงข้างๆคูๆจนเกือบจะไม่ผิด

ไม่เคยส่องกระจกดูตัวเองว่าทำอะไรไปมั้ง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ 2C-T

• **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 18:39:32 »
เข้ามาให้กำลังใจคุณ J!MMY และทีมงานครับ

ปล.เหรียญยังมี2ด้านเลยครับอยู่ที่มุมมองของแต่ละคนว่าจะให้เห็นด้านไหน

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 18:46:44 »
เด็กในวันนี้คือผู้ใหญ่ที่ดีในวันหหน้าครับ

เราควรให้โอกาศ้ขานะครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 19:45:46 »
ให้โอกาสไปแล้วครับ

และเขาไม่ใช้โอกาสที่ให้ไป

ลงท้าย ก็จะจบแบบนี้ละ

ออฟไลน์ earth_e60

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 20:02:58 »
นั่งติดตามมาถึงตอนจบเลยครับ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 20:04:55 »
ให้โอกาสไปแล้วครับ

และเขาไม่ใช้โอกาสที่ให้ไป

ลงท้าย ก็จะจบแบบนี้ละ

พี่ชื่อพี่จิมมี่ใช่ไหมครับผมพึ่งสมัครขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

พี่จะปลดแบนเขาไหมครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 20:50:52 »
ริงโกะมาดักอายุคนแถวๆนี้ค่ะ

โอ้ พี่ริงโกะทำให้ผมนึกถึงตอนอายุ 3-4 ขวบเลยอ่ะ ตอนนั้น ยังนั่งเสียใจทุกที ที่พวกเขาพูดว่า หมดเวลาสนุกแล้วซิ!

นึกแล้วคิดถึง ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 21:06:44 »
ริงโกะมาดักอายุคนแถวๆนี้ค่ะ

ไม่ได้ดู(มาเป็นชาติ)แล้วครับเนี่ย
โอ๊ะโอ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 21:20:37 »
ผมเห็นอีกอย่างนะ
นี่เป็นพฤติกรรมของเด็กวัยนี้ หัวแข็งแสดงความเป็นตัวของตัวเอง และ ไม่มองดูตัวเอง ปรับตัวเข้ากับสังคมไม่เป็น
คำพูดที่เค้าพูดออกมาไม่ได้แสดงความกวนเท้าใคร แต่เป็นคำพูดที่ไม่เข้าใจ และไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรผิด

คนที่มีลูก หรือคนที่คุยกับเด็กๆบ่อยๆ จะเข้าใจดี กับลักษณะแบบนี้

สิ่งที่เราควรทำคือ อย่าไปสนใจ ยิ่งไปพูดต่างๆๆนาๆ  เค้าก็ยิ่งสงสัย โวยวายเพราะไม่รู้ตัวว่าทำอะไรผิด

ผมว่า โอเคยอมรับว่า เด็กคนนี้อาจดื้อรั้นกว่าชาวบ้าน แต่ก็ให้ลองสังเกตกันนิดนึง

คุณเต้นตามคำพูดของเด็กคนนี้หรือเปล่า  อารมณ์ขึ้นกับเด็กคนนี้หรือเปล่า  ทั้งๆที่เด็กมัน ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้จักสังคม

ลองย้อนมองดูว่า ตอนเด็กเคยดื้อผู้ใหญ่ เวลาเค้าสอน แล้วเราคิดว่ามันไม่ผิดไม๊ เราเถียงหรือเปล่า

แล้วกับกรณีนี้มันเหมือนกันไหม   ถ้าเข้าใจ ก็แสดงว่าคุณมีวุฒิภาวะทางอารมณ์ได้ดีในระดับนึงแล้ว

ขอฝากไว้หน่อยแล้วกัน  ควบคุมอารมณ์กันหน่อยครับ  อย่าเดือดดาลกับเรื่องแบบนี้เลย ;D ;D ;D

เห็นด้วย ผมเองรู้สึกว่าน้องเขาอาจจะยังไม่ค่อยเข้าใจว่าสิ่งทีทำเป็นไง ผมว่าการไม่ตอบโต้กับน้องเขาน่าจะดีที่สุดครับ :D

ผมไม่เห็นด้วยนะครับ   เด็กทำผิด เด็กเข้าใจผิด แล้วจะปล่อยให้เขาทำตัวผิดๆ แบบนั้นต่อไปหรือครับ  แล้ววันข้างหน้าเขาต้องเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่มีความคิดแบบนี้ มันจะยิ่งแย่กันใหญ่นะครับ ถ้าไม่ตักเตือนสอนเขาซะตั้งแต่วันนี้ 

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 21:35:30 »
กลัวว่าจะไม่ไม่โอกาศโตน่ะสิครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 21:48:57 »
ในฐานะที่เป็นผู้อ่านเจ้าประจำที่มีอาวุโสเล็กน้อย

อย่างเจ้าของกระทู้นะ แถวบ้านผมเค้าเรียกว่า
"ไม่รู้ภาษา"
ตั้งแต่ตั้งกระทู้ว่า // ถึง User Login ชื่อ J!MMY //

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 22:47:40 »
อุตส่าห์สอนการให้ และใช้เหตุผลไปตั้งมากแล้วแต่ไม่ยอมฟังใครเลย แบนก็สมควรครับ
เห็นของพี่เนยชัดเจนมากแล้ว เลื่อนลงมา ไม่รู้เขาได้อ่านหรือเปล่านะ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 23:02:43 »
ถือเป็นความอดทนที่มากมายของพี่จิมมี่ ที่ในที่สุดก็ต้องขาดผึงลงเพราะเด็กไร้มารยาทที่ไหนก็ไม่รู้ งานนี้พี่จิมมี่อดทนจริงๆ นะ  ;)
ปล.เห็นการต่อล้อต่อเถียงของ user นี้ต่อ user อื่นๆ แล้ว มันกวน_ีนได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ a-k-e

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 23:25:20 »
อ่านกระทู้คุณ Jimmy ถึงน้องคนนี้ครั้งแรก : เฉย ๆ ปล่อยผ่านไป
เห็นหัวข้อกระทู้น้องคนนี้ถึงคุณ Jimmy : ไอ้เด็กคนนี้มันกวน
เห็นมันตอบข้าง ๆ คู ๆ : นักเลงจริง ๆ อืม มารยาทมันต้องอบรมจากทางบ้านล่ะนะ
เห็นคุณ Jimmy แบน : สมควรแล้ว

เด็กเวร ...

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 23:44:09 »
โถ เด็ก หนอ เด็ก  8)

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:15:39 »
ผมเห็นอีกอย่างนะ
นี่เป็นพฤติกรรมของเด็กวัยนี้ หัวแข็งแสดงความเป็นตัวของตัวเอง และ ไม่มองดูตัวเอง ปรับตัวเข้ากับสังคมไม่เป็น
คำพูดที่เค้าพูดออกมาไม่ได้แสดงความกวนเท้าใคร แต่เป็นคำพูดที่ไม่เข้าใจ และไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรผิด

คนที่มีลูก หรือคนที่คุยกับเด็กๆบ่อยๆ จะเข้าใจดี กับลักษณะแบบนี้

สิ่งที่เราควรทำคือ อย่าไปสนใจ ยิ่งไปพูดต่างๆๆนาๆ  เค้าก็ยิ่งสงสัย โวยวายเพราะไม่รู้ตัวว่าทำอะไรผิด

ผมว่า โอเคยอมรับว่า เด็กคนนี้อาจดื้อรั้นกว่าชาวบ้าน แต่ก็ให้ลองสังเกตกันนิดนึง

คุณเต้นตามคำพูดของเด็กคนนี้หรือเปล่า  อารมณ์ขึ้นกับเด็กคนนี้หรือเปล่า  ทั้งๆที่เด็กมัน ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้จักสังคม

ลองย้อนมองดูว่า ตอนเด็กเคยดื้อผู้ใหญ่ เวลาเค้าสอน แล้วเราคิดว่ามันไม่ผิดไม๊ เราเถียงหรือเปล่า

แล้วกับกรณีนี้มันเหมือนกันไหม   ถ้าเข้าใจ ก็แสดงว่าคุณมีวุฒิภาวะทางอารมณ์ได้ดีในระดับนึงแล้ว

ขอฝากไว้หน่อยแล้วกัน  ควบคุมอารมณ์กันหน่อยครับ  อย่าเดือดดาลกับเรื่องแบบนี้เลย ;D ;D ;D

เห็นด้วย ผมเองรู้สึกว่าน้องเขาอาจจะยังไม่ค่อยเข้าใจว่าสิ่งทีทำเป็นไง ผมว่าการไม่ตอบโต้กับน้องเขาน่าจะดีที่สุดครับ :D

ผมไม่เห็นด้วยนะครับ   เด็กทำผิด เด็กเข้าใจผิด แล้วจะปล่อยให้เขาทำตัวผิดๆ แบบนั้นต่อไปหรือครับ  แล้ววันข้างหน้าเขาต้องเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่มีความคิดแบบนี้ มันจะยิ่งแย่กันใหญ่นะครับ ถ้าไม่ตักเตือนสอนเขาซะตั้งแต่วันนี้ 

การสอนมีหลายวิธีครับ   เด็กงอแงใช่ว่าจะต้องตี ต้องว่าเสมอไป  การเงียบ  การสะท้อนให้เค้าเรียนรู้ ก็ได้ผลในหลายกรณีครับ

ลองถามคนเลี้ยงลูกดูครับ

ปล. ไม่ได้ตำหนิใครแต่อย่างใด  แค่ให้ลองมองไว้บ้างครับ  บางแง่มุมที่คุณไม่เคยคิด  8) 8) 8)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ BigBlahBlah

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:47:21 »
จากอ่านแบบพอผ่านๆ พี่จิมมี่ มีความอดทนสูงมากครับ ผมคงขาดตั้งแต่หัวกระทู้กับ page แรกแล้ว
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 16:46:12 »
เป็นอีกครั้งนึงครับที่เห็นการตัดสินใจของพี่จิมมี่

แล้วต้องยอมรับในมาตรฐานของพี่จริงๆครับ

มาตรฐานของพี่คือ การให้โอกาส ทุกๆคนเสมอ

ไม่ว่าจะมาในรูปแบบไหน ทั้งก่อนหน้านี้ที่มาขายของ

เว็ปโฆษณาอะไรอีกจิปาถะ แต่พี่ก็ให้มาตรฐานเดิม

ที่ใช้มาตลอดคือ ให้โอกาส

ถ้าเป็นคนอื่น ผมว่าแบนตั้งแต่เห็นชื่อกระทู้แล้วครับ

ครั้งนี้เป็นอีกครั้งที่ทำให้ผมเห็นว่า HLM เป็น web

ที่มีมาตรฐานเดียว ไม่แบ่งแยก ไม่มีพวกพ้อง

ผิดก็ว่าผิด ถูกก็ว่าถูก ทำผิดมีโอกาสแก้ไข ถ้าทำตัวทีขึ้น

ก็อยู่กันได้ต่อไปในสังคมนี้ แต่ถ้าไม่ ก็ลงเอยอย่างที่เห็น

ขอบคุณครับพี่ที่ดูแลสังคมออนไลน์ได้อย่างสุดยอด

ป.ล.ดีใจครับ ที่ได้เป็นสมาชิก HLM ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 22:29:36 »
เด็กคนนี้ทำให้ผมเห็นภาพชัดเจนยิ่งขึ้นว่า "เกรียน" มันเป็นยังไง