ผู้เขียน หัวข้อ: subaru impreza แมวน้อย  (อ่าน 7824 ครั้ง)

ออฟไลน์ prooatto

• Newbie
  • *
subaru impreza แมวน้อย
« เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 00:17:12 »
subaru impreza แมวน้อย 2.0 auto ไม่มี turbo กินน้ำมันจริงหรือไม่ครับ ประมานกี่โลลิตรครับ

ถ้าจะใส่โบลูกน้อยๆให้มันวิ่งอีกนิสสสจะคุ้มรึเปล่าครับ แล้วมันจะวิ่งขึ้นมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: subaru impreza แมวน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 00:56:31 »

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 01:39:38 »
รู้สึกไม่คุ้มเลยจริงๆถ้าจะซื้อเครื่อง1.5 หรือ 2.0

มันช้ากว่ารถบ้านๆทั่วไปซะอีก เเถมเกียร์ก็4speed

(ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)(ตอนนี้ อิมตัวใหม่ก็ออกมาเเล้วด้วย)

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 04:39:32 »
ถ้ามองที่สเปคเครื่อง2.0
ผมว่าเอาเครื่องนี้ไปวางในรถขับหน้าบอดี้เบากว่าอิม น่าจะวิ่งได้ดีกว่านี้นะครับ
ทอร์คแตะๆ200N.m มาที่รอบค่อนข้างเร็ว คือประมาณ3พันนิดๆเท่านั้น
แต่ด้วยความที่บอดี้น่าจะหนักพอตัว แถมยังขับสี่อีก
ผลลัพธ์ออกมาจะให้อัตราเร่งที่ไม่น่าประทับใจ"เท่าที่ควร" ก็ไม่แปลกนัก
แต่ถ้าแลกกับสมรรถนะของการขับขี่แบบตะกายสี่ ส่งในโค้งกันแบบพ้นครึ่งโค้งแล้วกระทืบคันเร่งเติมเข้าไปได้เลย
ผมว่าคุ้มนะ    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 07:59:11 »
เกียร์ออโต้ขับไม่มันส์ครับ ต้องธรรมดาเท่านั้นเลย หรือไม่หาตัว 1.5 มาแล้วหา A-Line มาสลับเลยครับ เทอร์โบ ออโต้
ทริปโทรนิค เข้าท่ากว่าครับแต่เพิ่มอีก ห้าหกแสนได้นะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:27:40 »
เกียร์ออโต้ขับไม่มันส์ครับ ต้องธรรมดาเท่านั้นเลย หรือไม่หาตัว 1.5 มาแล้วหา A-Line มาสลับเลยครับ เทอร์โบ ออโต้
ทริปโทรนิค เข้าท่ากว่าครับแต่เพิ่มอีก ห้าหกแสนได้นะ
คุณอาร์ต หัวท้าย A-line ขายกันราคานั้นเลยใช่มั๊ยครับ อืม...

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:36:42 »
การนำมาเซ็ตเทอร์โบเพิ่มเองภายหลัง งบที่ใช้จะอยู่ที่ 80,000 บาทหรือมากกว่า
การวางเครื่อง S-GT 2.0 Turbo ของญี่ปุ่นพร้อมของครบ เกินแสนไปไกล
วางเครื่องของ Forester ในกรณีที่เป็นเกียร์ออโต้ เกินแสนเช่นกัน

ดังนั้นต้องคิดให้ออกแต่แรกว่าอยากได้แรงแค่ไหนครับจะเสียเงิน เสียเวลาน้อยสุด

ถ้าชอบแรงและประหยัดเงิน ซื้อตัว 1.5 ลิตร แล้วมาทำเครื่องวางเครื่องเอง
จะได้เครื่องที่ขับสนุก ยกของมาเสียบครบแล้วยังมีเงินเหลือพอให้ซื้อ Tiida คันนึง
ได้สบายๆ

ถ้าชอบแรงพอประมาณแต่สบายและเดิมๆ ก็เล่นตัว 2.0 แล้วทำท่อ เฮด กล่อง
ใส่ล้อน้ำหนักเบาๆ

ถ้าชอบแรงและเดิม ไม่ยุ่งกับรถ ก็เตรียม 2.42 ล้านแล้วไปคว้า WRX ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 22:10:46 »
ตาม reply พี่แพนข้างบน ผมเสริมให้หน่อย ด้วย sense ส่วนตัวว่า ต้องเกียร์ธรรมดาเท่านั้น !!

ออโต้ใน im ผมดูแล้วน่าจะหมดอนาคตครับ 4 สปีดธรรมด๊าาา ธรรมดา

ออฟไลน์ jkhl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 22:16:36 »
subaru impreza แมวน้อย 2.0 auto ไม่มี turbo กินน้ำมันจริงหรือไม่ครับ ประมานกี่โลลิตรครับ

ถ้าจะใส่โบลูกน้อยๆให้มันวิ่งอีกนิสสสจะคุ้มรึเปล่าครับ แล้วมันจะวิ่งขึ้นมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ

อยากได้อะไรจากแมว ทำไมถึงมองมันครับ
ขออุณญาติถามนิดนะ(ไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะ)

คลับในไทยมีอยู่สองแห่ง siamsubaru กับ subaruclubthailand ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 23:47:50 »
พี่จิมมีรีวิวชัดเจนครับ
อย่างว่าถ้าจะเล่นแมวอย่าเล่น 4AT เลย
ไป MT ยังพอแรงกว่านิดหน่อยด้วยครับ

ออฟไลน์ prooatto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 00:33:03 »
ขอบคุณครับทุกคน
เหตุผลที่อยากได้แมวก็เพราะชอบ hatchback ครับ ไม่อยากได้รถใหญ่ๆ + เมื่อก่อนเคยขับ sti อยู่เลยชอบซูบารุ
ชอบบอดี้ครับ เน้นสวย+เครื่องเสียง ส่วนเรื่องเครื่องยนต์อยากได้แรงขึ้นอีกนิดหน่อย ไม่เอาแรงมาก (แต่มันจะกินน้ำมันสักเท่าไหร่ถ้าใส่เทอร์โบเองครับ)
ไม่เอาขับมันส์แล้วครับ ขอให้ขับสนุกๆหน่อย ออกต่างจังหวัดบ่อยด้วยครับ
 ;D

ออฟไลน์ jkhl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:21:01 »
เหตุผลที่อยากได้แมวก็เพราะชอบ hatchback ครับ ไม่อยากได้รถใหญ่ๆ + เมื่อก่อนเคยขับ sti อยู่เลยชอบซูบารุ
ชอบบอดี้ครับ เน้นสวย+เครื่องเสียง ส่วนเรื่องเครื่องยนต์อยากได้แรงขึ้นอีกนิดหน่อย ไม่เอาแรงมาก (แต่มันจะกินน้ำมันสักเท่าไหร่ถ้าใส่เทอร์โบเองครับ)
ไม่เอาขับมันส์แล้วครับ ขอให้ขับสนุกๆหน่อย ออกต่างจังหวัดบ่อยด้วยครับ
 ;D

โอ่...เคยขับ STi มาก่อนงั้น ผมขอโทษที่ปล่อยไก่นะครับ

จำได้ว่าในคลับเคยมีคนอยากทำนะ ที่เอา 2.0R มาจะเซ็ตโบ
คราวๆ ถ้าเรื่องความคุ้มค่าถ้าจะให้ทน งบมันจะชนกับเปลี่ยนเครื่องอื่นมาลง
ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจครับอ่านแล้วจับใจความได้ประมาณนี้ 

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 18:36:10 »
 ;D

ไปผ่าครึ่งหน้าของ Impreza 2.0 Turbo ตัวญี่ปุ่นมาใส่ครับ รับรองแจ่ม!
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้