ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเสนอให้มีห้อง "RELAX" เพิ่มอีกห้องไหมครับสำหรับกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องรถ  (อ่าน 4172 ครั้ง)

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **

เพราะลองมองย้อนไปในกระทู้ต่างๆที่ตั้งในวันนี้ในห้อง"พูดคุยเรื่องทั่วๆไป"  ก็เป็นเป็นเรื่องอะไรก็ไม่รู้ไปแล้วครึ่งนึง

ไม่ได้รังเกียจอะไรหรอกนะครับแต่บางกระทู้เข้าไปอ่านแล้วหนักใจจัง ไม่รู้จะคุยด้วยได้ยังไง มันอึ้งๆหนะ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เรื่องข้อคิดเห็น น่าจะอยู่ใน suggestion นะครับ

แล้วก็เรื่องนี้ พวกพี่ Jimmy เคยตอบแล้วในนี้ครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7954.0.html
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยที่จะเปิดห้องนอกเรื่องครับ

เพราะจุดประสงค์ของห้องนอกเรื่อง ก็เพื่อให้คนเฉพาะกลุ่ม ไปคุยกันซะให้เสร็จ ไม่ต้องรบกวนคนที่จะคุยเรื่องรถ

ผมเชื่อว่า ทุกคนล้วนมีมุมนอกเรื่องของตัวเองที่อยากจะแสดงออกกัน (รวมถึงผมด้วย) ดังนั้นห้องนอกเรื่องจึงน่าจะไม่เงียบเหงาแน่ๆครับ

ออฟไลน์ simcity

เห็นด้วยอีกเสียงครับ

กระทู้เกี่ยวกับรถดีดี มีสาระ จะได้ไม่ตกเร็วจนเกินไป 

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
จริงด้วยครับ  กระทู้เกี่ยวกับรถ  จะได้ไ่ม่ตก

วันไหน  อยากฮา  อยากนอกเรื่อง  อยากวาดรูป จะได้โพสได้เต็มที่  จะได้มีที่ลง  ไม่รกคนอื่นด้วย

หน้าหลักจะได้เปิดดูเฉพาะ  เรื่่องรถ จริงๆ

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
จริงด้วยครับ

ทุกวันนี้ "กระทู้นอกเรื่อง" เกลื่อนมากกกกกกกกกกกกกก
จะเข้ามาดูข้อมูล "รถยนต์" เจอแต่อะไรก็ไม่รู้

ปล่อยทิ้งไว้นานเข้า เว็บนี้จะแย่เอานะครับ

ฝากให้พี่จิมมี่ เก็บไปคิดนะครับ
ว่า "เป้าหมายของคนเข้าเว็บ" เขาจะเข้ามาหาอะไร?
ระหว่าง "ข้อมูล+ข่าวสารรถยนต์" กับ "ซื้อ Iphone สีอะไรดี"

ด้วยความหวังดี จากแฟนคลับรุ่นแรกของ "เว็บไซด์รถยนต์แห่งนี้"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 13:11:28 โดย POPROCK »
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
คือ เรามองว่า
ถ้าหากจะแยกห้องเลยนั้น จะเกิดปัญหาขึ้นว่า
หลายๆท่าน อาจจะพลาดกระทู้นอกเรื่องดีๆ (หากมีเข้ามา) ไปอย่างน่าเสียดาย
เพราะยิ่งถ้าทำแยกห้องมาเลย จะกลายเป็นว่า คนที่สนใจเรื่องใด ก็จะเข้าแต่ห้องนั้นๆ
ไม่ดูห้องอื่นๆ
ยิ่งเว็บบอร์ด มีห้องเยอะเท่าไหร่ นั่นยิ่งไม่ใช่เรื่องดีนักครับ

แต่จะรับไว้พิจารณาครับ ขอบคุณครับ

ผมเองมองเห็นเช่นเดียวพี่จิมมี่ในกระทู้นั้นครับ ผมเองยอมรับน่ะครับ ว่าผมก็ไม่ได้เปิดดูครบทุกห้อง
ทั้งใน HLM เอง และเว็บบอร์ดอื่นๆ  เพราะฉะนั้น การทำเป็นห้องเดียวกันผมว่ามันก็โอเคอยู่น่ะครับ หลากหลาย ไม่น่าเบื่อ
สิ่งที่ผมอยากจะเสนอคือ อยากให้หน้านึง สามารถแสดงกระทู้ได้มากกว่านี้ครับ เพื่อที่จะรองรับจำนวนกระทู้ใหม่ๆที่เพิ่มขึ้น

หรือไม่ก็ทดลองเปิดห้องทั่วไปดูน่ะครับ หากไม่สำเร็จหรือไม่ค่อยมีใครเข้าดู ก็ค่อยมีมติว่ากันอีกที

ออฟไลน์ Dr.Shank

สนับสนุนให้มีนะครับ
อยากอ่านเรื่องรถก็รถ
อ่านนอกเรื่องก็นอกเรื่อง
ผมว่ามันสะดวกในการค้นหากระทู้น่ะครับ
..

ออฟไลน์ 6162002

จริงด้วยครับ

ทุกวันนี้ "กระทู้นอกเรื่อง" เกลื่อนมากกกกกกกกกกกกกก
จะเข้ามาดูข้อมูล "รถยนต์" เจอแต่อะไรก็ไม่รู้

ปล่อยทิ้งไว้นานเข้า เว็บนี้จะแย่เอานะครับ

ฝากให้พี่จิมมี่ เก็บไปคิดนะครับ
ว่า "เป้าหมายของคนเข้าเว็บ" เขาจะเข้ามาหาอะไร?
ระหว่าง "ข้อมูล+ข่าวสารรถยนต์" กับ "ซื้อ Iphone สีอะไรดี"

ด้วยความหวังดี จากแฟนคลับรุ่นแรกของ "เว็บไซด์รถยนต์แห่งนี้"
ค่อนข้างเห็นด้วยเลยครับ (แต่ผมว่าไม่ถึงขนาดนั้นนา >_<) เข้ามาเดี๋ยวนี้ บางทีนอกเรื่องเกือบทั้งหน้า เข้าไปเจอภาษาวัยรุ่นมากมาย บางทีก็คุยอะไรกันไม่รู้ คุยกันไม่กี่คน

แต่นอกเรื่องหลาย ๆ เรื่องก็น่าสนใจแล้วก็เป็นประโยชน์มาก ผมว่าช่วยกันรณรงค์ให้นอกเรื่องที่มันไร้สาระเกินไป น้อยลงดีกว่า แล้วมีห้องเดียวเหมือนเดิม *-*

ออฟไลน์ TTL

ผมก็เห้นด้วยกับท่านบนๆนะครับ ว่ามีนอกเรื่องบ้างก็ดีแ่ต่อย่าไร้สาระเกินไปครับ เพราะกระทู้นอกเรื่องบ้างกระทู้ก็สามารถให้ประโยชน์ได้บ่างอย่างเ่ช่นว่ากล้องอะไรใช้แล้วดี มีคำแนะนำอะไรไม เวลาได้อ่านเออก็รู้สึกแบบว่าเราก็พอได้ความรู้บ้าง แต่ว่าถ้านอกเรื่องแบบไร้สาระมากๆก็ไม่ไว้ครับผมว่าควรจะทางสายกลางดีกว่าครับมีๆได้แตขอให้มีสาระ จะดีกว่าครับ ส่วนเรื่องแยกห้องผมว่าคงทำเป้นห้องเดียวกันและดีแล้วครับแต่ว่าอย่านอกเรื่องแบบไร้สาระกันมากนักครับเพราะว่าบ้างกระทู้ที่นอกเรื่องก็มีสาระอย่าที่บอกไว้ข้างต้นครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าลืมเอากระทู้จีบสาวไปปักหมุดนะครับ

ออฟไลน์ neung23

รวมไปถึงสารพัดสารเพ Photoshop ก็ดีคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมว่านะ ก็ทำแบบเดิมนี้ล่ะ แต่มีตัวเลือกให้จิ้มกรองกระทู้ให้เหลือแต่กระทู้ที่เจ้าของ id ต้องการ น่าจะดีกว่านะครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก