ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆ เรื่องร้านขายอะไหล่อุปกรณ์แก๊สครับ  (อ่าน 7769 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
รบกวนทุกท่านหน่อยครับ

เรื่องร้านขายอุปกรณ์แก๊สรถยนต์ เพือต้องการหาอะไหล่ไปซ่อมปู่น้อย เพราะตอนนี้นำไปดมแก๊สเรียบร้อยโรงเรียนมารช์แล้ว
ผมอยู่ แถวๆ นนทบุรีบางใหญ่แต่ไปได้ทั่ว กทม. นน และปริมลฑล
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YAmodels

มีร้านณภัทรย่านบางใหญ่ครับ มุ่งหน้าไปบางบัวทอง ก่อนถึงบางใหญ่ซิตี้ ร้านอยู่ข้างๆปั๊มน้ำมัน(เชลล์หรือเอสโซ่ไม่มั่นใจ)ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
มีร้านณภัทรย่านบางใหญ่ครับ มุ่งหน้าไปบางบัวทอง ก่อนถึงบางใหญ่ซิตี้ ร้านอยู่ข้างๆปั๊มน้ำมัน(เชลล์หรือเอสโซ่ไม่มั่นใจ)ครับ

โ้อ้ว ขอบคุณครับ เดียววันนี้จะลองไปดูครับ อยากลองเปลี่ยนหัวฉีดดู ครับ
ตอนนี้รอบต้นดีมาก แต่เกิน 3500 เร่งไม่ขึ้น กลัววาว์ลน้อยๆ จะไปสวรรค์ก่อนวัยอันควร
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ผมเคยไปแล้วเหมือนร้านไม่เคยเปิดเลยนะร้านนี้ หรือผมไปผิดวันนะ

ออฟไลน์ delete

แถวนนท์ ตรงถนนติวานนท์ก็เคยเห็นแวบๆนะครับ
อยู่ระหว่างแยกสนามบินน้ำกับห้าแยกปากเกร็ด จำไม่ได้ว่าปากซอยสามัคคี หรือก่อนหน้านั้น
จะมีถังแก๊สวางหน้าร้าน แต่ร้านไม่ใหญ่อาจจะแพงกว่าร้านใหญ่ๆนิดหน่อย

ออฟไลน์ sirza

• Newbie
  • *
แถวนนท์ ตรงถนนติวานนท์ก็เคยเห็นแวบๆนะครับ
อยู่ระหว่างแยกสนามบินน้ำกับห้าแยกปากเกร็ด จำไม่ได้ว่าปากซอยสามัคคี หรือก่อนหน้านั้น
จะมีถังแก๊สวางหน้าร้าน แต่ร้านไม่ใหญ่อาจจะแพงกว่าร้านใหญ่ๆนิดหน่อย

อยู่ตรงข้ามโรงงานโตชิบาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 20:37:19 โดย sirza »

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
แสดงว่ารู้เรื่องระบบแก๊สหัวฉีด แจ่มแล้วใช่หรือไม่ครับถึงจะเปลี่ยนหัวฉีด เพราะเกิน3500รอบเร่งไม่ขึ้น 

คือสงสัยจริงๆ ครับจะได้ช่วยวิเคราะห์ครับ ;)