ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : รีวิว Honda Accord Minorchange 2.0 NAVI  (อ่าน 38775 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : รีวิว Honda Accord Minorchange 2.0 NAVI
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 02:40:22 »
เรื่องฟิล์ม ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : รีวิว Honda Accord Minorchange 2.0 NAVI
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 04:13:30 »
ปรับไม่เยอะแต่ดูดี

แต่ราคา 2.0 EL NAVI มันแพงไปมั๊ยนั่น = =

แอบสงสัยจริงๆว่าคนทำราคาเค้าคิดยังไง ราคาตังว NAVI จะโดดไปจากตัวไม่มีระบบนำทางเยอะเหลือเกิน ทั้งๆที่ option อื่นแทบไม่ต่าง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 06:47:39 »
คลิปมีครับ

แต่ยังไงก็คงต้องให้ MTM S3 ขึ้นให้ได้ก่อน ถ้าโชคดีก็จะมี Accord ส่งท้ายปีนี้
และเริ่มศักราชใหม่กันด้วยซูเปอร์โคตรไตรภาคอัลติสครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออนไลน์ PREM

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:20:52 »
โฉมไมเนอร์เชนจ์ มองไปมองมาสวยกว่าเก่านะครับ ทั้งๆ ที่ครั้งแรกที่เห็นมันไม่ค่อยสวยเลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:49:51 »
"ถ้าอยากได้ระบบนำทาง ก็ไปหาซื้อ ป้าขมิ้น (Garmin) หนูหวี่ (Nuvi) หรือ อีเหมียว (Mio)"
ชอบ อีเหมี๋ยว ฮิฮิ เรียกได้น่ารักน่าชัง

ออฟไลน์ acc9118

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:28:05 »
เลือกfilm ที่มีปรอทน้อยๆนะครับ saleขาย น่าจะแนะนำเบอร์ได้

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:36:38 »
ราคามันแรงไปมั้ยนั่น

ออฟไลน์ edonkey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 20:45:26 »
รีวิวได้ใกล้เคียงกับที่ผมคิดไว้มากเลยครับ ผมเพิ่งออก 2.0EL มาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว กำลังจะทำ Review เปรียบเทียบกับ Camry 2.0G ที่บ้านพอดีเลย สงสัยไม่ต้องทำแล้วมั๊ง 
แต่ยังสงสัยตรงทีว่า Accord มันนิ่มนี่แหละ ผมขับครั้งแรกรู้สึกว่ามันแข็งมาก เบาะก็แข็ง ช่วงล่างก็แข็ง ขนาดคันเก่าใช้ Altis เปลี่ยนโช้คแต่ง สปริงโหลด ยังนิ่มกว่าอีก ตอนนี้ขับทีไรปวดคอปวดหลังทุกที

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 21:27:16 »
รีวิวได้ใกล้เคียงกับที่ผมคิดไว้มากเลยครับ ผมเพิ่งออก 2.0EL มาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว กำลังจะทำ Review เปรียบเทียบกับ Camry 2.0G ที่บ้านพอดีเลย สงสัยไม่ต้องทำแล้วมั๊ง 
แต่ยังสงสัยตรงทีว่า Accord มันนิ่มนี่แหละ ผมขับครั้งแรกรู้สึกว่ามันแข็งมาก เบาะก็แข็ง ช่วงล่างก็แข็ง ขนาดคันเก่าใช้ Altis เปลี่ยนโช้คแต่ง สปริงโหลด ยังนิ่มกว่าอีก ตอนนี้ขับทีไรปวดคอปวดหลังทุกที

ถ้าทำรีวิวเปรียบเทียบจะดีมากเลยครับ
จะได้เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนไปเลย
เพราะตอนนี้ชอบแอคคอร์ดอยู่

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 22:16:54 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ

ผมว่า สวยแบบนุ่มนวลดีนะครับ

แต่ก็ชอบโฉมเดิมมากกว่า

;D

ออฟไลน์ flybyy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 10:09:18 »
ขอบคุณคุณ J!mmy สำหรับ review ครับ

คุณ edonkey อยากเห็น review เปรียบเทียบ 2.0EL กับ 2.0G ที่มาจากผู้ใช้งานทั้ง 2 รุ่นครับ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 12:12:32 »
รีวิวละเอียด ชัดเจน ตรงไปตรงมาดีมากครับ ขอบคุณครับ

"...เพราะจะว่าไป BMW ก็เป็นค่ายรถยนต์ ที่ Honda พยายามเจริญรอยตามมาตลอด...

มิใช่หรือ?"

ถูกใจกับประโยคนี้มากครับ  ;) ส่วนตัวก็ชื่นชอบ 2 แบรนด์นี้ครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 12:14:48 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ

ถึงจะเป็นFirst Impression แต่ก็เขียนออกมาได้ละเอียดมากๆเลยครับ

ชอบประโยคสุดท้ายเหมือนกันครับ ที่พี่จิมมี่บอกว่า "เพราะจะว่าไป BMW ก็เป็นค่ายรถยนต์ ที่ Honda พยายามเจริญรอยตามมาตลอด..."  :D

ออฟไลน์ edonkey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 15:35:31 »
ขอบคุณคุณ J!mmy สำหรับ review ครับ

คุณ edonkey อยากเห็น review เปรียบเทียบ 2.0EL กับ 2.0G ที่มาจากผู้ใช้งานทั้ง 2 รุ่นครับ

กำลังทำอยุ่เลยครับ นั่งเรียบเรียงคำพูด นั่งตัดภาพอยู่ หลังปีใหม่น่าจะได้เห็นใน pantip.com ครับ

คุณ J!mmy ครับ ช่วยแก้ไขข้อมูลด้วย ตรงที่วางแก้วที่ว่าไมมีช่องล็อกตำแหน่งแก้ว จริงๆมันมีนะครับ ไม่แน่ใจว่าตามในรูปมันพับอยู่หรือเปล่า แต่ในรถผมมีครับ มันสามารถพับเก็บได้ครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

"เพราะจะว่าไป BMW ก็เป็นค่ายรถยนต์ ที่ Honda พยายามเจริญรอยตามมาตลอด..."
โหยยย โดนใจอะพี่จิมมี่
ขอบคุณสำหรับบทความเฟิร์สทฯ ครับ

ออฟไลน์ KSU

• Newbie
  • *
เพิ่งจองเมื่อปลายธันวาคม 2553 ครับ ได้รถปลายเมษายนถึงต้นพฤษภาคม 2554 ก็นานดีครับ ไปลองขับมาก็เห็นด้วยว่าช่วงล่างเซ็ทออกมากระด้างมาก (ไปรึเปล่า) แต่ก็ขับมันดีครับ ผมขออนุญาตน้องเซล ไม่แตะเบรกช่วงเข้าโค้งและคอสะพานก็รู้สึกดีทีเดียว ผมไปลองขับมาทั้งสามรุ่น ทั้ง Accord Camry และ Teana โดยส่วนตัวเห็นว่า ก็ต่างมีข้อดีข้อเสียที่แตกต่างกัน รวมทั้งความรู้สึก (ชอบ) ส่วนตัวของคนที่จะซื้อก็มีส่วนอย่างมาก รู้สึกว่าทั้งสามค่ายก็ต่างคนต่างบุคลิก กลุ่มลูกค้าก็น่าจะต่างกันนะ สรุปคือไม่ต้องเถียงกันว่าใครดีกว่าใคร ถ้ามีเงินซื้อจริงๆ ไปลองขับดูว่าชอบไหม ตรวจสอบ option ที่คุณต้องการ เงื่อนไขที่เซลคุณจัดให้ แล้วจองเลย...โลดดดดด

ปล. ขอขอบคุณ คุณจิมมี่ครับ ที่ทำรีวิวให้อ่าน  ;D

ออฟไลน์ tchaiyuth

• Newbie
  • *
นอกจากนี้ ชุดเครื่องเสียงดังกล่าว ยังสามารถเชื่อมต่อกับ เครื่องเล่นเพลงในแบบอื่นๆ ได้ จากสาย USB ที่มีมาให้
อยู่ในกล่องคอนโซลเก็บของ ขนาดใหญ่เอาเรื่อง พร้อมมีถาดวางของขนาดเล็กถอดออกได้ อีกชั้นหนึ่ง อย่างที่เห็น
มีฝาปิดกล่องคอนโซล หุ้มหนังแบบเดียวกับ หนังหุ้มเบาะรถ สามารถเลื่อนขึ้นหน้า - ถอยหลังได้ ส่วนช่องวางแก้ว
มีฝาปิด กลมกลืนไปกับ ลายไม้ วางได้ 2 ตำแหน่ง แต่กลับไม่มีช่องล็อกตำแหน่งแก้ว มาให้ ซึ่งก็แปลกๆ ไปหน่อย

พี่จิมมี่ครับ ตรงที่วางแก้วมีตัวล็อคนะครับ ต้องกดตรงปุ่มแล้วมันจะค่อยๆกางออกมาคั่นตรงกลางไว้

รูปจากโบรชัวร์ก่อน minor change นะครับ

ออฟไลน์ KSU

• Newbie
  • *
อยากจะมาแชร์ข้อมูลครับ  ผมจองปลายธันวาปีที่แล้ว และนัดรับรถปลายเมษานี้ แต่เมื่อสองวันก่อนเซลกลับมาบอกว่าได้รับผลกระทบจากสึนามิ เลยขอเลื่อนไปอีกสองเดือน ขอความเห็นคุณจิมมี่หน่อยครับ คือส่วนตัวผมคิดว่าสึนามิเพิ่งเกิดเดือนนี้ แต่รถที่จองก่อนหน้านี้สี่เดือนไม่น่าจะโดนผลกระทบเลย....ทำไมรุ่นพี่ผมจองฟอร์จูนเนอร์ TRD Sportivo เดือนเดียวได้ (จองมีนา ได้เมษา) ทั้งๆที่เป็นรถญี่ปุ่นเหมือนกัน....ขอบอกว่าเซ็งมากๆ

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
ผมจองปลายปีที่แล้ว นัดรับรถปลายเม.ย.   แต่โดนเลื่อนเหมือนกัน  เพราะสึนามินี่ล่ะ  งงอยู่ว่าทำไมเลื่อน  จองไปตั้ง 4 เดือน ไม่ได้สั่งอะไหล่มาเตรียมไว้เลยรึไง  งง...

ออฟไลน์ Rchat

• Newbie
  • *
ผมก็ไม่รู้  :-[

ผมจองมีนาคม นัดได้รถกรกฎาคม ตอนนี้เลื่อนไปปลายปี สงสัยได้รถมา ไม่ทัน 3 เดือน ตกรุ่น! (G9 ออก) :'(