ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือน ปั้มน้ำมัน บางจาก แจ้งวัฒนะ วันนี้อย่าเพิ่งเติมน้ำมันเด็ดขาด!  (อ่าน 6100 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
พี่สาวเสียงใสแสนดี คนหนึ่ง โทรมาบอกล่าสุดตอนนี้

ว่าเมื่อเช้า น้องสาวของตน ขับ ยาริส ไปเติมแก็สโซฮอลล์ 91
ทีปั้มบางจาก แถวแจ้งวัฒนะ

พอขึ้นทางด่วนไป รถก็ตายกลางทาง

ปัญหาคือ คราวนี้ มีผู้ร่วมชะตากรรม ในเบื้องต้นเท่าที่ทราบ มากถึง 7 คัน!!!

เป็นรถเก๋ง 5 คัน และทุกคัน เติมน้ำมันที่ปั้มแห่งนี้ทั้งหมด!

แต่ 2 คันที่เหลือ นี่ก็น่าแปลกใจไม่แพ้กัน

เป็นกระบะ 2 คัน คันหนึ่ง เติม ดีเซล B5 ที่ ปั้มบางจาก รังสิต
แต่อีกคันหนึ่ง เติมที่ปั้มบางจาก แถวแจ้งวัฒนะ เช่นเดียวกัน

ในเบื้องต้น ผมสัณณิษฐานว่า
อาจจะมีการรั่วซึมของน้ำใต้ดิน เข้ามาปะปนกับ น้ำมันในถังเก็บ
ซึ่งถูกฝังอยู่ใต้พื้นดิน

ตอนนี้ ทางบางจาก ติดต่อกับเจ้าของรถแล้ว
และกำลังอยู่ในระหว่างดำเนินการ หาสาเหตุแก้ปัญหากันอยู่
ว่าจะทำอย่างไรกันต่อไป

ความคืบหน้า จะนำมาแจ้งให้ทราบต่อไป

แต่แค่ขอเตือนว่า อย่าเพิ่งเติมน้ำมันที่ปั้ม บางจาก แถวๆ แจ้งวัฒนะ จนกว่าจะมีการแก้ไขปัญหาเรียบร้อย
ซึ่งผมคาดเอาเองในเบื้องต้นครับ ว่าน่าจะใช้เวลาราวๆ 1-2 วัน เป็นขั้นต่ำ

ส่วนปั้มน้ำมัน บางจาก สาขาอื่น ยังคงเติมได้ ตามปกติ ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ขอบคุณครับ  สำหรับการแจ้งเตือน

ขอเสริมนิดนึงว่า  เวลาเติมน้ำมัน  กรุณาขอใบเสร็จทุกครั้งน่ะครับ เพราะจะได้มีหลักฐานไว้คุยกับประกัน ในกรณีที่เกิดปัญหาขึ้นครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
แถวบ้านผมเลย

รับทราบคับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
งั้นสาขา สวนสมเด็จ คงรอดนะ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
โอวว....เพื่อนมีบ้านแถวๆนั้นหลายคนเลยอ่ะ

โทรไปเตือนซะหน่อยดีกว่า

ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่มาเตือนครับ

ออฟไลน์ SomWang

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากมาย..บนเส้นทางผ่านด้วย..
เคยแวะเติมอยู่..