ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ Xpress Lube ปั้มตราดาวครับ  (อ่าน 3881 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrtosashi

• Newbie
  • *
อยากจะถามพี่ๆน้องๆอะคับว่า การบริการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ Xpress Lube ของปั้มตราดาวนี่เปนยังไง

คือเผอิญผมซื้อน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ร้อยที่ปั้มตราดาว ได้ในราคาถูกอ่ะคับ ไม่กล้ายกไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฮอนด้า เพราะเราก้ไม่รู้ว่าช่างศูนย์จะเปลี่ยนจริงมั้ยอ่ะ ก้เลยอยากรบกวนถามว่า เปลี่ยนที่นี่เปนอย่างไรบ้างคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าติดตรงไม่อยากยกไปศูนย์ฮอนด้าอย่าได้กลัวเลยครับ หิ้วเข้าไปเขาก็เปลี่ยนให้แหละ แต่ถ้าอยากสะดวกก็เปลี่ยนที่ปั๊มเลยก็ได้ครับ เผื่อเวลาหน่อย

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่ว่าปั้มไหน อู่ไหน ศูนย์ไหนก็ตาม ก็มีทั้งดีและไม่ดีครับ ขึ้นกับสาขาครับ ลองบอกสาขามาครับ พี่ๆ เพื่อนคนอื่นที่เขามีประสบการณ์ที่ปั้มนั้น อาจจะตอบให้คุณได้

แต่ถึงแม้คุณไปเปลี่ยนแล้วไม่ดี มันก็แค่ไม่ดี "แค่สาขานั้น" ครับ ไม่ใช่ตราดาวไม่ดี เหมือนกับศูนย์ Toyota และ Honda ก็มีทั้งดีและไม่ดีนั่นแหละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mrtosashi

• Newbie
  • *
หง่ะ งั้นผมไปซื้อแล้วหิ้วไปเปลี่ยนที่ศูนย์ ก้ได้ครับ ดูแล้วน่าจะสบายใจกว่า อิอิ

ว่าแต่ เพื่อนๆพี่ๆ ว่า ศูนย์ ฮอนด้า ตรงเส้น เกษตร นวมินทร์ นี่บริการเปนอย่างไรบ้าง อิอิ