โพลล์

C-Segment ราคาไม่ถึง 1.1 ล้าน คันไหนช่วงล่างดี ?

Toyota Corolla
5 (2.9%)
Honda Civic
9 (5.2%)
Nissan Tiida
7 (4%)
Mazda 3
31 (17.9%)
Chevrolet Cruze
30 (17.3%)
Mitsubishi Lancer EX
49 (28.3%)
Ford Focus
39 (22.5%)
Proton Persona
3 (1.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 110

ผู้เขียน หัวข้อ: ลงคะแนน จัดอันดับรถ C-Segment ราคาไม่เกิน 1.1 ล้าน คันไหนช่วงล่างดี ?  (อ่าน 10692 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
โปรดอ่านก่อนเข้าคูหาลงคะแนน

ทุกท่านได้สิทธิ์ 8 คะแนน สำหรับการให้ในแต่ละคัน

คันไหนหนึบสุด ก็ให้คะแนนมากที่สุด และลดหลั่นลงไป

จะให้คันเดียว 8 คะแนนเลย หรือเฉลี่ยกันก็ได้

** วิธีการลงคะแนนก็ง่ายๆ 1 โหวตได้ เท่ากับ 1 คะแนน เหมือนโหวตแบบ AF/เดอะสตาร์ นั่นเอง

ผมเลือกให้

1. Cruze, EX คันละ 2 คะแนน

2. Civic, Persona, 3, Focus คันละ 1 คะแนน

นอกนั้น ไม่ให้คะแนนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 16:53:48 โดย Chariot »

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
อยากโหวตแต่เคยขับแค่ 3 กับ protege เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง
สรุป  ไม่โหวตดีกว่า ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ pony

ให้ Cruze กับ EX มาอันดับต้นแต่ชอบพวงมาลัยและเบรคของ cruze มากกว่า

รองจากนั้นให้เป็น Focus / civic ปิดด้วย Altis^^ที่เหลือไม่เคยขับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 18:21:48 โดย pony »

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
เคยขับแค่ EX กับ FD  เลือก EX แล้วกันใช้เอง ^_^

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ยากนะ  เอาเท่าที่ความรู้สึกที่ลองล่ะกัน

โฟกัส กับ 3 เหมือนจะพอกัน
ส่วนครุซ ออกแนวรถหนักมานิดนึงพวงมาลัยถ้าขับเร็วจะรู้สึกดีแต่ขับช้า แอบหนัก ช่วงล่าง ดูหนักแน่นดี แต่ผมอยากลองไกลกว่านี้ เพราะลองในงานมอเตอร์ เอกซ์โปร
Lancer EX พวงมาลัยตอบสนองได้ดี ช่วงล่างออกแนวขับสนุก แต่แยกไม่ออกว่าจะเกาะมากเท่า 3 หรือเปล่า แต่มันเป็นช่วงล่างที่ผมชอบก็แล้วกัน
Civic เหรอ ในฐานะ เคยใช้ FD มันนุ่ม เกาะพอประมาณ แต่ซัดสนุกพอได้ แต่พวงมาลัยผมชอบ 1.8 เพราะมันน้ำหนักมันได้เลย
Altis พวงมาลัยรู้สึกเปลี่ยนจากเดิม แต่ทำไมผมคิดว่าช่วงล่างเหมือนเดิมคือ ทำได้แค่พึ่งพาได้
Tiida เฉย ๆ ครับ

ถ้าจัดอันดับ
1.Lancer EX
2.Focus / 3
3.ครุซ
4.Civic

เอาแค่ 4 อันดับดีกว่า  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
ยากนะ  เอาเท่าที่ความรู้สึกที่ลองล่ะกัน

โฟกัส กับ 3 เหมือนจะพอกัน
ส่วนครุซ ออกแนวรถหนักมานิดนึงพวงมาลัยถ้าขับเร็วจะรู้สึกดีแต่ขับช้า แอบหนัก ช่วงล่าง ดูหนักแน่นดี แต่ผมอยากลองไกลกว่านี้ เพราะลองในงานมอเตอร์ เอกซ์โปร
Lancer EX พวงมาลัยตอบสนองได้ดี ช่วงล่างออกแนวขับสนุก แต่แยกไม่ออกว่าจะเกาะมากเท่า 3 หรือเปล่า แต่มันเป็นช่วงล่างที่ผมชอบก็แล้วกัน
Civic เหรอ ในฐานะ เคยใช้ FD มันนุ่ม เกาะพอประมาณ แต่ซัดสนุกพอได้ แต่พวงมาลัยผมชอบ 1.8 เพราะมันน้ำหนักมันได้เลย
Altis พวงมาลัยรู้สึกเปลี่ยนจากเดิม แต่ทำไมผมคิดว่าช่วงล่างเหมือนเดิมคือ ทำได้แค่พึ่งพาได้
Tiida เฉย ๆ ครับ

ถ้าจัดอันดับ
1.Lancer EX
2.Focus / 3
3.ครุซ
4.Civic

เอาแค่ 4 อันดับดีกว่า  ;D

คิดเหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
New TIIDA  ครับ
H.

ออฟไลน์ joeyote

ไม่รู้เหนือนกันครับ 

ส่วนตัวชอบ ช่วงล่าง Focus นะ
ทั้งแน่น นุ่ม เหนียวววววววว

กำลังดี  ให้ฟิวลิ่ง ยุโรปดีมากกกกกก

ชอบสุดๆ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
เทใจให้ Lancer EX. ครับผม หมดใจไปเลย

ออฟไลน์ vellcap

เอาแค่ช่วงล่างอย่างเดียว เอาตามที่ผมชอบนะครับ
ผมชอบช่วงล่าง Ford Focus มากที่สุดครับ  ตามมาติดๆด้วย Chevrolet Cruze  และ Lancer EX  ---> Mazda 3   ---> Honda Civic

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
แปลกไหม  ผลโหวตมาแรงมากสำหรับ EX
แต่...... บนถนนมันหายไปไหนหมด ???

methus zaa

ผมให้ cruze lancer ex อย่างละ3คะแนน
ที่เหลือ 1 คะแนน และครึ่งคะแนนตามลำดับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 20:25:04 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยลองไกลหน่อยก็โคโรลล่า แลนเซอร์ และครูซ แต่เลือกสองคันหลังครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

ไม่เคยลอง Cruze, Persona กับ EX
ส่วนที่เหลือ
1. Focus
2. 3 แม้จะฐาน Focus แต่ทำได้ไม่ดีเท่า
* อันดับ 2 ดีกว่า 3 เยอะ
3. Civic 2.0 ส่วน 1.8 ร่อนไป
4. Altis
5. Tiida
* สำหรับผม 4 กับ 5 สอบตก

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ความหนึบ หรือ ดิบ !!
1.Mitsubishi Lancer EX
2.Chevrolet Cruze//Ford Focus
3.Proton Persona//Honda Civic///Mazda 3
4.Toyota Corolla
5.Nissan Tiida

ความนิ่มไม่เรียงครับ !!!!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 02:42:09 โดย อึนอึนมึนมึน »
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ YenChar

ช่วงล่างดี
สำหรับผมคือไม่ต้องเกาะถนนทีุ่สุด
แต่ขอให้มีความนุ่มนวลอยู่บ้าง

โคโลล่า คือคำตอบที่พอดี สำหรับผมครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
1.EX
2.Mazda3
3.Ford Focus
4.Civic
5.Tiida
6.Altis
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ yohyoy

• Newbie
  • *
ต้องขับมาแล้วทุกรุ่น ถึงจะดหวตได้ แต่ถ้าถามเรื่องความสวย โหวตให้ mazda3

ออฟไลน์ gankstardra

• **
อยากให้ท่านที่เคยจับมาทุกรุ่นมาตอบจังนะ  เอาความรู้สึกส่วนตัวตอบก็ได้ ฮ่า ฮ่า

Phongrapee

เคยขับอยู่ 2 คัน Tiida กับ Persona ก็โอเคตอบสนองนิสัยการขับได้ดี ตอนนี้ก็ใช้ Tiida อยู่ด้วย ชอบครับ

ออฟไลน์ OattoH

• Newbie
  • *
เฉพาะช่วงล่างนั้น

ให้ Focus 4 คะแนน เพราะคม แน่น หนึบ เดิมๆ 180+ ยังมั่นใจ
ให้ Ex 2 คะแนน เพราะเคยลองแล้วประทับใจ
ให้ น้อง 3 2 คะแนนเช่นกัน เพราะเคยลองประทับใจเช่นกัน

นอกนั้นไม่รู้ไม่เคยลอง ไม่ให้คะแนน 55+  ;D

ออฟไลน์ KT7

• **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
ยังไม่รู้ เพราะยังไม่มีขับ

แต่ ปลายปีนี้จะถอย EX 1.8