ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำรถสำหรับผู้บริหารคะ  (อ่าน 15493 ครั้ง)

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำรถสำหรับผู้บริหารคะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:44:23 »
ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ ^__^
ตอนนี้ซันว่า ซันจะเสนอเรียงตามราคากันไปเลย
1) Teana V6
2) Camry 2.4
3) Honda Accord 2.0

ถ้าผู้จัดการเอาตัว 2.0 แล้ว

ตำแหน่งที่สูงกว่า ควรจะต้องใช้รุ่นที่สูงกว่าครับ

ฉะนั้นถ้าซื้อ แอคคอร์ด ต้องซื้อตัว 2.4 ขึ้นไปครับ

เป็นธรรมเนียมปฏิบัติสำหรับบริษัทญี่ปุ่นครับ

ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกันได้
แต่ถ้าตำแหน่งสูงกว่า ต้องใช้รุ่นย่อยที่สูงกว่า ผู้ที่มีตำแหน่งต่ำกว่าครับ  ;)

ออฟไลน์ SkyTrekker

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำรถสำหรับผู้บริหารคะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:45:37 »
ถ้าจะเน้นเพื่อนั่งหลังแบบสบายๆ 

ผมว่า Teana ตัวท๊อปเถอะครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 00:30:19 »
ถ้างบไม่เกี่ยง และผู้บริหารเค้าชาตินิยมกัน ก็น่าจะดูเป็น Toyota Crown กับ Nissan President ครับ เพราะตระกูลนี้ของทั้งสองยี่ห้อ เป็นตระกูลที่มีความสะดวกสบายสูงสุดของแต่ละค่าย (จริงๆโตโยต้าจะมี Century อีกตัวหนึ่งที่สูงกว่า แต่ว่า Model มันเก่าไปหน่อยครับ) ซึ่งในญี่ปุ่น เหล่าผู้บริหารเค้าก็นิยมกันในระดับหนึ่งเลยครับ

...ถ้าตามรายการที่มีมา ก็น่าจะเป็น Teana V6 กับ Toyota Camry V6 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 00:40:26 โดย avisrm »
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 00:35:24 »
เทียน่าสำหรับท่านประธานที่อวุโสกว่าครับ เพราะรูปลักษ์ของเทียน่านั้นออกดูเป็นผู้ใหญ่ออกจะสุขุม (น่าจะนะ)
อีกคันผมก็ไม่รู้แหะ

เป็นไปได้ไม่ค่อยจะแนะนำโตต้าเท่าไหร่ เห็น 3 คน 3 ค่ายเดี๋ยวจะกลายเป็นคู่แข่งกันเองตามรถ  ;D
H.

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 00:53:04 »
ถ้าผู้บริหารท่านเป็นคนญี่ปุ่น และรักความเป็นชาตินิยม
ผมว่าท่านน่าจะเลือก คัมรี่ ไฮบริด นะครับ
สื่อถึงความเป็นผู้นำและรับผิดชอบสังคมดีครับ

ปล.แต่ทำไม ผู้บริหารญี่ปุ่นของที่ทำงานป้าผม มาที่บ้านบ่อยๆ ใช้แต่ audi อ่ะครับ
     มีครบเลย Q7 Q5 A6 ล่าสุดขับ A1 มา สงสัยจะชาติ(อื่น)นิยมมั้ง 555 ;D

ออฟไลน์ SunSun

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:12:19 »
ขอบคุณทุกคนมากคะที่ช่วยกันแนะนำเข้ามา
อย่างแรกเลยซันเสนอไปแล้วคะ เรียงตามตำแหน่งสูงไปตำ่ตาม3ข้อก่อนหน้านี้เลยคะ เพราะล่าสุดนายให้ซันมา3ยี่ห้อนี้แหละคะ
ส่วนที่ให้ใช้ยี่ห้อเดียวกันแต่คนละรุ่น ตอนแรกซันก็คิดเหมือนกันว่าจะเสนอแบบนี้
แต่เปลี่ยนใจ เผื่อ3คนไปไหนพร้อมกัน ไม่อยากให้ต้องคอยเล็งป้ายว่าคันไหนรถตัวเอง
เพราะรถบริษัทเป็นสีเงินหมดทุกคันคะ และอยากให้แต่ละคนโดดเด่นกันไปเลยคะ
ซันเองก็ไม่ชอบให้ซ้ำกันนะค่ะ แคมรี่ แอคคอร์ด เห็นบนท้องถนน เบื่อแล้วคะ ถึงจะให้เห็นแต่เทียน่าพร้อมกัน3คันก็ไม่ไหว อิอิ
บางทีซันต้องตามนายไปพบลูกค้า ขับตามแคมรี่คันเก่าของนายผิดคันบ่อยมากคะ คนขับรถนายนี่มุดเก่งขั้นเทพ(คนที่สูงสุด) ซันยังคิดเลยว่าใจอยากให้เอาเครื่อง2.0ให้หมด เวลาซันเอาจีทีตามจะได้สูสี เหอเหอ :p

อ่อเรื่องคนขับ ทุกคนที่นี่มีคนขับรถและรถประจำตำแหน่งพร้อมคะ ^^

ยังไงซันจะมาเล่าว่าสรุปญี่ปุ่นเค้าเลือกกันยังไงนะค่ะ ติดตามภาคต่อ ตอนนี้ไปนอนต่อก่อน Good night คะ ^^

ปล.ผู้บริหารที่ชอบออดี้นี่สุดยอดเลยนะคะ *o*

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:47:36 »
ลองนำแนวทางของบริษัทที่ผมทำงานอยู่มาให้พิจารณาดูครับ

รถประจำตำแหน่งมีหลายระดับ หลักหลักเป็นดังนี้
Camry 2.0 -> Camry Hybrid -> E-Class -> LS460
ซึ่งเรื่องจำรถผิดเป็นเรื่องปกติมาก เพราะ Camry 2.0 และ Hybrid
เวลาจอดในลานจอดรถสำหรับผู้บริหารแล้ว รวมกันประมาณ 50-60 คัน

ก็เลยแยกให้พอจำได้ง่ายดังนี้
Camry 2.0 สีเงินทั้งล็อต
Camry Hybrid สีเทาเขียวทั้งล็อต + ช่องจอดประจำ
E-Class สีเงิน หรือดำ + ช่องจอดประจำ
LS 460 สีอะไรก็ได้ตามที่ท่านชอบ + ช่องจอดประจำ อยู่ใกล้ที่สุด

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:05:37 »
ลองนำแนวทางของบริษัทที่ผมทำงานอยู่มาให้พิจารณาดูครับ

รถประจำตำแหน่งมีหลายระดับ หลักหลักเป็นดังนี้
Camry 2.0 -> Camry Hybrid -> E-Class -> LS460
ซึ่งเรื่องจำรถผิดเป็นเรื่องปกติมาก เพราะ Camry 2.0 และ Hybrid
เวลาจอดในลานจอดรถสำหรับผู้บริหารแล้ว รวมกันประมาณ 50-60 คัน

ก็เลยแยกให้พอจำได้ง่ายดังนี้
Camry 2.0 สีเงินทั้งล็อต
Camry Hybrid สีเทาเขียวทั้งล็อต + ช่องจอดประจำ
E-Class สีเงิน หรือดำ + ช่องจอดประจำ
LS 460 สีอะไรก็ได้ตามที่ท่านชอบ + ช่องจอดประจำ อยู่ใกล้ที่สุด

ขอบคุณมากคะ สำหรับคำแนะนำ ^^
เรื่องเปลี่ยนสีนี่ ซันไม่แน่ใจว่าเป็นนโยบายหรือยังไง แต่มันเหมือนเป็นสีบังคับเลยอ่ะคะ เหอเหอ

ปล. อันนี้กระทู้ซัน ซันเขียนในนี้ละกัน
ซันชอบที่คุณเขียนในกระทู้ปั๊มน้ำมันนะค่ะ ซันก็คิดแบบนั้นกับหลายๆกระทู้
ทำให้ไม่กล้าจะพิมพ์เล่นอะไรเลย ที่นี่คงต้องการแต่สาระเท่านั้น ซันเลยอ่านอย่างเดียว
แต่...น้องคนนั้นก็แหม่งๆอยู่นะค่ะ เหอเหอ ไม่ได้จะตำหนิน้องหรืออะไร ไม่ได้อิจฉาด้วย แต่ดูเพ้อๆไงไม่รู้

สุดท้ายที่นี่ เป็นแหล่งความรู้ที่ดีจริงๆคะ ขอบคุณมากจริงๆคะ (-/\-)
แต่แอบแรง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 09:17:38 โดย SunSun »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:53:56 »
เรื่องสีบังคับนี่ ถ้าตามนโยบายทางบริษัทผมและอีกหลายหลายแห่งที่ได้ฟังมา
ก็เพราะต้องการเลือกสีที่สามารถนำไปขายต่อได้ราคา เข้าทำนองซื้อง่ายขายคล่องครับ
รถสี Silver นี่ นอกจากตลาดนิยมชื่นชอบ เพราะสีสว่างสะอาดตาแล้ว ก็ยังไม่ดูสกปรกง่ายด้วย

ส่วนเรื่องแนวทางของที่นี่ ผมคิดว่าเราต้องการสร้างชุมชนออนไลน์ที่คุยกันฉันท์เพื่อน
มากกว่าการจะเป็นบอร์ดวิชาการที่คุยกันแต่เรื่องเครียด ตึงแบบไม่มีหย่อนกันหรอกครับ
ตัวผมเองด้วยซ้ำ ที่อาจจะเป็นต้นเหตุทำให้หลายหลายกระทู้ดูเครียดขึ้นมา จากคำพูดตรงตรง
ที่พยายามใช้เตือนสติหรือว่ากล่าวกัน เมื่อผมเองรู้สึกว่าหลายหลายอย่างเริ่มหลงทาง
ซึ่งผมไม่อยากทำและไม่ต้องการทำ แต่หากไม่ทำอะไรเลย สังคมแห่งนี้ก็จะจบลงแบบแห่งอื่นที่เราหน่ายหนีกันมา
เพราะฉะนั้น ถ้าความคิดเห็นของผมทำให้ทุกอย่างดูเครียด ผมต้องขอโทษจริงจริงครับ
และขอร้องอย่าถือสาว่าเป็นวัฒนธรรมของเวบเลย เพราะมันเป็นจากตัวผมคนเดียว

สังคมที่นี่เกิดขึ้นมาได้ 2 ปีกว่าเท่านั้น แต่เติบโตเร็วอย่างก้้าวกระโดด มีคนใหม่แวะเข้ามาทุกวัน
ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับสังคมที่โตเร็วมาก ก็จะมีปัญหาจุกจิกตามมาอยู่ตลอด
ทั้งคนใหม่ที่ทำผิดกฎเกณฑ์ที่เราวางกันไว้ เพราะไม่ทราบมาก่อน
หรือชินมารยาทกติกามาจากสังคมที่อื่น ก็เลยใช้พฤติกรรมแบบเดิมเดิมกับที่แห่งนี้
ซึ่งผมว่าถ้าเรามองกันให้ดี มันไม่ใช่เรื่องแปลกหรือผิดอะไร ที่สังคมจะมีความแตกต่างและหลากหลาย
แต่มันขึ้นอยู่กับเจตนารมณ์เรามากกว่า ว่าในฐานะที่เราเป็นผู้สร้าง หรือผู้ที่อาวุโสกว่า
เราอยากจะทำให้สังคมเรามันออกมาเป็นอย่างไร จะด่าอย่างเดียว หรือจะช่วยแนะนำกันคนละไม้คนละมือ

สำหรับผมแล้ว ผมคิดว่ามันจะดีได้ก็ต่อเมื่อเราช่วยกันแนะนำให้เข้าใจข้อเท็จจริง ด้วยการพูดกันดีดี
ที่นี่เด็กเด็กน้องน้องมาเล่นเยอะ ผมคิดว่ามันก็เป็นโอกาสให้เค้าได้หาความรู้เพิ่ม
และก็เป็นโอกาสให้พวกเราได้ทราบว่า ตอนนี้ในหัวเด็กเด็กเค้าคิดอะไรบ้าง
การกระทำอาจจะขัดหูขัดตาไปสักหน่อย แต่ถ้าเราคิดว่ามันไม่เหมาะสม เราก็แนะนำกันดีดีได้
แต่ก็ไม่ใช่จะตรงเป็นไม้บรรทัด ไม่ยอมรับแนวคิดของคนรุ่นใหม่กันเลย อะไรที่ไม่เหมือนเราคิดต้องผิดหมดก็คงแย่

แต่ทั้งหมดทั้งปวงนั้น ไม่ใช่การด่วนตัดสินแล้วด่ากันเป็นทอดทอด แบบที่เกิดขึ้นในหลายครั้ง
ยิ่งด่าต่อกันมา ยิ่งอยากสร้างความแตกต่าง แล้วก็เริ่มสร้างสมมติฐานไปเรื่อยเหมือนกับได้รู้เห็นเหตุการณ์จริง
จนเรื่องราวมันหลุดออกไปถึงไหนต่อไหน

หรืออีกอย่างคือการแนะนำกันให้ไปทะเลาะวิวาท ลุยเลยทำเลย ถ้าเป็นฉันฉันลงมือแน่
ประเภทส่งเสริมให้ใช้ความรุนแรงแก้ปัญหา เอาตัวเข้าแลกแบบนี้
ผมมองว่ามันไม่น่าจะเป็นคำแนะนำที่ดีจากผู้ที่อายุมากกว่า ที่จะส่งต่อไปยังน้องที่อายุน้อยกว่าเลย

เรามีมาตรการอยู่แล้ว ถ้าใครเป็นตัวป่วน ตักเตือนแล้วยังทำซ้ำ
เราก็สามารถลบ User รายนั้นออกไปได้ ซึ่งเป็นวิธีที่ง่ายและไม่เหนื่อย แถมจบไว
ไม่ต้องมานั่งด่ากันให้เสียอารมณ์บนหน้าบอร์ดกันไปหมดเลยด้วยซ้ำ

สิ่งเหล่านี้ล่ะครับ ที่ผมแค่อยากจะให้ทุกคนช่วยกันหลีกเลี่ยง ไม่แนะนำให้ไปตีรันฟันแทง
และไม่ด่าต่อต่อกันโดยไม่รู้ข้อเท็จจริง ขอแค่ให้อภัยและมีน้ำใจกัน เราจะได้คุยเล่นกันสนุกสนานเสียที
แทนที่จะสามกระทู้ดี สี่กระทู้ตำหนิกันอยู่เช่นนี้ อีกหน่อยคงไม่มีใครอยากจะเข้ามาอ่าน

ขออภัยใช้พื้นที่กระทู้คุณซันเขียนซะยาวเลยครับ
แต่ขออนุญาตระบายสิ่งที่อยู่ในใจให้ท่านอื่นอื่นได้ทราบด้วยก็แล้วกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ eight

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:45:45 »
 ;D ;D ;D
นานๆขอนอกเรื่องทีนะคับคุณจิมมี่

"น่าร๊ากกกกกกกกกกกก"

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 23:29:54 »
ถึง คุณซัน จขกท. ผมขออนุญาติใช้พื้นที่ตรงนี้ บอกความในใจหน่อยนะครับ
พอดีได้อ่าน คำตอบ ของพี่เนย ด้านบนมันทำให้ฉุกคิดอะไรขึ้นมา และไม่อยากจะปล่อยมันผ่านไปเฉยๆน่ะครับ
ขออนุญาติและขออภัยล่วงหน้านะครับ ที่ตอบนอกเรื่อง

"ถึงพี่เนย จากคำกล่าวที่พี่ว่า ผู้ใหญ่ไม่ควรจะให้คำแนะนำกับเด็ก "ประเภทที่ว่าไปยอมมันทำไม สู้มัน ถ้าเป็นฉันฉันทำแน่"
ตรงนี้ ผมเข้ามาสารภาพครับว่า ผมเป็นหนึ่งในคนที่ตอบน้องเค้าไปแบบนั้น (จริงๆอยากตั้งกระทู้ชี้แจงพี่โดยเฉพาะ แต่ไม่อยากเป็นมันบานปลายอีก
เลยจะใช้พื้นที่ตรงนี้ ซึ่งพี่น่าจะได้อ่าน หรือถ้าใครได้อ่านฝากบอกไปถึงพี่เค้าหน่อยนะครับ)
ผมโพสไปแบบนั้น สารภาพตรงๆว่า ตอนนั้นรู้สึกอยู่ 2 อย่าง

1. ผมสมมุติตัวเองเป็นน้อง แล้วมันรู้สึกโกรธครับ อันนี้ผมว่าพี่น่าจะเข้าใจได้ดี
   ผมเลยตอบน้องไปว่า จะใจเย็นทำไม ถ้าเป็นผม ผมคงเอาถึงขั้นปางตาย หรือขึ้นโรงขึ้นศาล
   อันนี้พอกลับมาอ่าน สิ่งที่ตนเองพิมพ์ลงไป สารภาพว่า เสียใจครับและขอโทษจริงๆที่คิดน้อยไป ใช้อารมณ์มาเป็นที่ตั้ง

2. ด้วยอคติส่วนตัวของผมเอง ทำให้ผมเขียนข้อความแรงๆแบบนั้น
  ด้วยหวังว่า มันจะไปกระตุ้นให้คนอ่าน ฉุกคิดได้ว่า สถานการณ์แบบนี้ มันจะเป็นเรื่องจริงได้อย่างไร
  ตอนนั้น ยอมรับว่ามันรู้สึกสุดทนแล้วจริงๆ กับการบอกเล่าเรื่องที่มันไม่มีมูล และมันไม่ได้สร้างประโยชน์อะไรให้สังคม
  ตลอดจน มันจะสร้างความแตกแยกระหว่างวัย อย่างที่เราก็เห็นกันอยู่ในทุกๆกระทู้ที่น้องเค้าโพส
  ตรงนี้ขอโทษอีกครั้งครับ กับเจตนาดีที่ผมมี แต่การกระทำของผมมันรู้เท่าไม่ถึงการณ์ครับ
  ไม่เคยอยากร่วมเป้นส่วนหนึ่งของความวุ่นวายในบอร์ดแห่งนี้เลยครับ

ขอโทษพี่เจ้าของบอร์ดและทีมงานทุกท่านนะครับ จากใจจริงครับ
ที่ผมได้เป็นส่วนหนึ่งของการทำสิ่งที่ไม่ควรทำ
เพราะผมแคร์ทุกๆสิ่งที่ผมทำและผมพูดออกไปครับ ผมอยากเป็นคนที่มีประโยชน์
ไม่อยากเป็นตัวปัญหาครับ ผมอยากเห็นบอร์ดนี้ มีมิตรภาพและอยู่ร่วมกันได้ อย่างที่มันเคยเป็นมาครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 23:42:22 »
;D ;D ;D
นานๆขอนอกเรื่องทีนะคับคุณจิมมี่

อะแฮ่ม!!

หุหุหุ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 01:38:34 »
คุณ Blue229 ครับ

ขอบคุณที่เลือกจะไม่ตั้งกระทู้เพิ่มและนำมาคุยกันตรงนี้แทน เพราะจะได้หลีกเลี่ยงปัญหาที่อาจจะตามมาอีก
ผมคงต้องบอกว่า "Don't take it personally" ครับ ผมไม่ได้ว่าใครเป็นพิเศษ และไม่ได้จงใจหมายถึง คุณ​ Blue229 แน่นอน

ผมเองก็เป็นคนเหมือนกันนี่แหละครับ ใจร้อนด้วยซ้ำ มีอารมณ์เสียหงุดหงิดบ่อยจะตายไป
เวลาอ่านแล้ว ผมก็คิดแบบท่านท่านนั่นแหละ ว่าถ้าเป็นเราในเหตุการณ์นั้น
เราคงจะลุยกันไปข้างนึง และถ้ามันวางท่าจะใช้ความรุนแรงกับเรา เราคงจะสวนมันกลับไปก่อน
ดังนั้น ผมไม่ได้มองว่าเป็นเรื่องแปลกครับ ที่เราจะมีความคิดแบบนั้นในใจ ถ้าจะมองเป็นเรื่องดีก็ได้เสียอีกว่า
เรามีอารมณ์ร่วมกันในที่แห่งนี้ เดือดร้อนแทนกัน ไม่เช่นนั้นแล้วคงจะไม่ลองสวมตัวเองลงในเหตุการณ์นั้นนั้นหรอก

แต่อย่างที่บอกครับ ที่นี่น้องน้องเยอะ บางทีคำพูดของเรามันกลายไปเป็นแนวทางของเขาโดยไม่รู้ตัว ซึ่งอันตราย
ผมเลยอยากให้ช่วยช่วยกันเพลาลงหน่อยเท่านั้นเอง เรื่องเด็กเรื่องผู้ใหญ่ ผมไม่ค่อยอยากจะพูดมากแล้ว
เพราะไม่ต้องการให้มันเกิดเป็นกระแสการแบ่งแยกสังคมเด็กกับผู้ใหญ่ เพราะมันจะพาลไปทำให้เด็กดีดีที่คิดรอบคอบ
โดนร่างแหไปด้วย แล้วกลายเป็น discourage การทำดีของพวกเขาเหล่านั้น กลายเป็นมาไม่ชอบหน้ากันอีก

ส่วนเรื่องที่ตอบเพราะอยากชี้ให้เห็นว่า มันอาจจะไม่ใช่เรื่องจริง ผมว่าคราวหน้าพูดออกมาตรงตรงก็ไม่เสียหายครับ
"ผมอ่านดูแล้วมันแปลกแปลกนะครับ สับสนไปมา น่าจะให้รายละเอียดเพิ่มหรือเล่าเป็นขั้นเป็นตอนกว่านี้หน่อย" เป็นต้น
ผมเข้าใจว่าคุณเจตนาดีครับ แต่พอคนอื่นมาอ่านแล้วอาจจะตีความไม่ออก เลยกลายเป็นช่วยกันสุมไฟให้แรงขึ้นแทน

ขอบคุณมากครับ ที่อย่างน้อยยังมีคนเข้าใจผม ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 03:54:37 »
;D ;D ;D

จริงหรอครับ !! เกิดมาไม่เคยมีใครชมผมน่ารักเลย มีคุณคนแรกนี้แหละ มาหอมแก้มที  :-*
H.

ออฟไลน์ eight

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 15:46:33 »
;D ;D ;D

จริงหรอครับ !! เกิดมาไม่เคยมีใครชมผมน่ารักเลย มีคุณคนแรกนี้แหละ มาหอมแก้มที  :-*

บ๊ะ! เห็นผมเป็นคนพูดไม่จริงเหรอ 55555  :-* :-* :-*

แหงะคุณจิมมี่ทำเสียงอะแห่มแบบนี้ นึกถึงฝ่ายปกครองสมัยเรียนเลยครับ 5555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 16:58:08 »
เอ่ม ทำให้นึกถึงผู้บริหารชาวญี่ปุ่นที่โรงงานผมเลยครับ รถเช่าทั้งหมด แรกท่านประธานใช้แคมรี่ ที่เหลือใช้อัลติสกะซีวิค พอช่วงเศรษฐกิจตก ท่านประธานใช้ซีวิค ที่เหลืออัลติส 1.6 กับรถตู้ ไปอยู่ห้องเล็กลง พอผ่านวิกฤตก็กลับมาเหมือนเดิม แต่พอเกิดสึนามิก็ ซีวิค อัลติส รถตู้อย่างเก่า แล้วเอาที่เหลือไปบริจาค+หักเงินเดือน 15% แต่ห้องเหมือนเดิม

กรณีนี้ผมว่าเทียน่ากับแคมรี่ที่เพื่อนๆแนะนำกันนั่นแหละครับแล้วเอาไปให้ท่านเลือก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:34:09 »
เหอเหอ ขอโทษที่ขุดนะค่ะ แต่เพิ่งเห็นว่ามีคนมาตอบกันต่ออีก...
ซันบอกตรงนี้เลยคะ กระทู้ที่ซันตั้งเนี่ยพาออกนอกเรื่องได้คะ ซันไม่อะไรคะ ^.~

รักกันไว้ ดีๆกันไว้นะค่ะ มีอะไรก็ค่อยบอกกัน เหมือนเวลาเราฟังเพลงแนวบอสโนว่านะค่ะ ไร้สาระมากกกกกกกกก ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกันเลย 55555555 :p

ปล. เรื่องรถตอนนี้กำลังขอราคาจากลีสซิ่งอยู๋คะ ยังไม่สรุป ^^