ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....  (อ่าน 97467 ครั้ง)

ออฟไลน์ konmangtar

• Newbie
  • *
Re: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:06:45 »
เอาจริงๆ นะ ผมกลัวพวกพี่ๆ น้องๆ ที่เข้ามาตั้งใจตอบ หรือให้คำปรึกษาแบบดีๆ แล้วเสียกำลังใจ ถ้าเกิดมันเป็นอย่างที่หลายๆคนคิด

พอคราวหน้า คนที่เขาต้องการความช่วยเหลือจริงๆ มาขอคำปรึกษาแล้วมันจะทำให้พวกเขาไม่อยากตอบ หรือตอบได้ไม่เท่าเดิม

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:14:15 »
ง่ายๆเลย ถ่ายโรงรถมาให้ดูหน่อยครับ จะได้ไม่ต้องใช้กุญแจ

อยากเห็นรถอะครับ

สงสัยโรงรถจะมีประตูล็อคกุญแจอีกแหละครับ
เดี๋ยวโดนพวกเด็กปั๊มเกรียนๆมันตามมากรีดในบ้านอีก
เป็นคนรวยนี้น่าสงสารจริงๆ ทำอะไรก็มีปัญหาไปซะทุกเรื่อง
07 mazda 3

ออฟไลน์ truesanu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:17:12 »
ผมฟันธงเลย เด็กอยากโชพาวแน่นอน ไม่มีจริงทั้งนั้น เด๋วพอคนไล่หนักๆก็หาย

ใครจะคิดยังไงผมไม่รู้แต่ผมมั่นใจ แต่เจอเด็กอยากโชพาวเข้าแล้ว เจอเยอะ เจอบ่อย ไม่ใช่แต่เรื่องรถเรื่องคอมและอีกหลายๆเรื่อง

ถ้ามีจริงๆนะถ่ายรูปรถที่จอดอยู่เฉยๆก็พอไม่ต้องขับหรอก ถ่ายมาเลย ตามที่เคยบอก เอาให้เห็นซัก 3 คันมีน้องยืนด้วยยิ่งดีเลย
แล้วจะรอดู X6 ป้ายแดง

1. benz e-class
2. fortuner trd 3
3. camey hybrid
4. lexus rx 350
5. mitsubishi pajero sport
6. vigo

ถ้ามีจริงคนแถวนี้รวมทั้งตัวผมจะออกมาขอโทษน้องอย่างใจจริง และหายข้องใจกันไปซะที  อ่านๆไปเค้าก็จับผิดกันได้หลายที แต่ยังแถได้
เลิกเถอะครับ เลิกทำแบบนี้ เข้าใจว่าทำแล้วมีความสุข รู้สึกดี แต่ขอแนะนำว่าเลิกทำเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 15:20:12 โดย truesanu »

ออฟไลน์ patanin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:30:09 »
บ้านน้องแปลกแหะ มี วีโก้ซึ่งราคาน่าจะถูกกว่าฟอจูนเนอร์ดันไม่ให้ขับ
แต่ดันมาให้ขับฟอจูนเนอร์ ที่พึ่งออกมาไม่นานน่าอิจฉาจัง

แต่น่าเสียดายที่ดันไม่เห็นรูปรอยขีดจะได้เห็นๆไปเลยว่า ก่อน-หลัง ต่างกันมากมั้ย
เผื่อวันหลังผมโดนขีดจะได้ไปหาน้ำยายี่ห้อเดียวกับน้องมาใช้
แต่ก็นั่นแหละปั๊มแบบนี้นะสักวันมันคงโดนปิด แต่อีกไม่นานก็คงเปิดใหม่แล้ววนเวียนกลับมาให้เราได้พบกันอีก ;D

"ปั๊ม"  อะไรคะนั่น  ;D ;D ;D ;D

แต่อย่างว่า ถ้าปั๊มโดนปิดอีก ริงโกะว่า ปั๊ม นั้นคงอัพเกรดเวอร์ชั่น เป้น 3.0 แน่นอนค่ะ......

ปั๊ม 1.0 ออกมาทีละนิด แต่ เยอะ
ปั๊ม 1.0.1 Fix ต่อล้อลต่อเถียง ได้ ย้อนได้ โดนลิขสิทธิ์แบน
ปั๊ม 2.0 เวิ่นเว้อ ยาวมากขึ้น แต่เริ่มจะมีอะไรไร้สาระ จากBug 1.0.1 พอสมควร

หวังว่า ปั๊ม ใหม่ 3.0 จะปรับปรุงให้ดีกว่านี้นะคะ

สุดยอดมาครับพี่ ส่วนมากผมไม่ค่อยได้ตอบกระทู้หรอกครับ เพราะความรู้ไม่เพียงพอ แต่อ่านของพี่แล้วถูกใจมากครับ

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:45:38 »
จบข่าว -_-''

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:38:42 »
ขอเตือนหน่อยนะ!!!

ถ้าอายุ 15 ปี  มีปัญหาในการขับรถยนต์ครับ

กฎหมายไม่อนุญาต!!!!

ต้องเป็นบุคคลที่ อายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป เท่านั้นสำหรับผู้ที่ต้องการขอมีใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคล

อายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป สำหรับผู้ที่ต้องการขอมีใบอนุญาตขับขี่รถจักรยานยนต์

การรับผิดชอบต่อสังคม การเคารพกฎหมาย  เป็นเรื่องที่พลเมืองดีพึงปฏิบัติครับ!

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:41:06 »
ง่ายๆเลย ถ่ายโรงรถมาให้ดูหน่อยครับ จะได้ไม่ต้องใช้กุญแจ

อยากเห็นรถอะครับ

สงสัยโรงรถจะมีประตูล็อคกุญแจอีกแหละครับ
เดี๋ยวโดนพวกเด็กปั๊มเกรียนๆมันตามมากรีดในบ้านอีก
เป็นคนรวยนี้น่าสงสารจริงๆ ทำอะไรก็มีปัญหาไปซะทุกเรื่อง

ผมว่าอาจจะมีตัวโครงหลังคาครอบไว้อีกชั้นเด๋วโรงรถเก่าอีกอ่ะครับ
จริงๆบ้านพี่ก็รถเยอะนะครับ แต่เป็นรถทำงานทั้งนั้น ให้พี่ถ่ายให้ดูก่อนมั้ยครับ
พี่ทำได้นา เอากล้องไปถ่ายแป๊ปๆก็ได้เลย

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:47:33 »
จำชื่อ user นี้ไว้และกันครับ
เด็กหัวเกรียนชัวๆ

"พอซื้อรถให้เพราะพ่อเขาสุขภาพไม่ค่อยดี

ขับรถไม่ได้

เลยต้องซื้อรถไปส่งแม่ พาพ่อไปหาหมอไรงี้อะครับ"

ขนาดนี้ยังต้องซื้อรถใหม่อีกหรอ ที่บ้านเป็น โชว์รูม หรือ เต้นรถ ป่าวครับ น้อง

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:49:21 »
หนึ่งภาพ แทนคำ ล้านคำพูด
หนึ่งใบ ยายพูด พร่ำบอกหลาน
หนึ่งเรียน ให้รู้ จึงอยู่นาน
หนึ่งคน ถึงกาล ย่อมโรยลา

....อัฐนี้ ยาย อด เจ้าจึงอิ่ม
ยามนี้ เจ้าอิ่ม จงเร่งหา
เรียนนี้ ให้รู้ รอบปัญญา
แต่นี้ ภายหน้า เป็นคนดี

จาก http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sorra&month=03-2008&date=05&group=3&gblog=62
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 16:51:14 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:52:16 »

"พอซื้อรถให้เพราะพ่อเขาสุขภาพไม่ค่อยดี

ขับรถไม่ได้

เลยต้องซื้อรถไปส่งแม่ พาพ่อไปหาหมอไรงี้อะครับ"

ขนาดนี้ยังต้องซื้อรถใหม่อีกหรอ ที่บ้านเป็น โชว์รูม หรือ เต้นรถ ป่าวครับ น้อง
พี่ครับ พูดจาดีๆดิครับที่นี่เด็กๆ พี่ๆ น้องๆ เยอะนะครับ คนอื่นเค้าก็ไม่ได้เห็นว่าไรนิครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:08:20 »
ไม่กล้าออกความคิดเห็นครับ มาลงชื่อไว้เฉย ๆ กระทู้ในตำนานแน่ ๆ
สุดท้ายความจริงจะปรากฏเองครับ แต่เบื้องต้น น้องเค้าผมเกรียนแน่นอนเพราะแจ้งไว้ในกระทู้อื่นแล้วว่า ถ้าเปิดเทอมต้องตัดผม
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:16:07 »
ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ เดี๋ยวคืนนี้น้องเค้าอาจจะมาโพสให้ก็ได้

แต่ถ้าน้องได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ พี่อยากจะบอกว่า การที่เราจะตอบรับคำแนะนำจากผู้อื่น เราไม่จำเป็นต้องกด อ้างถึง ในการตอบทุกกระทู้หรอกนะครับ  พี่ไม่รู้ว่าเจตนาน้องตั้งใจจะปั๊มกระทู้จริงๆ หรือน้องยังเด็กแล้วไม่รู้ แต่อยากจะบอกว่า ถ้าน้องอยากจะตอบรับคำแนะนำของผู้อื่น น้องโพสไปกระทู้เดียวเลยก็ได้นะครับ ไม่ต้องไปตอบทั้งหมด มันรกกระทู้แล้วทำแบบนี้ใครๆเค้าก็คงคิดว่าปั๊มกระทู้แน่นอน

เวปบอร์ดของ HLM ไม่ได้มีห้องลับหรืออะไรหรอกนะครับ เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องปั๊มกระทู้ ส่วนถ้าจะเอายศเอาบั้งหรืออะไรก็แล้วแต่ ที่นี่ไม่ได้ดูกันที่จำนวนกระทู้ที่ตอบหรอกนะครับ บางคนตอบน้อยๆแต่มาแบบเน้นๆ เค้าก็ดูยิ่งกว่าคนที่ตอบเยอะๆซะอีก

อีกเรื่องนึงที่อยากจะเตือนเรื่องของการตอบกระทู้ที่ดูเหมือนการปั๊มกระทู้ ลองคิดดูว่าถ้าทุกๆคนทำเหมือนกันหมด เวปบอร์ดมันจะเป็นอย่างไร ฝากน้องคิดถึงเรื่องนี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:17:15 »
ผมเอาน้ำยาที่พวกพี่ๆบอกลบแล้วนะครับ ลบหมดแล้วครับ ส่วนน้ำมันเครื่องอะครับผมบอกผิดครับ
ส่วยที่บอกว่าที่บ้านมีรถหลายคันนี้นจริงครับ
ที่บ้านมี
1. benz e-class
2. fortuner trd 3
3. camey hybrid
4. lexus rx 350
5. mitsubishi pajero sport
6. vigo
7. toyota land ....

มีทั้ง pajero sport ทั้ง rx 350 แล้วยังเพิ่งจะออก fortuner แถมกำลังจะออก X6 อีก

รวยจังเลย ใช้รถสไตล์คล้ายๆกันเยอะนะครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:23:39 »
พักนี้กระทู้แบบนี้มีบ่อยขึ้น

ประเด็นกระทู้นี้ คือ  จะให้เจ้าของกระทู้พิสูจน์ตัวเอง  ก็รอดูครับ

ที่เหลือก็อย่าขัดกันเองเลย  ทำแล้วได้อะไร  การยอมรับในสังคม เวปนี้หรือ ???

ลองคิดดูครับ  ;) ;) ;)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:31:12 »
ไม่กล้าออกความคิดเห็นครับ มาลงชื่อไว้เฉย ๆ กระทู้ในตำนานแน่ ๆ
สุดท้ายความจริงจะปรากฏเองครับ แต่เบื้องต้น น้องเค้าผมเกรียนแน่นอนเพราะแจ้งไว้ในกระทู้อื่นแล้วว่า ถ้าเปิดเทอมต้องตัดผม

ฮ่ามากมายก๊ากๆๆๆๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:33:10 »
ผมว่าเราปล่อยน้องเค้าไปดีเถอะนะครับ เนอะ เนอะ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:04:53 »
ถึงน้อง < bmw x6 >

เวลาที่ต้องการจะโพสข้อความตอบคุณผู้อ่านท่านอื่นๆ ไม่จำเป็นต้อง quote ข้อความมาทุกๆครั้งแล้วตอบทีละครั้งก็ได้นะครับ
สามารถทำได้โดยการพิมพ์ชื่อของคุณผู้อ่านท่านนั้นๆ เอาไว้ใน reply เดียวก็เพียงพอแล้ว
บอกตรงๆ เห็นแล้วรำคาญลูกตา

พี่ Rhinomango ก็ได้แจ้งกับน้องไปแล้วนะครับ ขอให้ปฏิบัติตามสักนิดหนึ่งก็ยังดีนะครับ

ถึงน้อง  Tan Methus

ขับรถไม่ได้

พี่ครับ พูดจาดีๆดิครับที่นี่เด็กๆ พี่ๆ น้องๆ เยอะนะครับ คนอื่นเค้าก็ไม่ได้เห็นว่าไรนิครับ

ที่น้องตอบเค้าว่า  "พี่ครับ พูดจาดีๆดิครับที่นี่เด็กๆ พี่ๆ น้องๆ เยอะนะครับ คนอื่นเค้าก็ไม่ได้เห็นว่าไรนิครับ "

จากข้อความที่น้องพิมพ์มานี่ การพูดจาของน้องก็ใช่ว่าจะดีซักเท่าไหร่นะครับ
โดยเฉพาะคำว่า "พี่ครับ พูดจาดีๆดิครับ" นี่ไม่ได้ว่าอะไรน้องนะ แต่แค่อยากให้น้องใช้คำพูดที่ดีกว่านี้หน่อย ถ้าน้องยังอายุน้อยกว่าเค้า

อ้อ แล้วเวลาตอบกระทู้อื่นๆไม่ว่าจะกระทู้อะไรก็แล้วแต่น่ะ ช่วยมีความคิดเป็นของตัวเองบ้างก็ดีนะน้อง
ตอนแรกก็ตอบตามความคิดของตัวเอง พอคนอื่นมาตอบอีกมุมนึง ก็ตามน้ำเค้าไป
มีจุดยืนและมีความคิดเป็นของตัวเองบ้างก็ดีนะน้อง ไม่จำเป็นต้องตามน้ำเสมอไป
เห็นมาหลายกระทู้ละ ว่าจะไม่พูดๆ แต่ต้องออกมาพูดคราวนี้เพราะบอกตรงๆ
"รำคาญ"

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:08:43 »
ขอถามหน่อยนะครับ ถ้าไม่เชื่อก็ไม่ต้องมาว่านะครับ เงียบๆเลยก็ได้ กดดันนะครับ
ส่วนเรื่องกระทู้นั้นผมจะไปแก้ไขครับ
รถที่ไม่ใช้จะขายแล้วครับ คันที่จะขายก็มี 1 3 5 6

ส่วนทำงานพ่อผมทำงานธุรกิจส่งออกรถครับ และนำรถ supe car ต่างประเทศเข้าครับ และเปิดอีกหลายอย่างครับ

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:14:51 »
ถึง พี่BnN 

ผมไม่ได้เขียนคำนี้นะครับ "ครับ พูดจาดีๆดิครับที่นี่เด็กๆ พี่ๆ น้องๆ เยอะนะครับ คนอื่นเค้าก็ไม่ได้เห็นว่าไรนิครับ "
ส่วนความคิดของตัวเองนั้น ผมก็ตอบความคิดตัวเองนะครับ

ถึง Ajnonny

คุณมาว่าผมหัวเกรียนได้ไง ตอนเด็กๆทุกคนก็ตัดเกรียนทั้งนั้นนะครับ หรือว่าคุณไม่ได้ตัด ถึงผมหัวเกรียนผมก็ได้เกรด รวม 3.5
ขึ้นตลอดนะครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:17:49 »
ถึง พี่BnN 

ผมไม่ได้เขียนคำนี้นะครับ "ครับ พูดจาดีๆดิครับที่นี่เด็กๆ พี่ๆ น้องๆ เยอะนะครับ คนอื่นเค้าก็ไม่ได้เห็นว่าไรนิครับ "
ส่วนความคิดของตัวเองนั้น ผมก็ตอบความคิดตัวเองนะครับ

พี่กล้วย เขาว่า พี่ Tan Methus ครับ อ่านดีๆก่อนตอบซิครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:18:31 »

เวลาที่ต้องการจะโพสข้อความตอบคุณผู้อ่านท่านอื่นๆ ไม่จำเป็นต้อง quote ข้อความมาทุกๆครั้งแล้วตอบทีละครั้งก็ได้นะครับ
สามารถทำได้โดยการพิมพ์ชื่อของคุณผู้อ่านท่านนั้นๆ เอาไว้ใน reply เดียวก็เพียงพอแล้ว

พี่ Rhinomango ก็ได้แจ้งกับน้องไปแล้วนะครับ ขอให้ปฏิบัติตามสักนิดหนึ่งก็ยังดีนะครับ

ขับรถไม่ได้

ที่น้องตอบเค้าว่า  "พี่ครับ พูดจาดีๆดิครับที่นี่เด็กๆ พี่ๆ น้องๆ เยอะนะครับ คนอื่นเค้าก็ไม่ได้เห็นว่าไรนิครับ "

จากข้อความที่น้องพิมพ์มานี่ การพูดจาของน้องก็ใช่ว่าจะดีซักเท่าไหร่นะครับ
โดยเฉพาะคำว่า "พี่ครับ พูดจาดีๆดิครับ" นี่ไม่ได้ว่าอะไรน้องนะ แต่แค่อยากให้น้องใช้คำพูดที่ดีกว่านี้หน่อย ถ้าน้องยังอายุน้อยกว่าเค้า

อ้อ แล้วเวลาตอบกระทู้อื่นๆไม่ว่าจะกระทู้อะไรก็แล้วแต่น่ะ ช่วยมีความคิดเป็นของตัวเองบ้างก็ดีนะน้อง
ตอนแรกก็ตอบตามความคิดของตัวเอง พอคนอื่นมาตอบอีกมุมนึง ก็ตามน้ำเค้าไป
มีจุดยืนและมีความคิดเป็นของตัวเองบ้างก็ดีนะน้อง ไม่จำเป็นต้องตามน้ำเสมอไป
เห็นมาหลายกระทู้ละ ว่าจะไม่พูดๆ แต่ต้องออกมาพูดคราวนี้เพราะบอกตรงๆ
"รำคาญ"

ผมเนี่ยนะไม่มีความคิดจริงเหรอครับ ผมต้องตามเค้าขนาดนั้นเลยหรอ
อันนี้ที่ผมเห็นแล้ว ก็ต้องตามเค้า อย่างเช่นการเห็นด้วย เพราะการที่เราตอบ บางทีมันก็ตรงกับเค้านะครับพี่ แะนั้นตอบ่วา แบบนี้ดีกว่า และให้เหตุผล พี่ๆในนี้ต้องเข้าใจผมบ้าง ผมศึกษารถมาเยอะพี่ ไม่ใช่วันๆ นั่งถามหรือนั่งเพ้อเจ้อไปเรื่อยๆ ผมก็มีความคิดของผมแล้ว แต่พี่ก็ยังคิดว่าไม่แสดงมันออกมาอีก แล้วจะให้ผมทำไงครับ ในเมื่อผมแสดงให้หลายทีแล้ว ลองไปอ่านกะทู้เก่าๆดูครับ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนตลอดเวลาสองปี ที่ผมอยู่เนี่ย ผมแย่มากขนาดนั้นเลยหรอครับ ไม่ดี ผมโดนด่าตลอด คนเรามันก็เจ็บช้ำ น้อยใจเป็นนะพี่ ถ้าพี่อยากว่าก็เชิญครับ

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:23:40 »
ออ ขอโทดครับดูผิด

ออฟไลน์ soon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:30:50 »
*ย่องเบา*มาลงชื่อและอยากเห็นรูปรถหรูๆ  ;D

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:31:33 »
*ย่องเบา*มาลงชื่อและอยากเห็นรูปรถหรูๆ  ;D

ผมไม่ถ่ายหรอกครับ ไม่อวดรวยครับ

ออฟไลน์ soon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:34:41 »

ผมไม่ถ่ายหรอกครับ ไม่อวดรวยครับ
เสียดาย ::)

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:36:03 »

เสียดาย ::)

โทดทีนะครับ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:41:20 »

ขับรถไม่ได้

"รำคาญ"

ผมเนี่ยนะไม่มีความคิดจริงเหรอครับ ผมต้องตามเค้าขนาดนั้นเลยหรอ
อันนี้ที่ผมเห็นแล้ว ก็ต้องตามเค้า อย่างเช่นการเห็นด้วย เพราะการที่เราตอบ บางทีมันก็ตรงกับเค้านะครับพี่ แะนั้นตอบ่วา แบบนี้ดีกว่า และให้เหตุผล พี่ๆในนี้ต้องเข้าใจผมบ้าง ผมศึกษารถมาเยอะพี่ ไม่ใช่วันๆ นั่งถามหรือนั่งเพ้อเจ้อไปเรื่อยๆ ผมก็มีความคิดของผมแล้ว แต่พี่ก็ยังคิดว่าไม่แสดงมันออกมาอีก แล้วจะให้ผมทำไงครับ ในเมื่อผมแสดงให้หลายทีแล้ว ลองไปอ่านกะทู้เก่าๆดูครับ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนตลอดเวลาสองปี ที่ผมอยู่เนี่ย ผมแย่มากขนาดนั้นเลยหรอครับ ไม่ดี ผมโดนด่าตลอด คนเรามันก็เจ็บช้ำ น้อยใจเป็นนะพี่ ถ้าพี่อยากว่าก็เชิญครับ

เปล่า พี่ไม่ได้ว่าเพื่อต้องการให้น้องเจ็บช้ำหรือน้อยใจอะไร แล้วก็ยังไม่ได้ว่าน้องว่าเพ้อเจ้อไปเรื่อยๆวันๆนะน้อง
น้องบอกว่า บางทีมันก็ตรงกับเค้า ก็โอเค แต่ลองดูชัดๆลึกๆลงไปสิ ว่ามันเป็นแบบที่พี่ว่าจริงๆรึเปล่า

บางครั้ง การมีจุดยืนในความคิดของตัวเองมันก็เป็นสิ่งสำคัญ แต่การที่จะเปลี่ยนจุดยืนเหล่านั้น
และมีความคิดที่ตรงกับผู้อื่น ย่อมต้องมีเหตุผลมากพอที่จะทำให้เราเปลี่ยนจุดยืนของเรา
และสามารถสนับสนุนความคิดนั้นๆของเราด้วยนะน้อง

เพราะถ้าหากเราเปลี่ยนแปลงจุดยืนของตนเองไปเรื่อยๆ ตามคนอื่น โดยที่ไม่มีเหตุผลที่มีน้ำหนักมากพอมาสนันบสนุน
มันก็จะทำให้เราดูเป็นคนไร้จุดยืน

ถ้าอยากรู้ว่าจริงรึเปล่า น้องลองกลับไปดูกระทู้เก่าๆที่น้องตอบก็ได้ครับ เหมือนที่น้องบอกให้พี่กลับไปดูนั่นแหละ
เพราะถ้าพี่ไม่เห็นว่าน้องเป็นแบบนี้จริงๆ พี่คงไม่ออกโรงมาพูดปากเปียกปากแฉะขนาดนี้หรอก

การศึกษาข้อมูลรถยนต์จากแหล่งต่างๆมากมาย ไม่ได้หมายความว่าข้อมูลที่ศึกษาเหล่านั้นจะถูกต้องทั้งหมด
ถ้าไม่มีการตรวจสอบและวิเคราะห์เสียก่อน เพราะข้อมูลเหล่านั้น อาจะเกิดความผิดพลาดในการลงข้อมูลก็เป็นได้
ตามสาขาที่พี่ได้เรียนมา ถ้าหากต้องการ re-check ข้อมูลว่าข้อมูลที่เราต้องการหานั้นมันถูกต้องหรืิอไม่
ต้องมีการใช้แหล่งข้อมูลอย่างต่ำ 5 แหล่ง เพื่อยืนยันความถูกต้องของข้อมูลเหล่านั้น

แล้วถ้าหากน้องลองทำแบบที่พี่แนะนำ ก็จะเป็นการสร้างความน่าเชื่อถือให้กับตัวน้องเองเช่นกัน

ลองดูแล้วกันนะครับน้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 18:43:46 โดย BnN »

ออฟไลน์ candy71

• **
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:47:48 »
แล้วทำไมไม่เอารูปรถตัวเองลงละครับ ไปเอารูปรถคนอืนมาลงทำไม  :-\

ออฟไลน์ Zapizs

• **
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:51:47 »

คือผมคิดว่าแค่อยากเห็นรูปรถเฉยๆนี่คงไม่เกี่ยวอะไรกับอวดรวยมั๊งครับ?

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:55:43 »
ขอมาฮา  ;D